Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    38

Icon14 Bàn luận về Hàng phòng ngự

Các bác cho một vài ý kiến chủ quan và khách quan về cách sắp xếp hàng phòng ngự sao cho hiệu quả và chắc chắn nhất nhé. Theo em có 2 DC và 2FB là ngon rồi và 1 chú DMC phía trên nữa là ổn.

Số bài viết
    1,224
    nếu chỉ để phòng ngự thui thì 1 SW,2CB,2WB,2 DMC, set Ultra Defense hết,thêm thủ môn khủng nữa thì mún thua cũng khó

Số bài viết
    27
    bình thường tôi hay dùng 4 hậu vệ + offside trap nên đẩy def line lên khoảng 12 , 2cb đá 1 cao 1 thấp, thằng có pace cao cho closing down often + tackling hard. nhưng chỉ là tuơng đối con tùy vào tactic + đấu với đội nào.

Số bài viết
    123
    nếu đá sân nhà thì tôi dùng 2CB, 2FB, 1DMC
    còn sân khách thì tùy đội mạnh yếu, nếu đội mạnh thì 2CB - 2FB - 2DMC - 1CM để closing down + tacking hard , còn đội yếu thì cứ như sân nhà mà phang
    nói chung lúc nào cũng fải có ít nhất 2CB, 2FB, 1DMC, tôi lấy phòng thủ làm trọng tâm --> lúc nào cũng lọt lưới ít nhất giải

Số bài viết
    38
    theo bác wvtnct thì để closing down + tacking hard thì dính thẻ liên tục, không khi nào là không có thể nên có thể sau 6-7 trận là phải nghỉ 1 trận rồi, không khéo phải thẻ đỏ cũng nên, do vậy mình thấy chưa ổn lắm

Số bài viết
    38
    mình thấy kiểu phòng ngự của latan cũng được đấy nhưng để CB đá 1 cao 1 thấp thì sao không để 1CB và 1 SW đi cho nó hỗ trợ nhau nhiều hơn.

Số bài viết
    123
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hell-boy Bài viết
    theo bác wvtnct thì để closing down + tacking hard thì dính thẻ liên tục, không khi nào là không có thể nên có thể sau 6-7 trận là phải nghỉ 1 trận rồi, không khéo phải thẻ đỏ cũng nên, do vậy mình thấy chưa ổn lắm
    chỉ là khi nào gặp đội mạnh thôi mà cầm Ars thì chỉ khi nào gặp MU, Chel, hay những đội mạnh hơn mà phải đá sân khách thì mới dùng chiến thuật đó mà một mùa được mấy trận đâu bạn với lại mình có hàng dự bị cũng tốt nên ko sợ BAN lắm, chỉ sợ thua

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới