Trích dẫn Trích dẫn bài viết của striker Bài viết
các bác cho em hỏi, đội hình em đang có thằng ku Draxler, vị trí natural của ku em là Left Winger nhưng em đang muốn set nó như 1 ST chính cho đội. Khó khăn nằm ở role. Set DLF-At rồi đến SS nhưng chả thấy chim ưng được, em nó quá tù, dù vẫn có niềm tin la sẽ khả thi. Thậm chí set AM-At trong sơ đồ ko ST, set cho em nó more shot nhưng vẫn thọt. Các bác có cao kiến nào ko ạ? Em tính thử F9 với trequartista dù chưa biết thế nào. Hai cánh em thì 1 Winger 1 IF, trung tâm 1 DM-S,1 DLP-S + 1 CM-S

À với lại F9, trequartista hoặc DLF thì có cần thêm 1 ST không hay những role này có thể hoạt động độc lập?
Train role trước đã bạn à, mất 1 năm để vị trí ST quen thuộc và 2-3 năm để vị trí ST là nature.

Nếu bác xác định em nó là ST thì tối thiểu năm 2 nó mới nổ đc ở vị trí ST còn nếu bác muốn nó nổ luôn trong năm thì đá SS.

Nếu đá SS thì bác kiếm các tac 3-5-2 gì đấy của thím NgocHa ấy, dùng 2 SS.

Nếu đá ST thì khuyên bác để nó đá AF hoặc CF (attack) thôi, vì mấy role kia đều thiên về hỗ trợ team rất nhiều, role F9 cũng là 1 lựa chọn nếu bác muốn nó đá như M10. Nhưng M10 là trường hợp đặc biệt nhé.

Ngoài ra bác nên xem lại thiết lập chiến thuật các kiểu, vì xác định ST là người ghi bàn cho cả đội thì mấy vị trí hỗ trợ phía sau như Wing - IF nên để sp. Còn bộ 3 tiền vệ trung tâm bác để sp hết nhằm mục tiêu chơi kiểm soát, mà lối chơi này thì tiền đạo trên cùng rất đơn độc ko ai hỗ trợ thì rất thọt