Share game FM24 (PC)
Trang thứ 5 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 tói 50 trong tổng số 50
    Số bài viết
    996
    Ko quan trọng là mua nhiều hay mua ít mà do khoản tiền mặc định mà gia đình Glazer đã loan ngân hàng để mua MU.Cho dù bạn vô địch tất cả các đấu trường bạn tham gia thì cũng phải đến năm 2035 mới trả hết nợ thì may ra lúc đó mới có tháng dương đc nhưng như thế chắc chắn cuối năm CLB bạn vẫn sẽ duy trì đc 2nd hay thứ 1st trong Richest Clubs

Most Bem:
    Nguyễn 2xu
    Lê cá mè

Số bài viết
    116
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Tăng khả năng tài chính của CLB hay nói cách khác là làm CLB giàu thêm thì chỉ có 1 số cách như giảm luơng của bọn cầu thủ và staff xuống, bán bớt những thằng ko cần thiết đi, chịu khó dùng các cầu thủ trẻ mà hay, luơng rẻ đỡ tốn tiền,đội hình chính chỉ nên duy trì 22 chú,mỗi vị trí đủ 2 thằng, đồng thời train cho cầu thủ đá được nhiều vị trí khác nhau,VD như hậu vệ cánh phải ít nhất phải đá được tiền vệ, trung vệ phải đá được tiền vệ trụ..... mất thằng này thằng khác cũng có thể trám vào được, dưới đội trẻ có từ 5-10 thằng có thể đá được, chưa cần trưởng thành nhưng cho vào cũng có thể tròn vai là được rồi.
    Thứ 2 là sau kì chuyển nhượng có bao nhiêu tiền chuyển hết sang quỹ luơng để quỹ luơng tăng cao thì báo cáo sẽ là lãi, cách này thực chất ko làm tăng cho CLB chút tiền nào, nhưng trước mắt cũng có thể giải quyết khâu oai là CLB của mình làm ăn có lãi
    Thứ 3, cuối mùa giải chịu khó bỏ thời gian tìm những cầu thủ sắp hết hạn hợp đồng thì sign free về, cho đá nửa mùa rồi bán ra, ko cần bán được nhiều, chỉ cần bán được giá hiện có của cầu thủ đó là tốt rồi, cũng ko nên sign free quá nhiều vì sẽ ko bán được(tiền ko phải là vô hạn, mình có hàng mà máy ko có tiền thì cũng chịu), mỗi mùa chỉ cần sign free 3-4 chú, nhiều hơn cũng có thể bán hết nhưng sẽ làm mất nhiều thời gian dẫn đến bực mình bán rẻ mà ko biết
    Thứ 4 là vào đầu mùa giải, máy có hỏi mình sẽ thưởng cho cầu thủ ra sao nếu vô địch (thành tích tốt), ko nên thưởng nhiều, chỉ cần để mức TB là được rồi, thậm chí để thấp nhất cũng ko sao, nó sẽ làm các cầu thủ giảm hưng phấn 1 chút nhưng ko đáng kể
    Thứ 5 mua cầu thủ dùng càng ít chế độ trả góp càng tốt,nếu mua được thì mua ngay, ko cần trả góp làm gì, cứ trả góp rồi mua thật nhiều cầu thủ vừa khiến team mất cân bằng vừa tốn tiền, nguy cơ CLB bị âm tiền là rất cao, nếu có mua trả góp thì đặt là 24 tháng, tiền phải trả mỗi tháng sẽ ít hơn
    Thứ 6 tổ chức du đấu tour qua các nước có nền kinh tế phát triển, đặc biệt là mỹ, mỗi trận kiếm được 1-2M là bình thường
    Cuối cùng và quan trọng nhất vẫn là vô địch, vô địch càng nhiều càng được nhiều tiền( hầu hết các cách trên ko làm CLB giàu lên mà chỉ làm CLB của bạn ko bị lỗ thôi, còn tổng tài sản so với ko làm gì ko chênh nhau là bao nhiêu)
    Thêm nữa chú ý cái appaerece fee của các cầu thủ ý, bác cứ liên tục kí hợp đòng mới giảm Appearance fee xuống mức thấp nhát có thẻ cũng giảm đc 1 khoản kha khá đo

Muốn hết lỗ thì thì bán xừ ý 1 ku nào đáy đi , hè hề

Số bài viết
    119
    bạn nên xem xem mức lương clb cho và mức lương thực tế có lệch nhau quá ko nếu âm thì lỗi nhiều lắm

Số bài viết
    735
    em đá MU đến mùa thứ 3 rồi mà lương hiện tại và quỹ lương của em chênh lếch đến >1M mà sao v ẫn cứ lỗ đều đều nghe các bác kia nói mãi đến 2035 mới hết nợ hok bik chơi đến đời đại dương nào mới hết nợ đây

Số bài viết
    144
    bỏ ko cho bọn res với bọn U20 tham gia league(U20 tham gia cũng được) rồi cho 2 đội đấy đá tour liên tục, 2 ngày 1 trận ở USA hay các nước phát triển.
    Bóc lột cầu thủ trẻ tí nhưng mà balance có vẻ lên nhanh hơn ngồi cắn răng chờ

Số bài viết
    1
    Em là người mới chơi FM08, nên còn nhiều cái ko hiểu, cho em hỏi: em quản lý Chelse, mới đầu khi mua coach thì ok, nhưng sau khi mua được vài thằng coach thì những thằng coach em muốn mua tiếp lại cancelled, vì sao vậy các anh?

Số bài viết
    34
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thanhson10f Bài viết
    Em là người mới chơi FM08, nên còn nhiều cái ko hiểu, cho em hỏi: em quản lý Chelse, mới đầu khi mua coach thì ok, nhưng sau khi mua được vài thằng coach thì những thằng coach em muốn mua tiếp lại cancelled, vì sao vậy các anh?
    Vì mỗi đội chỉ có 1 số coach nhất định , bạn muốn sign thêm chỉ có nước sack vài thằng đi hoặc sài cheat thôi

Số bài viết
    66
    chơi MU thì lỗ đến tận mùa 2045 ... bác cố gắng chờ đợi nhé !!! hehe

Số bài viết
    6
    Còn thế này là sao hả mấy bác:
    - Lúc đầu balance (tiền cân bằng) của nó đều lãi khoảng 10M-15M mỗi tháng-->màu xanh .Sau đó có tháng nó xuống gần 300k mỗi tháng --->màu đỏ.Bây giờ nó đã lên lại 10M-15M mỗi tháng rồi mà sao nó vẫn còn đỏ là sao hả mấy bác !

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của michaellaw Bài viết
    Còn thế này là sao hả mấy bác:
    - Lúc đầu balance (tiền cân bằng) của nó đều lãi khoảng 10M-15M mỗi tháng-->màu xanh .Sau đó có tháng nó xuống gần 300k mỗi tháng --->màu đỏ.Bây giờ nó đã lên lại 10M-15M mỗi tháng rồi mà sao nó vẫn còn đỏ là sao hả mấy bác !
    đỏ là lỗ,xanh là lãi.như vậy là clb của bác đã lỗ đến 15M rồi đấy

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới