Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 6 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 55
    Số bài viết
    318

Icon4 [Thảo luận]Về cách ép giá khi bán cầu thủ

Xin toàn thể anh em trong forum Fm-vn.com, loi dau tien cho em xin gui loi hoi tham suc khoe anh em. Em co chuyen nay muon hoi anh em, mong anh em chỉ giúp.
    Em chơi FM đã lâu, mà chưa biết cách bán cầu thủ như mọi người. Em thấy mọi người toàn bán cầu thủ được nhiều tiền, mà em bán thì chưa bao giờ được không biết tại sao, chẳng hạn như em mua Vaart đầu mùa 10 Triệu Bảng, em đá được hai mùa vaart trị giá là 26 triệu bảng lúc em rao bán không bao giờ bán quá được 20M, cho em hỏi tại sao lại như thế.
    Em xem bài của bác Garconajc "Bạn chỉ cần rao bán hoặc Gilardino hoặc Gattuso là ổn, chắc chắn sẽ cao hơn giá 30M. Nhưng nói thật bán 2 thằng này đi thì bạn thiệt to!

Ambrosini thì cũng tầm gần 20M nhưng bán chú này đi mình thấy cũng lỗ to

Brocchi có thể bán được bằng đúng giá trị của cầu thủ đó

Ronaldo mình rao bán ngay từ đầu mà hạ xuống 4,7M mới bán được (một phần do chú này đòi lương cao quá nên reject contract của CLB mua) Nói chung từ 4,7M - 10M, phụ thuộc nhiều vào may mắn

Emerson rao bán ko ai để ý. HIC

Dida mình chưa bao h bán trước 3 mùa bóng."
    Em bán Ambrosini chưa bao giờ được 10M, Gattuso em bán 14M là nhiều nhất, Sao thế ạ

Mà bác nào giúp thì giúp cho chót chỉ luôn cho em cách bán cầu thủ nhé ^^ =P~>< em cám ơn trước

Lần sửa bài viết gần nhất bởi vicentea2 : 09-03-2008 vào lúc 12:22 AM

Số bài viết
    40
    chỉ có cầu thủ từ 19-22 tuổi là dễ bán+ bán được giá nhất thôi.bọn già khó bán lắm

Số bài viết
    792
    bọn già mà trên 30 là cực kì khó bán. Thông thường những ku 28 trở lên thì FM5 để tranfer list nhưng vẫn set từ back up - important. thồng thường có lời chút ít thoai. Còn những chú mà tầm 23-27 hét gấp đôi là tốt nhất
    vd: inter hỏi mua berbatov giá hiện tại là 20m thì tôi hét giá 40m mà tui inter lụm liền

PREPARE TO RETIRE

Số bài viết
    5,684
    Nếu cầu thủ được máy chủ động hỏi mua thì sẽ có thể bán được giá còn những cầu thủ bạn cho nó vào listed để chủ động bán đi thì chắc chắn là chỉ có thể bán với giá rẻ thôi, bạn có thể bán được giá bằng cách rao bán với giá cao, máy thường sẽ nói rằng cái giá bạn đưa ra là quá đắt nhưng cũng ko cần giảm giá vội, cứ kệ nó, đợi 1-2 tuần mà ko thằng nào hỏi mua thì giảm đi 1 chút., đừng vội vàng, bạn càng tỏ ý muốn bán tháo cầu thủ thì máy nó càng ép giá thôi

Số bài viết
    126
    bạn phải cố gắng ép giá thương lượng thật nhiều với bên kia , thỏa thuận để cả hai bên cùng có lợi thì sẽ được giá mình thích . Nhưng nhưng cầu thủ già thì chắc chắn là khó và sẽ ko bao giờ bán được đúng giá

(Đề nghị sử dụng ảnh có chiều cao nhỏ hơn 200 px - Nhắc nhở lần 1)

Số bài viết
    88
    Thực ra mua bán được hay không phụ thuộc nhiều vào may mắn. Xem có đội nào thực sự cần cầu thủ của mình không. Nếu cần giá có thể đội lên rất cao, ngược lại giá như cho không. Nhưng Milan nên tống Gilar đi cho rảnh nợ

Số bài viết
    9
    Neu truoc ten cau thu co "wnt" thi khi ban se duoc gia hon la cau thu co chu "list".vi the neu co clb nao make an offer cau thu "wnt" thi ban hay ban,va dua gia cao hon gia tri thuc cua cau thu nay la dam bao ok.

Số bài viết
    318
    Cám ơn những lời khuyên của các anh em trong forum, mình cũng làm thế rồi nhưng mà cũng khó khăn. Bán những cầu thủ tầm 25, 26 tuổi đang có phong độ cao như Van der Vaart, Zaccardo, Barzagli, ... chẳng hạn, mình thấy mọi người và rất nhiều anh em tài năng bảo bán được 49M, 35M, 50M. Mình rất muốn được học hỏi ^^ mong anh em chỉ giáo nhé

Số bài viết
    1,696
    về các cầu thủ của Van der Vaart hay Barzagli, bạn đừng để transfer list mà đợi đội khác vào hỏi mua, lúc đó bạn cứ nâng giá lên 1 mức khác, ví dụ giá gốc Van der Vaart là 25M bạn nâng lên khoảng 35 hay 40, nếu tụi nó mún mua thì sẽ vào trả giá với bạn, cứ thế mà kỳ kèo, còn ko thì để đó xài tiếp, !

retired ... !!

Số bài viết
    627
    mình đang cầm MU đang đá dc nửa mùa 2007/2008 mình cũng đang cần bán vài thằng ở MU : O'Shea, Park, Silvestre, Wes Brown, Saha, Carrick mình đã rao bán nữa giá của mấy thằng đó nhưng ko có thắng nào thèm mua cả. ko bít làm sao lun. trong khi giờ đang rất cần tiền, thỏa thuận mua dc vài cầu thủ nhưng ko có tiền đành phải cancel hết. bác nào bít cách nào tống nhanh cái đám này đi để có tiền mua cầu thủ ko ah ! thanks !

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới