Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4

Hybrid View

Số bài viết
    694

Từ: [Guide Training] Đào tạo cầu thủ trẻ thời hiện đại FM 17 +

III - Match experience (kinh nghiệm thi đấu).

Trích từ guidetofootballmanager.com :

The more match experience the player gains and the better the quality of the match experience that he gains the more likely his current ability is to increase. The higher his current ability is the higher the level he will need to play at for it to increase significantly further.

Mình đang bực mình và khá lười nên ko dịch nhé. Bạn nào hiểu đc thì hiểu, không hiểu thì thôi.

2 vấn đề quan trọng cần chú ý về Match experience :
    .
    .
    How much : match experience is gained - the more experience he gains the more his current ability will improve.
    .
    .
    The quality of the match experience that is gained - this is determined by the level of the league division or cup competition that he plays in. The higher the level the more his current ability will improve. In addition, the higher his current ability is the higher the level he will need to play at in order for it to increase significantly further. A player will gain experience playing for your youth and reserve squads, but will gain better experience from playing for your senior squad or for other clubs on loan, depending on the level that the clubs compete at.
    .
    .
    Lợi ích gì đạt được khi cho cầu thủ đi Loan :

1. Giá trị cầu thủ sẽ cao hơn nếu trong quá trình Loan anh ta đươc thi đấu nhiều và biểu hiện tốt.

Iwobi năm đầu :

Iwobi sau 1,5 năm được cho Loan :

.
    .
    2. Tăng 2 chỉ số khá quan trọng là "Important Match". "Consistency".

2 chỉ số này chỉ có thể tăng khi cầu thủ được thường xuyên thi đấu và biểu hiện tốt. (Vì đá ở U18 và U23 nó ko tính vào thi đấu, nhưng cho đi Loan lại tính .Các bạn có thể mở History của cầu thủ để biết)
    Một vài điều về "Important Match" và "Consistency" .

"Important Match". "Consistency" ảnh hưởng đến 2 cột Mental và techtical của cầu thủ nhưng cột Physical thì ko. Các bạn nào có cầu thủ mà "Important Match" và "Consistency" thấp thì hãy train cột 3 thật mạnh vào

"Important Match" và "Consistency" tăng theo Match experience. 2 yếu tố để tăng đó "Số trận thi đấu" và "biểu hiện cầu thủ" (rating trong trận). Vì thế những cầu thủ trẻ đá ở vị trí ST sẽ dễ tăng hơn vì anh ta sẽ có rating cao hơn hẳn các vị trí khác.

Những cầu thủ có determination và POSITIVE PERSONALITIES (tính cách tốt) sẽ giúp tăng "Important Match" và "Consistency" nhanh hơn.
    .
    .
    3. Bạn sẽ ký hợp đồng mới cầu thủ trẻ đi Loan dễ hơn.
    Khác với cầu thủ train tại CLB và bạn cho cầu thủ đó đá vài trận ko quan trọng thì sẽ bị các CLB khác chú ý theo dõi. Điều này khiến việc ký hợp đồng với các cầu thủ trẻ khá mệt vì thằng agent nó hay đòi hòi vô lý. Nhưng với cầu thủ đi Loan thì các CLB sẽ ko chú ý nó đc nên bạn có thể dễ dàng ký hợp đồng mới với mức lương rất rẻ.
    .
    .
    Vậy Loan thế nào cho hiệu quả :
    .
    .
    Ko đc cho DoF hay HoY quản lý việc Loan. Bạn hãy tự mình quản lý việc này.
    .
    Đưa ra lời đề nghị Loan thấp để thu hút nhiều đội bóng.
    Các chí phí, mức lương cầu thủ bạn hãy cho bằng 0 hết nhưng đổi lại bạn chèn thêm 2 điều kiện là thi đấu Key player (hoặc First team) và Can be recalled .
    .
    Như mình đã nói mục đích việc Loan là được thi đấu thật nhiều nên yêu cầu là Key player (hoặc First team) phải có. Còn chèn thêm đề nghị Can be recalled để phòng hờ cầu thủ mình ko được thi đấu thì còn gọi về vào kỳ chuyển nhượng tiếp theo.

Lựa chọn đội bóng Loan hiệu quả : sau đây là các tiêu chí

- League của CLB (giải ngoại hạng, hạng nhất, ...) : ưu tiên cho Loan ở các CLB thi đấu ở ELP, La Lagi, Seria, Bundesliga.

-. Cơ sở tập luyện của CLB (kiểm tra info của CLB đi Loan)

-. Check chỉ số Working with Youngplayer và Movating cùng với tính cách của HLV trưởng CLB.
    .
    .
    Lứa tuổi đi Loan hiệu quả :

Sau đây là lứa tuổi mình thiết lập trong quá trình phát triển cầu thủ trẻ.

15 - 17 : thi đấu ở U18 (ở đây cầu thủ được traning nhiều các chỉ số Physical )

18 -20 : thi đấu ở U23 (tập luyện chung với đội một, ra sân thi đấu ở các giải đấu nhẹ như Carabao cup hay FA cup)

20 - 23 : đi Loan lấy kinh nghiệm.
    .
    .
    Các bạn ko nhất thiết phải theo trình tự cố định, có thể tùy ý thay đổi theo cầu thủ. Ví dụ như các bạn có 1 cầu thủ 18 tuổi nhưng các chỉ số Jumping reach, Stamina, Pace.. còn thấp thì hãy cho về đội U18 để train.

Còn về cầu thủ đi Loan. Bạn hãy cố găng giữ cầu thủ ở CLB để train, chỉ đi Loan khi bạn chắc chắn với các chỉ số cầu thủ này có thể thi đấu ở đội hình chính CLB Loan.

P/S:
    Tôi quên nhắc các bạn một chút: Những cầu thủ dưới 23 tuổi tốt nhất nên để nó ở lại U23 hay U18 chứ đừng cho nó lên đội 1.

Lên đội 1 sẽ tập luyện với các coach ở đội 1, mấy ông này chỉ số Working with Younger thấp nên chỉ số tăng ít.

Bên cạnh đó chế độ tranning ở U18 và U23 nó khác với đội một nữa.

Tốt nhất các bạn cứ để bọn trẻ ở lại đội trẻ tập cùng HLV trẻ, nếu tới gần ngày đá cúp vớ vẩn thì gọi nó lên đội một là đc

Lần sửa bài viết gần nhất bởi fanbongda : 05-03-2018 vào lúc 10:01 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới