Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    144

1 chút băn khoăn,thắc mắc về tempo và retain possesion.Các bạn vào giải thích hộ mình với?

Hight tempo là yêu cầu các cầu thủ chơi bóng nhanh,luân chuẩn bóng nhanh (vd hight tempo + short pass= đá ban bật 1 chạm)
    retain possesion yêu cầu các cầu thủ giữ bóng để kiểm soát trận đấu
    Mặc dù chơi FM cũng từ rất lâu rồi nhưng vẫn chưa nghĩ ra dc 2 cái shout này tương tác với nhau như nào.Theo ý kiến của riêng bản thân mình thì hight tempo và retain possesion phải là 2 shout đối lập nhau chứ nhỉ?Trong game vẫn cho set cả 2 cùng một lúc dc.Các bạn vào tư vấn và chia sẻ ý kiến nhé...thanks

Intel Core i3-530
    MSI H55M-P33
    G.skill 4GB DDR3 bus 1333 (2Gb*2)

Số bài viết
    6,237

Từ: 1 chút băn khoăn,thắc mắc về tempo và retain possesion.Các bạn vào giải thích hộ mình với?

Hồi tiki taka còn thịnh hành toàn set shout như vầy Mình cũng k nhớ rõ lắm, nhưng hồi xưa còn mấy thanh kéo theo nấc,
    thì nếu bạn set retain possession thì:
    • giảm sút xa xuống
    • chuyền bóng tới chân nhiều hơn chọc khe vào khoảng trống.
    • chuyền bóng ngắn hơn

high tempo thì luân chuyển bóng nhanh hơn, tức là ít giữ bóng đứng im nhìn, có thể có chuyền vượt tuyến, ...

2 cái này có lẽ conflict ở chỗ chuyền bóng thôi, nhưng cái này chỉ là phụ, cái tăng cái giảm thì nó rơi vào mix thôi :fa:

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    144

Từ: 1 chút băn khoăn,thắc mắc về tempo và retain possesion.Các bạn vào giải thích hộ mình với?

Mình thử bỏ retain đi cột tempo lên max luôn.nếu để retain thì cột tempo dù chỉnh hight cũng ko max dc.đồng thời pass short cũng
    tăng lên gần như là mix.xem trong trận đấu nếu để retain thì tần suất những pha chồng cánh diễn ra liên tục,bỏ đi thì toàn đội đá rất nhanh với những pha chuyền bóng ở khoảng cách gần như là mix, mặc dù TI để short pass.chắc muốn đá ban bật 1 chạm thì phải set max narrow rồi

Số bài viết
    694

Chồng cánh xuất hiện là do bạn chọn look for overload nhé

Thực ra mấy cái lệnh này nó tùy theo chiến thuật mà bạn muốn dùng thôi. Mình hiểu nhưng cũng ko biết làm sao diễn giải cho bạn hiểu nữa

Nếu bạn biêt English thì đọc xong bài này là " thông não " mấy cái này liền

http://www.guidetofootballmanager.co...actical-styles

Số bài viết
    144

Đương nhiên là mình tick vào look for overlap.Nhưng ý mình nói ở đây là bỏ retain possesion mà chơi tempo max thì cầu thủ nó đá ban bật 1 chạm rất nhanh,thằng tiền vệ cánh quên luôn cả thằng FB đang lao lên để chờ chồng cánh,mà nó chỉ mải phối hợp với tiền đạo và mấy thằng tiền vệ trung tâm

Intel Core i3-530
    MSI H55M-P33
    G.skill 4GB DDR3 bus 1333 (2Gb*2)

Số bài viết
    61

Hic, mình mới chơi lại FM 17, mà tìm mãi mấy cái thanh kéo chuyền ngắn - chuyền dài, tốc độ nhanh - chậm, đá thô bạo hay đá ko thô bạo, ... nằm ở đâu vậy. Mò hoài mà ko thấy đâu cả, ai biết chỉ dùm mình!

Số bài viết
    102

Trong tactics có phần instructions đó bạn

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Nó có giải thích mà:

- High tempo thì cầu thủ nó thực hiện độc tác nhanh hơn => có thể dẫn tới thiếu chính xác trong xử lý (ví dụ như chuyền lỗi), hoặc chuyền bóng quá nhanh thiếu quan sát, ko nhìn thấy đồng đội di chuyển. (Tấn công hoặc phản công)

- Low tempo thì từ từ chậm lại, thay vì high tempo có thể làm 1 phát bóng tới tiền đạo thì nó đá chậm rãi hơn, chuyền loanh quanh nhiều hơn. (Đá kiểm soát bóng hoặc câu giờ).

- Retain ball possession thì cầu thủ nó cố gắng giữ bóng thêm 1 chút, nhiều khi cũng chả để làm gì. Mục đích là hãm nhịp độ lại, hoặc câu giờ cuối trận. Cái này mình ít dùng, chỉ khi nào ko kiểm soát được bóng, đang ăn muốn giảm nhịp độ lại hoặc câu giờ thì dùng. Cái này chống chỉ định team kỹ thuật cùi, mental cùi luôn, xài linh tinh ăn phản công vỡ mặt

Tempo, retain ball possession, pass, play out of defense: mấy cái này đều liên quan hết. Bạn tăng tempo thì pass nó sẽ tự tăng thêm 1 chút, dùng retain thì cả tempo lẫn pass đều giảm, play out of defense thì nó cũng gần gần giống retain, thay vì phá bóng lên thì cầu thủ cố gắng chuyền ngắn để giữ bóng - cái này giảm cả pass & tempo. Từ FM16 thì nó cũng thể hiện khi bạn thay đổi 1 instruction thì nó tác động tới mấy cái khác như thế nào nữa.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới