Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 133

Threaded View

Số bài viết
    14

Fan của Chelsea vào đây

Đầu tiên cám ơn về cái tactic của eagleking và training của victim
    Mình dựa trên ly thuyết của bạn và nguyện vọng chưa làm được của J.Mourinho cho tactic của mình.
    Ưu điểm: 1. Giải quyết sự kết hợp của Lampart và Ballack
    2. Sheva có thể hoạt động tốt và assist nữa
    3. Sau 1,2 mùa có thể thấy sự trưởng thành của J.Obi Mikel, S.Sinclair,B.Sahar
    4. Poss khá cao trong các trận, ổn định trong phong độ, Shot cũng khá
    5. Giải quyết được khuyết điểm của tac eagleking là khi tấn công , có wa' ít space.
    6. Tiền vệ là người dứt điểm từ xa chứ ko phải là tiền đạo lùi
    7. Tiền vệ cánh có sút xa và chọc khe tốt khi đảo cánh
    8. Cầu thủ có nhiều Creative freedom hơn so với tac của eagleking

Khuyết điểm:
    1. Cần FB công thủ và cả tốc độ như A.Cole và D.Alves5
    2. Cần DC heading và cả pace kha khá (Terry, R.Ferdinand, Garay...)
    3. Phụ thuộc lớn vào phong độ của 2 tiền vệ trung tâm
    Sau đây là tac 4-4-2 (dựa trên sự đổ vỡ của tac J.Mourinho):
    http://www.2shared.com/file/3094744/...Mar_2009_.html
    Sơ lược :
    Hậu vệ : + Trung vệ khi phòng thủ sẽ có xu hướng đè người tiền đạo đối phương để đánh bật các đượng bóng bổng phát lên và khá hiệu quả trong khâu dứt điểm khi phạt góc. Đôi khi còn có những quả chuyền vượt tuyến ngẫu hứng
    + FB : hoạt động cả công lẩn thủ tốt, ko hở cánh nếu dùng các hậu vệ như Ashley Cole. Chồng cánh đẹp mắt và kiến thiế cũng rât ổn
    Tiền vệ: + CM : 2 CM , 1 công , 1 thủ sẽ swap position cho nhau sẽ giải quyết được tình trạng Ballack và Lampart có lối đá giống nhau. Khi Lampart băng lên làm tiền đạo thứ 3, Ballack sẽ phân phối bóng và ngược lại. Sút xa khi bóng bật ra từ phạt góc.
    + WG: khá năng động khi swap position, tạo ra đột biến bằng việc sút xa vào góc xa khung thành = chân thuận ( cánh trái sút bằng chân phải), chọc khe = chân thuận khá tốt vào giữa khi FB và DC của đối phương
    Tiền đạo: + gồm 1 tiền đạo tốc độ và 1 tiền đạo khỏe mạnh. Mình dùng Target men cho tiền đạo có pace cao ( S.Sinclair 19 hay Walcott 19-20). Việc này được giải thích cho các đường phản công và chế độ run onto ball. Tiến đạo tốc độ có thể dứt điểm hoặc kiến thiết bóng cho tiền đạo còn lại.
    Mình đã test với Chelsea qua 3 mùa , dĩ nhiên ko save/load và kết quả khá ổn 3 C1, 3 PML ( ko League Cup, ko FA )
    Cái save đó mình bị mất rồi vì thằng em nó phá, đang thử nghiệm cho Ajax.