Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    21

4-1-2-1-2 Diamond Super Possession

Xin chào mọi người!

MÌnh chơi fm đã đc 3 năm và tham gia diễn đàn cũng 1 thời gian rồi nhưng toàn xài đồ chùa đến tận bây giờ mới tự tạo đc cái tac thấy hay hay nên muốn góp chút công sức vào diễn đàn

Đây là tac mình tự tạo và test được 2 mùa giải (chỉ với Arsenal, các đội bóng yếu mình chưa test). Dưới đây là nhận xét của mình về tac này:

Ưu điểm:

+ Kiểm soát bóng cực kì khủng khiếp. 2 mùa giải mình đá ở Anh chưa bao giờ tỉ lệ kiểm soát bóng trung bình mỗi trận dưới 65%
    + Ghi bàn bằng cách ban bật cự ly hẹp trước và trong vòng cấm + sút xa. Hạn chế (chỉ hạn chế thôi) cảnh hậu vệ đẩy bóng dài xuống biên rồi cấm đầu tạt ayha:
    + Hàng thủ thi đấu khá tốt. Koscielny và Mustafi liên tục 2 mùa giải là 2 cầu thủ có rating cao nhất giải
    + Những trận thăng hoa có thể hiếp đối thủ 5 - 6 quả ngay trong hiệp 1

Nhược:

+ Mới chỉ thử nghiệm trên đại gia 4rsenal nên ở các đội bóng khác mình không chắc lắm
    + Cực kì phụ thuộc vào hàng tiền đạo. 2 Thím này thăng hoa thì éo ngán bố con thằng nào, còn tịt thì xem rất nản vì kiểm soát bóng nhiều + sút nhiều nhưng hiệu quả chả bao nhiêu vì thế các bạn nên biết kiềm chế. Riêng bản thân mình từng trải qua cảm giác muốn đập máy hoặc muốn bán luôn hết hàng tiền đạo bao gồm Hưngchez (dù lúc đó phong độ đang cao rating trung bình 7.6) vì sút 23 quả trúng gôn 3 quả và 0 bàn thắng

TI:

OI: mình thấy thật sự không cần lắm. Năm đầu mình chơi k set OI hoặc để cho coach (có Tac Knowledge cao) set vẫn đạt hiệu quả như bình thường. Nhưng bắt đầu từ mùa 2 thì mình set như này. Không đặc biệt lắm do mình cũng lấy cảm hứng từ các tac ở đây thời fm 2016 thôi

Form mùa 1:

mùa 2:

Định post chi tiết 1 số trận tiêu biểu nữa nhưng lười post ảnh quá với cả bài cũng nhiều ảnh rồi nên các bác tự coi mấy hình ở trên nhé

Thành tích: là đội đầu tiên bảo vệ được ngôi vô địch Champions League thẩm tí thôi chứ em biết thành tích này mấy bác làm đc hàng trăm lần rồi

Training: giống phương pháp cũ của bác Tuanhuyndai

+ 2-3 tuần đầu train thể lực và match tactics
    + sau đó train tactics để fluid càng sớm càng tốt
    + khi mọi thứ đã bắt đầu đâu vào đấy thì train att movement + teamwork

1 số lưu ý:

+ các cầu thủ tấn công nên đc train trait play one-two. Điều này sẽ cải thiện khả năng phối hợp và ban bật.
    + chỉ số teamwork của các cầu thủ bắt buộc phải >14 (>13 cũng được nếu bạn sử dụng cầu thủ trẻ) Không khuyến khích sử dụng các thanh niên thích 1 mình 1 bóng cấm đầu chạy :huh:
    + 2 hậu vệ nên có trait stay back at all time và switch ball to other flank. Vị trí Regista cũng nên có trait Switch ball to other flank.
    + nếu cầu thủ có chỉ số aggressive quá cao thì yêu cầu tackling cũng phải cao vì nếu không dễ ăn thẻ đỏ. Tac này đa số là 4-6 thẻ vàng mỗi trận nhưng nếu ăn thẻ đỏ thì theo kinh nghiệm của mình toàn bị cấm 2-3 trận sau khi BTC xem xét lại khá cay nếu đang trong giai đoạn cao trào

Tạm thời cứ thế đã. Vì đây là lần đầu tiên mình post chiến thuật nên nếu có gì chưa rõ các bạn cứ nói để mình add/trả lời nhé

Mình sống nội tâm và hay khóc thầm lắm nên các bạn đừng ném đá quá nặng. Mình thấy trong save mình tụi nó đá sao mình post vậy chứ chả chém gió đâu :fa:

LINK DOWNLOAD.:

https://www.mediafire.com/?2eas1ipxr2djocb

Số bài viết
    35

Từ: 4-1-2-1-2 Diamond Super Possession

sao nguyên mớ hình tiếng Anh có 2 cái đầu là tiếng Đức vậy bác

Số bài viết
    21

em đang học ở Đức nên chơi bằng tiếng Đức. Lúc chụp 2 hình đầu quên xong đến hình thứ 3 mới nhớ nhưng lười sửa bác ạ :fa:

Số bài viết
    2,773

- Tỉ lệ kiểm soát bóng cực kì khủng khiếp trên 65%/ trận.
    - Trận thăng hoa có thể rếp 5-6 quả trong h1.

Hai cái này thông số ở đâu ra vậy

Số bài viết
    21

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Tuanhyundai Bài viết
    - Tỉ lệ kiểm soát bóng cực kì khủng khiếp trên 65%/ trận.
    - Trận thăng hoa có thể rếp 5-6 quả trong h1.

Hai cái này thông số ở đâu ra vậy
    cái đầu tiên khi kết thúc giải e vào chỗ team detail cái mục average ball possession ấy

còn cái thứ 2 thì do e coi nhiều nên cảm giác vậy thôi chắc cũng 1 phần ảo tưởng nữa

Số bài viết
    3

Thua 7 trận thì hơi chán bạn ah . Mình cầm Ars phải 250pts 1 mùa nhé

Số bài viết
    640

Nếu bác muốn ban bật không thì đâu cần phải yêu cầu overlap trong tactic đâu nhỉ? Em thắc mắc thế

Số bài viết
    466

Tac này bác dùng cả sân nhà và sân khách hả?
    Cho hỏi 2 Hậu Vệ Biên có hay bị thọt khi chạy lên tấn công hay ko vậy?
    Mình tính thử Tac này sau Tac Brazil 4-2-2-2 vì ko có ai chạy cánh mà đang lo sẽ bị bắt bài vì giống !

Số bài viết
    466

Đã test Tac và rút ra kết luận Tac này ko bằng Tac Brazil, chỉ nên dùng ở sân nhà để bắt nạt đội nhỏ, chứ gặp đội lớn đá rất tù, chuyền qua chuyền lại bị hỏng 1 cái là ăn phản công , cặp trung vệ đứng quá xa nhau, còn 2 biên thì lên công thôi chứ về thủ kì kì, hay phạm lỗi vô duyên !

Số bài viết
    2,773

toàn tiếng Đức đọc méo hiểu gì cả

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới