Ở đây có 2 hướng training mà các managers bọn mình hay làm .

1. lên fm-vn download các bài tập được post sẵn , về bỏ vào schedule , rồi theo từng vị trí của từng cầu thủ mà bỏ tụi nó vào bài tập có tên tương ứng
2. soạn riêng bài training cho mình. theo từng tố chất - vị trí của từng cầu thủ trong đội mà có bài tập riêng.

Các bác hay làm theo hướng nào ?????

Riêng em thì mỗi mùa em có hơn 15 bài training khác nhau. với những cầu thủ trên 24 tuổi , và trong đội 1 thì em vẫn sử dụng như các bài tập được post trên fm-vn, tức là giữ ở mức medium và tập tổng quát chung chung cho nhìu cầu thủ . Nhưng với các cầu thủ < 22 tuổi , và xác định là back-up cho team 1 ( có PA cao - các chỉ số phù hợp , etc ) em sẽ căn cứ vào vị trí của cầu thủ , hướng sử dụng cầu thủ này trong tương lai ( như DM thì sẽ là " máy gặt đập " hay phân phối bóng khu vực giữa sân ) , Wing Back hay Full Back , Striker nhanh nhẹn hay cao to . và nhất là căn cứ theo chỉ số hiện tại của cầu thủ ( thiếu cái nào - cần cái nào ) . Em sẽ thiết kế cho các bài tập phù hợp , như 2 thằng Wingers em có :
1. thằng Pace và Stamina thấp , nhưng technique cao thì em sẽ chú trọng tập strength và aerobic - etc
2. thằng mấy chỉ số mental cao nhưng kỹ thuật và tactics còn kém thì tập tactic với technique cần thiết
10 thằng < 22 tuổi mà em dành cho team 1 thì em có 10 bài tập ( Heavy ) + khoảng 8 bài tập Medium cho team 1 , thì trong schedule training của em có hơn 18 bài , và mỗi mùa mỗi khác ( những thằng tới 21 mà nhắm ko cạnh tranh nổi xuất đá chính thì em bán ngay lập tức , ko tutor ko training gì hết - ko tiếp " hàng xịn " cho các club khác )