Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    249

Làm thế nào để cải thiện khả năng dứt điểm?

ANh em cho hỏi ko hiểu do cái match của FM hay do đội mình dứt điểm tù mà
    xem 3d thì ức chế vô cùng : 1 trận mình thuơg áp đảo sút tầm 30-40 trái trúng cầu
    môn tầm 1/2 đến 2/3?
    Nhưng hầu như tiền đạo đối mặt với thủ môn tỉ lệ vào tầm 5% toàn sut thẳng vào tm
    hoặc lên trời...... khi nhận bóng ở vạch 16m50 trc mặt ko có ai ? sút luôn và lên trời...
    bàn thằng ghi đc hầu hết kiểu 2 cánh tạt sệt vào giữa gôn và ko có ai cản thì ông tđ mới đệm đc bóng
    vào lưới........ mà tình hình này lặp đi lặp lại tầm 2 mua giải rồi ..... dù set tac ntn đi nữa áp đảo
    thì số bàn thắng rấp ít.........
    Ae cho minh hỏi có cách nào cải thiện ko? và có cách nào tranning cả team khả năng dứt điểm ko ?

Số bài viết
    694

Từ: Làm thế nào để cải thiện khả năng dứt điểm?

Hạ tempo chiến thuật xuống

Số bài viết
    28

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fanbongda Bài viết
    Hạ tempo chiến thuật xuống
    mình để tempo là low mà nó dứt điểm cũng tù lắm. mình dùng lacazette dứt điểm 16, bình tĩnh 15

Số bài viết
    14

Train cho tiền đạo place shot, kiếm thằng coach shooting xịn nữa thử xem

Số bài viết
    4,029

xem 3d thì ức chế vô cùng : 1 trận mình thuơg áp đảo sút tầm 30-40 trái trúng cầu
    môn tầm 1/2 đến 2/3?
    40 sút/trận

Số bài viết
    236

điểm hạn chế của FM chính là match engine, mình theo dõi chủ yếu thấy toàn tacadada hoặc tạt từ biên vào đệm bóng
    cái nữa là gặp mấy thằng top hay bị thua sớm rất khó chịu nhiều khi thủng lưới ngay phút thứ 1, mình rút kinh nghiệm không để key match những trận này

Số bài viết
    694

Ko phải tacadada đâu mà là ME của FM năm nay buff mạnh hậu vệ cánh nên đôi lúc mấy quả tạt của hậu vệ cánh hơi ảo

Mình đang làm tac Lei. phòng thủ phản công đây, bọn tiền vệ cánh tạt bóng mình ko sợ nhưng đám hậu vệ cánh tạt bóng thì nguy hiểm vl. Từ tiền vệ đến thủ môn mắc bệnh ngu, xử lý vô cùng lóng ngóng

Muốn chống đám này phải chơi đội hình 3 hậu vệ hoặc 2 tiền vệ phòng ngự thì may ra.

Kiểu của thớt chắc tac bị bắt bài rồi, thay đổi chút xíu về tac đi. Như đang tấn công trung lộ chuyển sang đá cánh

Số bài viết
    236

có 1 điều quan trọng là chủ thớt phải xem đội khác nó đá đội hình gì nữa, nếu mà 3 4 trận toàn hòa với thua thì phải đổi tac ngay, ngay như trên diễn đàn có tac 4-2-2-2 Brazil đá mấy mùa đầu ngon nhưng sau các đội toàn chuyển sang 4-3-3 hoặc 4-4-2 để đánh cánh thì thấy tac đó không hiệu quả nữa sút thì nhiều nhưng vào thì ít

Số bài viết
    14

Sao mình lại cảm thấy hậu vệ cánh mờ nhạt quá, dù đã set cross more như lại ko tạt dc nhiều, toàn là chạy sát biên rồi chuyền trả ngược về. Hay là do để short pass nên nó ít tạt nhỉ ?

Số bài viết
    15

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của okimfine Bài viết
    Sao mình lại cảm thấy hậu vệ cánh mờ nhạt quá, dù đã set cross more như lại ko tạt dc nhiều, toàn là chạy sát biên rồi chuyền trả ngược về. Hay là do để short pass nên nó ít tạt nhỉ ?
    Do TI đấy, bạn để look for overlap thì nó sẽ ít tạt, chuyển early cross nếu muốn tạt nhiều

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới