Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 8 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 74
    Số bài viết
    289

Những điều cần thiết để chơi FM 2008 Online !!!!

Hiện có nhiều newbie ko biết cách chơi fm online 08(Mà cái box fm07 online thì ko được chú ý cho lắm nên demo mạo phạm copy(có sửa chữa chút ít)..nhắm đáp ứng cho các newbie.)

Để chơi đc FM 2008 Online, bạn cần phải có những yếu tố sau :

- 1 đường truyền ADSL trở lên.

- Đã cài game FM 2008
    - Mở cổng modem(hay còn gọi là mở port)
    - Server Name:Football Manager 2008 (hoặc tùy ý)
    External Port Start :10093
    External Port End :10094
    Server IP Address : (Ip của người muốn host)
    - Biết IP của máy host game ( nếu bạn join game )

(--------------------------------------------------------------

Các thao tác như sau :

1- Bạn cần phải bỏ tường lửa thiết lập trong Windows, vào Control Panel -> Network Connections -> D-Click Connection của bạn

Chọn Properties , và sang thẻ Advanced , chọn Settings , sau đó chọn Off ( Not recommend ) trong thẻ General của Windows Firewall .

Xong giai đoạn tắt Firewall . Qua bước 2 : mở cổng cho modem

2- Trước tiên bạn cần tìm hiểu xem modem của bạn là loại nào , sau đó bạn hãy vào http://portforward.com/english/route...outerindex.htm và chọn đúng modem của bạn , tiếp sau đó là vào chọn game Football Manager 2006 trong list game hiện ra , công việc tiếp theo là làm giống như hướng dẫn .

Khi hoàn tất 2 bước này thì bạn đã có thể host game hay join game được rồi đấy iolin:

3- Bắt đầu chơi : đến đây bạn có thể là người host game hoặc là người join game.
    +Phần dành cho host:
    Bạn vào game, vào Preferences , trong mục General, bỏ chọn Move Matches for TV . Ấn Confirm

- Nếu bạn là người host game , vào Network ( trong Preferences) , và đánh dấu Run As Server , đặt tên Server, đặt Password , đặc biệt Force Continue chính là giới hạn "lượt đi" .
    Xong xuôi, bạn chọn New Game và bắt đầu giống như chơi bình thừong.
    Sau khi đã tạo xong game, bạn vào Game Status và xem Server IP Address của máy bạn(Ip ở đằng sau dấu "/") , sau đó đưa IP đó cho người Join game và họ mới có thể tham gia cùng bạn.
    + Phần dành cho join:
    - Nếu bạn là người join game, bạn chỉ việc vào Network ở Main Menu(Trong Fm08) , vào , và chọn Join Game , ấn Join Other Server , sau đó điền IP của máy host game ở trên là xong. Khi join thành công bạn chỉ việc Add Manager là có thể chơi được

- Nếu trong quá trình chơi mà bạn gặp sự cố thì hãy thoát game và vào lại bằng các bước như trên. Sau khi vào thì bạn ko cần phải Add User nữa mà hãy chọn Slot cũ của bạn , nhấp đúp vào và chọn Resume Control

Lưu ý :
    - Máy host game và join game phải có cùng phiên bản FM 08 với nhau ( 8.0.0 hợac 8.0.2 )
    - Máy phải có cấu hình tương đối mạnh mới có thể host game:
    (Do fm08 đã cải thiện được phần chơi mạng nên chơi có phần nhanh hơn fm07)
    Cấu hình như sau: Core 2 dou(hoặc pentium D 3.0 trờ lên) ,ram 1gb-2gb,card màn hình 16mb trở lên

Xong !
    Ai có thắc mắc gì cứ post bài hỏi tại đây ...
    (copy of SFM)

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi DemoStone : 17-12-2007 vào lúc 11:33 AM

Số bài viết
    145
    Đọc cái này thấy bước mở modem cho mọi người còn chưa chi tiết (mà bước đó là bước khó nhất trong việc mở modem(theo mình là vậy)) nên viết bài này hướng dẫn hi vọng là đầy đủ (tất nhiên là có copy của 1 số nơi).Bắt đầu nha:
    -Để mở được modem thì IP của bạn phải là IP tĩnh.Còn IP động hay tĩnh thì cái này nói thật là mình không hiểu.Tất nhiên có thể copy nơi khác về nhưng mình nghĩ cái này không cần thiết phải hiểu.Quan trong là phân biệt máy mình dùng Ip tĩnh hay động mà thui.Cách phân biệt này: bạn kick vào biểu tượng mang. trên thanh đồng hồ:

Nếu không có biểu tượng mạng ở thanh đồng hồ thì bạn vào Start/run gõ NCPA.CPL sau đó kick chuột phải vào biểu tượng Local Area Network chọn Status/kick chuột phải vào biểu tương Local Area Network chọn Status/Support.
    Bây giờ là lúc xem IP tĩnh hay động nè:
    +Tĩnh:

+Động

Nếu mà IP tĩnh thì thôi nhưng IP động thì phải chuyển thành IP tĩnh.Cách chuyển này:đầu tiên bạn ghi lại các thông số Ip address,Subnetmark,Default Getway.Như ở trên là IP address 10.0.0.8 , Subnetmark 255.0.0.0 , Default Getway 10.0.0.2
    Tiếp đó chuyển sang General ( ở hình trên là từ Support ấn sang General) sau đó ấn vào chữ Properties

Kéo xuống chon Internet protocol TCP/IP

Điền lần lượt thông tin mà bạn đã ghi lại vào:

Tiếp đó nhấn OK.(xong 1 bước)
    -Bật trình duyệt web lên (Internet Explorer hoặc Firefox)gõ địa chỉ truy cập của mình vào(có ở hình dưới).Sau đó nó hiện ra 1 ô bắt mình khai báo pass (có thể là cả User name).Các bạn tìm trong này:

-Tiếp đó bạn vào trang web http://portforward.com/ tìm đến dòng chữ
    Our Routers section offers detailed walkthroughs on how to setup port forwarding. These how to guides make it easy to setup your router or firewall for any application you may need
    Kick vào chữ mình gạch chân.Sau đó trong trang web vừa mới mở ra bạn tìm hãng modem mà bạn đang dùng (như của mình là ZyXEL) sau đó tìm tên của modem của modem mình(của mình là P-660H-T1 v2).Nếu không có tên modem của mình thì bạn có thể chọn loại modem khác (ví dụ của mình không có loại P-660H-T1 v2 thì mình chọn loại P-661H-D1).Với lại hầu như các modem cùng hãng thì cách mở Port đa số là giống nhau.
    Khi chọn được modem của mình thì bạn ấn vào tên modem đó.1 trang web khác mở ra.Đây là các chương trình mà trang web này hướng dẫn cách mở port(nhiều nhất là game).Nếu muốn dùng cho football manager bạn tìm đến mục F sau đó chọn Football Manager 2006(có thể dùng cho 2008).Ấn vào nó sẽ hiện ra hướng dẫn cách mở port(có cả tranh minh họa).Bạn chỉ cần làm theo nó là đc.Theo Demo thì phần Server IP Address phải là IP của người muốn host(người tạo game).Vì vậy trong bước cuối cùng mà trang web đó hướng dẫn các bạn nhớ điền tên IP của máy người tạo game vào chứ không phải để trống đâu(Cái phần Rule Setup ấy)

Trên đó là những cái mình biết về cách mở Port cho modem(sau khi cố gắng mở port để dùng cho Bit Comet-chưa từng dùng cho Fm vì gà lắm).

Lần sửa bài viết gần nhất bởi baygiomaimai : 16-12-2007 vào lúc 04:30 PM
    ĐI SPAM KIẾM TIỀN CÁ ĐỘ ĐÂY!!!

Số bài viết
    1
    Đã ai chơi được theo kiểu này chưa nhỉ! mình làm theo mà sao ko được.

Số bài viết
    26
    Máy của tôi ko có Windowfirewall thì làm thế nào .

Số bài viết
    289
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của raylight Bài viết
    Đã ai chơi được theo kiểu này chưa nhỉ! mình làm theo mà sao ko được.
    Cả ngàn người chơi được rồi...
    Mọi thắc mắc xin post lên..nhớ phải chi tiết(kèm ảnh thì càng tốt)

Số bài viết
    18
    MÌnh dùng modem của viettel thi chọn như thế nào? chịu không tìm được

Số bài viết
    127
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của baygiomaimai Bài viết
    Đọc cái này thấy bước mở modem cho mọi người còn chưa chi tiết (mà bước đó là bước khó nhất trong việc mở modem(theo mình là vậy)) nên viết bài này hướng dẫn hi vọng là đầy đủ (tất nhiên là có copy của 1 số nơi).Bắt đầu nha:
    -Để mở được modem thì IP của bạn phải là IP tĩnh.Còn IP động hay tĩnh thì cái này nói thật là mình không hiểu.Tất nhiên có thể copy nơi khác về nhưng mình nghĩ cái này không cần thiết phải hiểu.Quan trong là phân biệt máy mình dùng Ip tĩnh hay động mà thui.Cách phân biệt này: bạn kick vào biểu tượng mang. trên thanh đồng hồ:

Nếu không có biểu tượng mạng ở thanh đồng hồ thì bạn vào Start/run gõ NCPA.CPL sau đó kick chuột phải vào biểu tượng Local Area Network chọn Status/kick chuột phải vào biểu tương Local Area Network chọn Status/Support.
    Bây giờ là lúc xem IP tĩnh hay động nè:

Nếu mà IP tĩnh thì thôi nhưng IP động thì phải chuyển thành IP tĩnh.Cách chuyển này:đầu tiên bạn ghi lại các thông số Ip address,Subnetmark,Default Getway.Như ở trên là IP address 10.0.0.8 , Subnetmark 255.0.0.0 , Default Getway 10.0.0.2
    Tiếp đó chuyển sang General ( ở hình trên là từ Support ấn sang General) sau đó ấn vào chữ Properties

Kéo xuống chon Internet protocol TCP/IP

Điền lần lượt thông tin mà bạn đã ghi lại vào:

Tiếp đó nhấn OK.(xong 1 bước)
    -Bật trình duyệt web lên (Internet Explorer hoặc Firefox)gõ địa chỉ truy cập của mình vào(có ở hình dưới).Sau đó nó hiện ra 1 ô bắt mình khai báo pass (có thể là cả User name).Các bạn tìm trong này:

-Tiếp đó bạn vào trang web http://portforward.com/ tìm đến dòng chữ
    Our Routers section offers detailed walkthroughs on how to setup port forwarding. These how to guides make it easy to setup your router or firewall for any application you may need
    Kick vào chữ mình gạch chân.Sau đó trong trang web vừa mới mở ra bạn tìm hãng modem mà bạn đang dùng (như của mình là ZyXEL) sau đó tìm tên của modem của modem mình(của mình là P-660H-T1 v2).Nếu không có tên modem của mình thì bạn có thể chọn loại modem khác (ví dụ của mình không có loại P-660H-T1 v2 thì mình chọn loại P-661H-D1).Với lại hầu như các modem cùng hãng thì cách mở Port đa số là giống nhau.
    Khi chọn được modem của mình thì bạn ấn vào tên modem đó.1 trang web khác mở ra.Đây là các chương trình mà trang web này hướng dẫn cách mở port(nhiều nhất là game).Nếu muốn dùng cho football manager bạn tìm đến mục F sau đó chọn Football Manager 2006(có thể dùng cho 2008).Ấn vào nó sẽ hiện ra hướng dẫn cách mở port(có cả tranh minh họa).Bạn chỉ cần làm theo nó là đc.Theo Demo thì phần Server IP Address phải là IP của người muốn host(người tạo game).Vì vậy trong bước cuối cùng mà trang web đó hướng dẫn các bạn nhớ điền tên IP của máy người tạo game vào chứ không phải để trống đâu(Cái phần Rule Setup ấy)

Trên đó là những cái mình biết về cách mở Port cho modem(sau khi cố gắng mở port để dùng cho Bit Comet-chưa từng dùng cho Fm vì gà lắm).
    Hầu hết ở Việt Nam đều là IP động cả, còn cách mở port thì tôi thấy modem nào cũng thế cả thôi, chỉ cần mở External Port Start :10093External Port End :10094 là được, ko cần phải vào trang nào cả, tôi đã test thử trên vài loại modem và nhận thấy kết quả đều OK. Như ở FM-VN thì mọi người đều chơi qua host- do 1 người làm thôi chứ ko chơi qua himachi hay là wip cả

P/S All: Ai có nhu cầu mở port có thể add nick
    thien.t_mobile. Tôi sẽ hướng dẫn.

[SIGPIC][/SIGPIC]

Số bài viết
    289
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tranleanhtuan Bài viết
    MÌnh dùng modem của viettel thi chọn như thế nào? chịu không tìm được
    ĐỐi với modem của Viettel:
    Bước 1cách vào modem)
    -Vào My computer gõ lên đường link "Address": 192.168.1.1
    Account:admin
    Pass: admin
    Bước 2Vào modem rồi)
    Chọn Advanced/Nat/Virtual Severs
    Chọn add
    Bước 3:
    Làm như ảnh

Sau đó save/Apply

Số bài viết
    127
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Muredev Bài viết
    Ko có thì khỏi phải tắt chứ sao. Mà xài Win gì mà ko có firewall thế bạn

[SIGPIC][/SIGPIC]

Số bài viết
    289
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Muredev Bài viết
    Bác này dùng hệ điều hành gì thế,sao mà ko có Windowfirewall ........hay là bác dùng win95.hay 98..hay dos........

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới