Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    69

4-2-4 Tac đá cánh nhưng ko truyền thống

Xin chào ae
    xưa nay thì mình chủ yếu lượn lờ tìm tac đá cho, ko hứng thú lắm với việc làm tactic. Nhưng năm nay trên 4rum thấy hơi ít tac so với mọi năm, bản Fm17 này AI nó cũng khôn như chó nên mình cầm MU mà mùa 1 thấy bấp bênh và vất vả vãi lìn. Xoay 2 tac là 4-3-3 với tac 4222 của bác gì trên 4rum nhưng ko hiểu sao vẫn ko tài nào hợp được với MU

Kết quả là như các bạn thấy ở gần cuối tháng 2 mùa 1 thua liền 3 trận quan trọng chỉ trong ít ngày. Trong đó 1 trận bị loại khỏi FA, 1 trận chung kết và 1 trận ở PML mà sau đó bị mất ngôi đầu vào tay 4rsenal. Cuối cùng mình quyết định thay đổi và tạo ra con tac này dựa trên 1 tac khá hay từ Fm16. Và hiện tại đang được hơn nửa mùa thứ 2 nhưng thấy khả quan nên muốn share lên để ae có thể ngâm cứu xem còn yếu điểm ở đâu
    Sau đây là sơ qua về con tac này

Các bạn có thể thấy tac này số bàn thắng tập trung chủ yểu ở ngay trước cầu gôn đối phương. Các tiền vệ khá là hạn chế sút xa.

Cầu thủ gần như ai cũng có bàn thắng dù mới trải qua 1 nửa mùa bóng trong đó 3 vị trí quan trọng là 2 tiền đạo và tiền vệ cánh trái đều có số bàn thắng khá là ấn tượng

Kết quả thi đấu của mùa thứ 2 cho đến hiện tại.

1 số trận tiêu biểu

Nhận xét cá nhân
    Tac có khả năng công khá toàn diện, trong đó bài đánh trung lộ được sử dụng nhiều nhờ 2 tiền đạo phối hợp khá nhuần với nhau. lối đá cánh chủ yếu là căng ngang chứ ko phải tạt bổng. Vị trí tiền vệ trái thi đấu như 1 tiền đạo khi luôn luôn có những tình huống xẻ cánh vào nhận chọc khe để ghi bàn. Tuy nhiên tac này mình thấy phòng ngự khá là kém đặc biệt là trong tầm 20p cuối trận rất hay bị thủng lưới bất kể team kia đang bị ép sân ntn. Nhưng tránh được tình trạng bị thua do tình huống cố định. Mong các bác có nhiều năm kinh nguyệt xem xét rùi góp ý cho tac

Kinh nghiệm xài tac
    Đầu mùa tất nhiên là thể lực. Nhưng tac này mình chú trọng chủ yếu vào khả năng phối hợp nên khuyên các bạn để 2 tháng 8 và 9 tập gắn kết đội full luôn. Và tất nhiên tập luyện chuẩn bị cho trận đấu sẽ luôn là Chơi đồng đội sau khi đội bóng đã full tac. Sau đó trở đi các bạn có thể tập xử lý bóng hoặc cân bằng ở mức độ trung bình cho tới hết mùa.

Những con hàng must buy
    Mình mới chỉ chơi MU nên chỉ gợi ý cho nhà giàu thôi nhé. Chưa test tac này cho đội bóng hạng trung nên ko biết được
    Hậu vệ cánh ưu tiên những em có tốc độ tốt
    DR: bellerin của Ars hoặc là jonny của Vigo (Con hàng này khá rẻ mà đá hiệu quả). Tuy nhiên với MU thì có thể ko cần thiết phải mua hậu vệ ở vị trí này sớm khi có valencia và darmian đá khá tốt rồi
    DL: Aaron martin có thể xúc ngay mùa 1 với giá tạm chấp nhận được (khoảng 30-40m) mà lại là hàng xịn, mình đánh giá em này khá là cao trong file save đang chơi
    Tiền vệ thì pogba là best ở vị trí DLP rồi. Tất nhiên bạn có thể mua thêm em Alli, asensio để sub. Còn vị trí RPM thì có herrera đá khá ngon. Nếu giàu quá thì xúc Dier của Tot, saul của ATM hoặc sanches của Bayer. Trong 3 em này thì saul của ATM mình đánh giá cao nhất
    AML: chắc chắn best phải là Neymar rồi nhưng nhà nghèo nên mới chỉ mua đc Hazard. Ngoài ra MU còn nhiều em trẻ có thể quẩy được cánh này
    AMR: có Mikhi đá rất ngon. Nhưng nếu thích trẻ thì mình có gợi ý 2 em là gelson martins hoặc là Benardo silva đều được
    CF: Chỉ cần duy nhất dybala, giữ 2 em Martial và Rash4. Còn lại 1 con hàng sub bạn thích mua con nào cũng được. Tac này em dybala của mình ghi 16 bàn nhưng kiến tạo 17 lần. Khá là chim ưng và cũng yêu em ấy vcl.

Và cuối cùng là link tac
    https://www.fshare.vn/file/K6TFB36AM3AW
    Rất mong nhận được góp ý của toàn thể anh em đăc biệt trong khâu phòng ngự

Số bài viết
    2,107

Từ: 4-2-4 Tac đá cánh nhưng ko truyền thống

Ông có phải bangnp ngày xưa không vậy

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    339

Mình thấy cặp DLP S với RPM có vẻ ko ổn lắm vì với chỉ 2 CM và bạn đều set role Support thì hơi phiêu lưu. Cá nhân mình cầm MU thì mình sẽ đổi role Pogba với Herrera. DLP S hơi phí với Pogba

Số bài viết
    18

bản mới này AI có vẻ khôn hơn, không có chuyện cầm 1 tac thần thánh click click vài nút tự động đá vô địch mọi giải đấu nữa.

Sau một chuỗi phong độ cao AI sẽ nhận ra điểm yếu rồi khắc chế lại mình

Số bài viết
    69

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Ông có phải bangnp ngày xưa không vậy
    ko bác ơi mình xưa nay toàn ngó thui chứ hơm có tham gia nhiều trên 4rum

Số bài viết
    69

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    Mình thấy cặp DLP S với RPM có vẻ ko ổn lắm vì với chỉ 2 CM và bạn đều set role Support thì hơi phiêu lưu. Cá nhân mình cầm MU thì mình sẽ đổi role Pogba với Herrera. DLP S hơi phí với Pogba
    Cũng thấy phí nhưng mà mình chơi tac vẫn ổn vì 4 ông thần phía trên quẩy tốt vãi rồi. 2 tiền vệ chủ yếu là cầm nhịp trận đấu để dẫn bóng dần lên thôi
    Về cơ bản nếu mà đúng ra thì nên có 1 em BWM mới an toàn vì AI bản này đánh giá khả năng tấn công khá tốt. Nhưng mà mình ko thích mấy đồng chí cục xúc nên xài mượt mà vậy thôi
    Cơ mà thím test thử rồi thay role 2 em tiền vệ xem ntn

Số bài viết
    339

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bangtit Bài viết
    Cũng thấy phí nhưng mà mình chơi tac vẫn ổn vì 4 ông thần phía trên quẩy tốt vãi rồi. 2 tiền vệ chủ yếu là cầm nhịp trận đấu để dẫn bóng dần lên thôi
    Về cơ bản nếu mà đúng ra thì nên có 1 em BWM mới an toàn vì AI bản này đánh giá khả năng tấn công khá tốt. Nhưng mà mình ko thích mấy đồng chí cục xúc nên xài mượt mà vậy thôi
    Cơ mà thím test thử rồi thay role 2 em tiền vệ xem ntn
    Ko mình nghĩ role BMW càng ko an toan haha. Bạn thử set thằng CM bên trái role DLP-D (Hererra) và bên phải CM-S hoặc RPM(Pogba) xem. Thêm PI Tackle Harder với More Risky Pass cho Pogba. Đừng nhìn role CM-S của Pogba thấp mà ngại dụng Mình set role này Pogba ghi 18 bàn 1 mùa và ăn bóng vàng.

Eng tot thi doc them bai nay de hieu hon ve cach set Role nay http://www.thehighertempopress.com/2...-balance-fm17/

Số bài viết
    11

Em nghĩ tac này nới lỏng cho việc sút xa thì sẽ hay hơn, bản này sút xa có thể nói là một bug nhẹ giống tạt cảnh bản trước anh Bằng ạ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới