Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 9 trong tổng số 9

Chủ đề: Trick mua cầu thủ

Số bài viết
    25

Trick mua cầu thủ

- Em bỏ FM chắc tầm 1 năm rồi giờ chơi lại mà hồi trước nhớ có cái trick mua và bán kiếm được cái trick bán rồi còn cái trick mua gì mà trả giá thấp nhưng để trả theo số trần + số bàn thắng gì đó rồi hết năm tống nó đi ai có bài viết đó hay hiểu trick đó chỉ với ?
    - Với cách train là như nào để nó full ạ. Em train 2 tuần đầu fitness + tactics , 2 tuần sau team cohesion + team work rồi còn lại train tactics + tactics nhưng nó trả bao giờ full dù tháng 11 rồi..

Số bài viết
    694

Từ: Trick mua cầu thủ

Ví dụ mua Nemar 200 củ

Trick sẽ là 80 củ tiền mặt, 120 củ tiền thưởng theo thành tích ( số lần ra sân, số lần ghi bàn, đoạt cúp...)

Còn mua đí bán lại không mất tiền thì :

Thiago Maia : giá 15 củ

Mua : 5 củ tiền mặt, 10 củ tiền trả sau nếu thi đấu hơn 50 trận.

Mùa sau bán nó đi luôn. Như vậy ta chỉ trả có 5 củ tiền mặt thôi, còn 10 củ tiền thành tích không trả vì Thiago Maia chưa đá đủ 50 trận cho team ( hiếm khi 1 cầu thủ đá suốt 50 trận/mùa)

Train team : (cơ bản nhé, có trick nhưng mình ko chỉ đâu )

Fitness 2 bên luôn. Chọn mốc Very heavy.

Qua 2 tuần chuyển hết về tactic., mốc vẫn là very heavy

Khi bắt đầu mùa giải rồi thì đưa về mốc normal.

full tactic rồi chuyển sang train : team cohesion + attack movêmnt/defend position

Tháng 11, 12 mục luyện tập nhớ cho team nghỉ cả 2 ngày trước và sau trận đấu vì lúc này lịch thi đấu khá dày + gần nên cho team nghỉ 2 ngày tránh chấn thương (ELP nhé, còn Spain có nghỉ đông giai đoạn nước rút của nó hình như tháng 3, tháng 4)

Số bài viết
    6,092

Bán cầu thủ thì cố gắng bán ngay những ngày đầu mở cửa chuyển nhượng sẽ được giá tốt, ưu tiên những cầu thủ được Wanted.

Số bài viết
    694

Ở FM 2017 có 1 cái trick bán cầu thủ khá vớ vẩn là đọc các thông tin trên mạng xã hội.

Ví dụ
    từ các thông tin trên mxh bạn sẽ biết đội MU tính mua 1 cầu thủ X với giá Y chẳng hạn. Mà bạn đang có nhu cầu muốn bán 1 anh cầu thủ cùng vị trí đó. Lúc này đơn giản là offer thẳng cho MU về anh tiền vệ đó nhưng với mức giá rẻ hơn. Nhớ offer thêm 1 đối thủ cạnh tranh khác để mình ép giá.

Số bài viết
    25

Cái trick train ấy ngoài cái add 1 tactics vào cả 3 ô thì còn cái trick nào nữa chỉ em với.. Em chơi đội hạng 6 anh FC united mà khó full tactics quá dù đứng hạng 1 tới tháng 12

Số bài viết
    309

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thangkunnt Bài viết
    Cái trick train ấy ngoài cái add 1 tactics vào cả 3 ô thì còn cái trick nào nữa chỉ em với.. Em chơi đội hạng 6 anh FC united mà khó full tactics quá dù đứng hạng 1 tới tháng 12
    Còn phụ thuộc vào thằng coach tactic nữa. Thường mình khi tạo HLV thì để full sao tactic, vào train tactic cho dễ fluid.

Family. Duty. Honor

Số bài viết
    694

Có trick cả đấy nhưng mình ko chỉ đâu. Ahihih

Bạn kia chưa full tac khi đến tháng 12 chắc dùng nhiều tactic hay liên tục thay đổi tactic chăng. Mình chưa chơi mấy đội hạng thấp như FC United nên ko rõ

Số bài viết
    14

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thangkunnt Bài viết
    Vào đầu mùa bạn để match preparation là match tactics, thanh scheduling kéo hết về bên trái, general training thì 2 tuần đầu là fitness, sau đó để team cohesion very high
    Mùa đầu tiên mình thường chẳng mua ai nên set xong tac là mình go on vacation cả tháng đến khi vào giải, lúc đó mình chọn use current match tactics đến khi vào giải toàn gần full

Lần sửa bài viết gần nhất bởi okimfine : 11-08-2017 vào lúc 03:45 PM

Số bài viết
    136

Cảm thấy trick này cũng hên xui lắm, ví dụ mùa 2 thằng Real Madrid nó muốn mua Degae, dĩ nhiên méo bán rồi nhưng nó trả giá bèo quá trời, có 50m ( bằng giá cầu thủ @@! )

Chả hiểu sao, nhưng cuối mùa hai cái nó cho Degae vào cáo top target, rồi cầu thủ lên báo rủ Degae về Real này nọ, sang mùa hè Real hốt luôn giá 137 triệu, bằng giá phá hợp đồng , vãi @@!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới