Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 67

Chủ đề: manU bất bại

Số bài viết
    172
    Sap pa này mua cầu thủ ngay mùa đầu mà tài thế nhỉ? bái phục
    Mà đồng ý với bác gì đã nói ở trang 1 sao ko rút kinh nghiệm những người trước nhỉ?

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thekidvn Bài viết
    Sap pa này mua cầu thủ ngay mùa đầu mà tài thế nhỉ? bái phục
    Mà đồng ý với bác gì đã nói ở trang 1 sao ko rút kinh nghiệm những người trước nhỉ?
    Nhìn lại đi pa, người ta đá hết mùa 3 rồi đấy, có nói gì là mua ngay mùa đầu tiên đầu. Sao ko rút kinh nghiệm những người đi trước nhỉ

Số bài viết
    283
    Đây là một Tac rất hay của bạn choconbusua..bác nào bảo do S & L thì nên nghĩ lại..một mùa hòa 6 trận còn đâu là thắng với một đội hình mạnh và tac hay thế như thế thì chẳng có gì vô lý cả..tôi cũng hay dùng tactic gần bố trí giống choconbusua và một mùa hòa 3 thua 2, còn đâu toàn thắng..
    *Có nhận xét về tactic như sau: đây là tac dựa trên lối đá phản công nhanh chớp nhoáng hết sức chuẩn xác..chủ yếu dựa vào những quả căng ngang khó chịu của 2 hậu vệ biên và những pha đột phá của tiền vệ Play Maker..khi 2 thằng hV biên dâng lên tạt cánh không chỉ có 3 thằng FC lao lên mà còn có thêm 2 thằng là AMC+MC dâng lên để đón bóng..đó là những tình huốn hết sức nguy hiểm..nếu ko tạt vào thì có thể chuyền cho tuyến 2 là MC lùi sút xa, lúc này khả năng vào cũng rất cao vì HV và TV máy đã co hết về phòng thủ..Một điểm hay của Tac này khi bị dồn ép thì mình lại rất dễ ghi bàn từ những đường phản công chọc bổng cho ST chạy chỗ..đúng là tấn công rất hay..nhưng bù lại phòng thủ rất có vấn đề..nếu bạn chỉ thủng lưới có 11 bàn thì tôi cho rằng hV của bạn chơi quá tốt+quá may mắn..tôi có một số góp ý như sau:
    +Cho MC đá lùi về thành DMC, biến anh ta thành Play Maker, ông chủ của những đường lên bóng, chọn Hold Up Ball..Nếu bạn cho AMC là Play Maker thì ko hợp lý lắm, thứ nhất đá lâu thì máy bắt bài và cho hẳn DMC kèm chặt AMC, thứ 2 khi tấn công AMC dường như là một thằng tiền đạo thứ 2, đá lùi nên việc phân phối quá nhiều bóng qua chân nó là ko cần thiết..cho nó Closing down max để cản quét sân nhà khi bị phản công
    +Cho 2 HV biên tạt Byline, nó sẽ rất hiệu quả, tuy nhiên cần chỉnh thấp Mental xuống thành Defensive để tăng cường phòng thủ..
    +Chỉ để 1 DC man Mark, thằng còn lại Zone Mark vì tac này tôi thấy dễ bị những tiền đạo nhanh qua mặt, dù DC tôi là Barazgni vẫn bị..
    +Đá đội hình Deep nhiều và closing down ít để phòng thủ tốt hơn và nguy hiểm trong phản công hơn..đôi khi có thể bỏ Counter Attack để chủ động tấn công hơn..

Số bài viết
    172
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tzboy Bài viết
    Nhìn lại đi pa, người ta đá hết mùa 3 rồi đấy, có nói gì là mua ngay mùa đầu tiên đầu. Sao ko rút kinh nghiệm những người đi trước nhỉ
    Ko ai xem kĩ những người hay nổ làm gì nên ko để ý, đúng là mấy mùa sau thật nhưng sao ko đọc dòng 1 trang 1 đi nhỉ xem là mùa mấy? Sao ko rút kinh nghiệm đi nhỉ? hay lại một ngòi nổ nữa?

Số bài viết
    1,696
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thekidvn Bài viết
    Ko ai xem kĩ những người hay nổ làm gì nên ko để ý, đúng là mấy mùa sau thật nhưng sao ko đọc dòng 1 trang 1 đi nhỉ xem là mùa mấy? Sao ko rút kinh nghiệm đi nhỉ? hay lại một ngòi nổ nữa?
    dòng 1 trang 1 là người khác mà, đâu phải cái người post đội hình đâu?!

retired ... !!

Số bài viết
    172
    thì tôi nói rút kinh nghiệm là cái người đầu tiên ấy chứ vì cái bác ở trang 1 nói cũng là nói người đầu tiên mà. Còn vài mùa sau mua toàn hàng khủng thì bất bại tuy hơi khó nhưng ko fai là ko có. Mùa đầu mới khó chứ

Số bài viết
    20
    tui là ng dòng 1 trang 1 nè...
    tui chụp pic = print screen ý đổi đuôi thành jgp rùi nhưng ảnh vẫn nặng wa ko up lên trang web rì kia đc...
    pác nào rúp với...mùa đầu hẳn hỏi ko save load win 19 hòa 2 hehe
    mấy cái vụ ảnh iếc nài chưa làm bao rờ k thạo lắm
    các pác chỉ giáo thêm nhé
    thank iu

Số bài viết
    82
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lovecm Bài viết
    Đây là một Tac rất hay của bạn choconbusua..bác nào bảo do S & L thì nên nghĩ lại..một mùa hòa 6 trận còn đâu là thắng với một đội hình mạnh và tac hay thế như thế thì chẳng có gì vô lý cả..tôi cũng hay dùng tactic gần bố trí giống choconbusua và một mùa hòa 3 thua 2, còn đâu toàn thắng..
    *Có nhận xét về tactic như sau: đây là tac dựa trên lối đá phản công nhanh chớp nhoáng hết sức chuẩn xác..chủ yếu dựa vào những quả căng ngang khó chịu của 2 hậu vệ biên và những pha đột phá của tiền vệ Play Maker..khi 2 thằng hV biên dâng lên tạt cánh không chỉ có 3 thằng FC lao lên mà còn có thêm 2 thằng là AMC+MC dâng lên để đón bóng..đó là những tình huốn hết sức nguy hiểm..nếu ko tạt vào thì có thể chuyền cho tuyến 2 là MC lùi sút xa, lúc này khả năng vào cũng rất cao vì HV và TV máy đã co hết về phòng thủ..Một điểm hay của Tac này khi bị dồn ép thì mình lại rất dễ ghi bàn từ những đường phản công chọc bổng cho ST chạy chỗ..đúng là tấn công rất hay..nhưng bù lại phòng thủ rất có vấn đề..nếu bạn chỉ thủng lưới có 11 bàn thì tôi cho rằng hV của bạn chơi quá tốt+quá may mắn..tôi có một số góp ý như sau:
    +Cho MC đá lùi về thành DMC, biến anh ta thành Play Maker, ông chủ của những đường lên bóng, chọn Hold Up Ball..Nếu bạn cho AMC là Play Maker thì ko hợp lý lắm, thứ nhất đá lâu thì máy bắt bài và cho hẳn DMC kèm chặt AMC, thứ 2 khi tấn công AMC dường như là một thằng tiền đạo thứ 2, đá lùi nên việc phân phối quá nhiều bóng qua chân nó là ko cần thiết..cho nó Closing down max để cản quét sân nhà khi bị phản công
    +Cho 2 HV biên tạt Byline, nó sẽ rất hiệu quả, tuy nhiên cần chỉnh thấp Mental xuống thành Defensive để tăng cường phòng thủ..
    +Chỉ để 1 DC man Mark, thằng còn lại Zone Mark vì tac này tôi thấy dễ bị những tiền đạo nhanh qua mặt, dù DC tôi là Barazgni vẫn bị..
    +Đá đội hình Deep nhiều và closing down ít để phòng thủ tốt hơn và nguy hiểm trong phản công hơn..đôi khi có thể bỏ Counter Attack để chủ động tấn công hơn..

Nếu bác cho tactics cứ chỉnh freedom với cả mental lên cao hết như bác này là hay thì đúng là fm 8 là sự dễ dãi của tactics rồi,tôi thì thấy nó không hợp lý chút nào với fm07,không một đội bóng ngoài đời nào đá thế này mà win nhiều như thế,thắng cả tứ đại gia dễ dàng

Số bài viết
    172
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lovecm Bài viết
    Cái chỉnh của bác thì rất hợp lý nhưng cái nhận xet thì chưa chuẩn vì tôi đá đội hình gần như thế này chỉ khác là FC ở giữa chỉ mũi tên ra trái vì tôi cắm Palacio nó hơi lệch trái còn của đồng chí là ở hẳn bên trái còn lại giống hệt nhưng tac lại sét khá giống với điều chỉnh của bác vì có Pirlo ở dưới phân phối bóng nhưng tôi lại cho 2 DLR tấn công lên thường xuyên bị đánh đầu vào dù 2 DC là Nesta và Araujo đều chống bổng tốt về sau mới để DLR defen thì đỡ hơn nhưng lại công kém hơn vì có một tiền đạo kết quả là thua thì ít nhưng hòa cũng nhiều. Ko thể phủ nhận FM8 này đá khó hơn hẳn các bản trước nên thắng tuyệt đối là ko tưởng.

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tuti Bài viết
    tui là ng dòng 1 trang 1 nè...
    tui chụp pic = print screen ý đổi đuôi thành jgp rùi nhưng ảnh vẫn nặng wa ko up lên trang web rì kia đc...
    pác nào rúp với...mùa đầu hẳn hỏi ko save load win 19 hòa 2 hehe
    mấy cái vụ ảnh iếc nài chưa làm bao rờ k thạo lắm
    các pác chỉ giáo thêm nhé
    thank iu
    Ặc, ông tuti này lập topic cuối cùng thế nào lại để choconbusua post bài. Mọi người cứ vào cãi nhau mùa đầu với mùa ba nhưng hóa ra là nhầm hàng

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới