Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 30
    Số bài viết
    59

Từ: 4-3-3 Possession made by Me :)

mình cũng thấy bản này hầu như ghi bàn hay bị thủng đều là tình huống từ cánh chuyền vào, rất ít bàn chọc khe trung lộ. Cũng đang tìm cách hạn chế bàn thua từ cánh chuyền vào mà chưa được/

Số bài viết
    335

có cái Thủ môn ngu như chó cầm chè xanh mà kuto bắt như con cặt

https://t.me/pump_upp

Số bài viết
    305

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    các bạn va dac biet la tungvh cho mình hỏi mấy câu này:

1. Khi bạn set là higher thì cầu thủ chơi nhanh hơn. Điều này có đồng nghĩa với việc số đường chuyền sai sẽ tăng lên và làm giảm khả năng kiểm soát bóng ? tungvh cũng có lần nói với mình là chơi nhanh và cự li ngắn thì rất dễ mắc sai lầm?

2. Mình set theo tac của bạn thì thấy khá nhiều tình huống pressing bên phần sân đối phương và cướp bóng phản công nhanh. Có ảnh hưởng nào từ gegenpressing không?

3. Vị trí DMC tại sao bạn set HB mà không phải là DLP? Và tại sao cần 1 CD là BPD.

4. Cặp MC mình set AP(A) và CM(S) đựợc không?

1/ chơi higher đồng nghĩa các cầu thủ cần tư duy nhanh hơn , kỹ năng passing cũng cần chuẩn hơn . ( vision và passing cần điểm tốt , ít nhất là cỡ trung bình 12 đến 13 phải đạt ). Nếu từ 11 đổ xuống thì khả năng mất bóng và kiểm soát bóng giảm là thấy rõ.

2/ nếu bạn để ý thì sẽ thấy tư duy của tactic của mình là vừa pressing và vừa kiểm soát bóng , việc pressing bên phần sân đối phương nhiều hơn là do mình bỏ tight marking ( khi đó các cầu thủ sẽ có xu hướng áp sát đối phương theo nhóm 2 - 3 người ồ ạt ). đồng thời mình để mức closing down rất cao ( pressing ) . Và độ dâng cao của hàng phòng ngự thường mình để ở mức cao nhất. Nên việc các cầu thủ đối phương bị ép chơi trên phần sân nhà cũng như phá bóng lên giữa sân là rất nhiều.

3/ CD để 1 BDP là ý đồ mình mong muốn 1 hậu vệ chơi BDP sẽ quan sát và có những tình huống phát triển bóng phản công với những đường chuyền dài mở. DMC để HB là có ý đồ dùng anh ta làm 1 chạm trung chuyển bóng giữa CD và MC thôi. Ngoài ra khi tấn công anh ta cũng không dâng cao quá . Nếu bạn đọc mô tả của HB thì có thể thấy anh ta là 1 /2 của DC và 1/2 của DMC , 2 cánh mình đã để FB lên dâng cao tấn công thì cần 1 DMC có xu hướng chơi lót và khi cần có thể biến thành 1 hậu vệ thứ 3. Nói đơn giản khi tấn công có lúc sơ đồ sẽ trở thành 3-4-3.

4/ cặp MC bạn có thể set như thế nhưng nếu dùng CM(S) thì vị trí DMC sẽ lại phải dùng DLP (S-D) hoặc regista , 1 MC mình để DLP (S) là mẫu cầm nhịp ở giữa sân , bên cạnh HB luân chuyển bóng.

@PS : sorry vì lâu mới trả lời , do công việc đợt này mình bận quá , lại có con nhỏ mới hơn 2 tháng tuổi.

Số bài viết
    318

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tungvh Bài viết
    1/ chơi higher đồng nghĩa các cầu thủ cần tư duy nhanh hơn , kỹ năng passing cũng cần chuẩn hơn . ( vision và passing cần điểm tốt , ít nhất là cỡ trung bình 12 đến 13 phải đạt ). Nếu từ 11 đổ xuống thì khả năng mất bóng và kiểm soát bóng giảm là thấy rõ.

2/ nếu bạn để ý thì sẽ thấy tư duy của tactic của mình là vừa pressing và vừa kiểm soát bóng , việc pressing bên phần sân đối phương nhiều hơn là do mình bỏ tight marking ( khi đó các cầu thủ sẽ có xu hướng áp sát đối phương theo nhóm 2 - 3 người ồ ạt ). đồng thời mình để mức closing down rất cao ( pressing ) . Và độ dâng cao của hàng phòng ngự thường mình để ở mức cao nhất. Nên việc các cầu thủ đối phương bị ép chơi trên phần sân nhà cũng như phá bóng lên giữa sân là rất nhiều.

3/ CD để 1 BDP là ý đồ mình mong muốn 1 hậu vệ chơi BDP sẽ quan sát và có những tình huống phát triển bóng phản công với những đường chuyền dài mở. DMC để HB là có ý đồ dùng anh ta làm 1 chạm trung chuyển bóng giữa CD và MC thôi. Ngoài ra khi tấn công anh ta cũng không dâng cao quá . Nếu bạn đọc mô tả của HB thì có thể thấy anh ta là 1 /2 của DC và 1/2 của DMC , 2 cánh mình đã để FB lên dâng cao tấn công thì cần 1 DMC có xu hướng chơi lót và khi cần có thể biến thành 1 hậu vệ thứ 3. Nói đơn giản khi tấn công có lúc sơ đồ sẽ trở thành 3-4-3.

4/ cặp MC bạn có thể set như thế nhưng nếu dùng CM(S) thì vị trí DMC sẽ lại phải dùng DLP (S-D) hoặc regista , 1 MC mình để DLP (S) là mẫu cầm nhịp ở giữa sân , bên cạnh HB luân chuyển bóng.

@PS : sorry vì lâu mới trả lời , do công việc đợt này mình bận quá , lại có con nhỏ mới hơn 2 tháng tuổi.
    Vậy cặp tiền vệ trung tâm anh set AP (A or S) vs Box to Box hay BWM thì sao hả em

Số bài viết
    694

Cách set tiền vệ trung tâm anh Tuấn có post bài mà.
    http://fm-vn.com/diendan/showthread....al-Midfielders

Tất cả kiến thức về game đều có trong thư viện, các bạn chịu khó đọc là thông não ngay

Số bài viết
    318

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fanbongda Bài viết
    Cách set tiền vệ trung tâm anh Tuấn có post bài mà.
    http://fm-vn.com/diendan/showthread....al-Midfielders

Tất cả kiến thức về game đều có trong thư viện, các bạn chịu khó đọc là thông não ngay
    a có tìm hiểu rồi nhưng chưa thông não cho lắm

vậy áp dụng cho Chelsea với tac này đi thì set theo bộ ba tiền vệ ntn cho hợp lý

HB (Matic vs Lottus Cheek)
    BMW (Kante) vs ??? vị trí này nên set là gì

Số bài viết
    694

HB(def)
    BMW (sp)
    MC/AP (attacK)

Số bài viết
    305

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vicentea2 Bài viết
    a có tìm hiểu rồi nhưng chưa thông não cho lắm

vậy áp dụng cho Chelsea với tac này đi thì set theo bộ ba tiền vệ ntn cho hợp lý

HB (Matic vs Lottus Cheek)
    BMW (Kante) vs ??? vị trí này nên set là gì
    DMC - HB

MCL ( kante ) : Box to box .

MCR ( fabregas ) : DLP Support.

Số bài viết
    27

chào mọi người
    Mình chơi CM - FM từ bản 2000 đến 2012 là mình dừng, sau đó cách đây 6 tháng mình chơi lại và bây giờ thực sự là oan nghiệp. 6 tháng nay loay hoay để hiểu chiến thuật. mình không thể hiểu nổi cái Tighter marking và pessing ở phần TI nó khác gì phần PI và khác gì ở OI ( có thể OI là kèm và press cầu thủ, vậy trong OI có phần show position theo mình nghĩ là kèm và press từng vị trí ) vậy Tighter marking và press ở phần PI, và TI là gì. có lẽ nào TI là kèm và áp sát khu vực ???. Mình vẫn đang chơi bản FM 2016 tac 4 2 3 1 nhưng không thể nào tìm cách hóa giải cái bọn cánh nó tạt, hk tạt sớm thì chồng cánh, hk chồng cánh chúng nó giở trò chuyền bổng từ sân nhà, đá rộng thì ăn chọc khe mà đá hẹp thì ăn tạt. Mấu chốt là mình hk hiểu nổi pressing và marking ở các phần khác nhau chỗ nào.

Kính mong mọi người có kinh nghiệm chỉ dùm mình, cám ơn mọi người rất nhiều. Thực sự mình rất tâm huyết với FM, nhưng thế này thì cay đắng thiệt.
    Note : +) mình hk chơi role DM nên mong mọi người chỉ cách hướng dẫn mình với 2 đội hình 4-2-3-1 và 4-4-2.

Số bài viết
    694

http://fm-vn.com/diendan/showthread....A7-Tactic-FM14

Đây là cái bạn cần, hãy ngâm cứu

Còn cái phần OI, bạn hãy xem những tac mà bác Tuấn, tungvh, Ngocha xem họ set như thế nào rồi set lại

Còn đây là kinh nghiệm chống tạt cánh của AI do bản thân mình ngâm cứu;

Nếu chơi DM nên set là Half back
    2 hậu vệ cánh nên set support
    Ở phần OI nên set theo chân thuận ở các vị trí AMR/L . MR/L , DR/L (ví dụ AMR thì set right foot, AML set left foot)

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới