Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    22

Một số vấn đề về training!

Mình muốn hỏi các pro một số vấn đề vẫn thắc mắc mà không biết tìm ở đâu, mong mọi người giải đáp giùm ( hoặc dẫn link tới nơi có đáp án)

1 Khi sử dụng training, mình forcus cho cầu thủ individual role, ví dụ poacher chẳng hạn, vậy thì chỉ số cầu thủ sẽ tăng như thế nào? theo role mình forcus hay theo general training mà mình cho đội tập luyện.

2 khi tut một cầu thủ trẻ, mình nên tut dòng 1 hay dòng 2 trước, và tác dụng của từng dòng là gì? mình biết là một dòng tut tính cách, một dòng tut ppm nhưng ko phân biệt được.

3 mình chơi chay, không dùng FM scout hay bất kỳ phần mềm nào hỗ trợ, mình scout cầu thủ bằng scout của đội bóng và so sánh CA, PA bằng số sao, nhưng mình thấy nhiều cầu thủ trẻ sau một thời gian ngắn PA giảm cực kỳ nhanh, lúc mua về toàn 4*, 4* rưỡi vậy mà chỉ một hai năm sau tụt thảm hại chỉ còn 3*, 2* rưỡi thậm chí chỉ còn có 2*, vậy là lỗi ở dâu? mình phải làm thế nào để cầu thủ ko bị tụt?

Tạm thời thắc mắc có thế, ai biết chỉ dùm với, mình cám ơn trước.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    6,237

Từ: Một số vấn đề về training!

1 Khi sử dụng training, mình forcus cho cầu thủ individual role, ví dụ poacher chẳng hạn, vậy thì chỉ số cầu thủ sẽ tăng như thế nào? theo role mình forcus hay theo general training mà mình cho đội tập luyện.

Lên hay không tùy thuộc vào cầu thủ train có ok không, nhưng cái mình focus thì thường nó lên mạnh, nếu không hợp nó cũng có thể giảm hoặc đứng yên

2 khi tut một cầu thủ trẻ, mình nên tut dòng 1 hay dòng 2 trước, và tác dụng của từng dòng là gì? mình biết là một dòng tut tính cách, một dòng tut ppm nhưng ko phân biệt được.

Dòng 1 tut kỹ năng ppm, nó có tăng Det nên tính cách cũng có ảnh hưởng nhưng ít, dòng 2 là tut về metal, ảnh hưởng mạnh về tính cách. Tut dòng 1 trước để xem tụi nó có hợp nhau không, nếu ok thì tut tiếp dòng 2

3 mình chơi chay, không dùng FM scout hay bất kỳ phần mềm nào hỗ trợ, mình scout cầu thủ bằng scout của đội bóng và so sánh CA, PA bằng số sao, nhưng mình thấy nhiều cầu thủ trẻ sau một thời gian ngắn PA giảm cực kỳ nhanh, lúc mua về toàn 4*, 4* rưỡi vậy mà chỉ một hai năm sau tụt thảm hại chỉ còn 3*, 2* rưỡi thậm chí chỉ còn có 2*, vậy là lỗi ở dâu? mình phải làm thế nào để cầu thủ ko bị tụt?

Dùng số sao do scout cung cấp để xác định, tất nhiên nó không chính xác 100%, thời gian càng lâu nó sẽ chính xác hơn, Độ chính xác cũng dựa vào khả năng của scout nữa

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    22

Từ: Một số vấn đề về training!

Cám ơn bạn nhiều, mình còn muốn hỏi một vấn đề nữa, trong training thì phần GT với lại MT thì cầu thủ train theo mình sắp xếp cho toàn đội, nhưng nếu mình muốn một HLV chỉ tập trung train riêng cho một cầu thủ thôi, ví dụ HLV shooting train cho james Wilson của MU chẳng hạn thì có được không, và về phần học PPM của cầu thủ thì nó ra random theo role ATK, Def ... theo phần mình chọn hay mình có thể chọn cụ thể đc, vì mình thấy khi chọn cầu thủ train PPM trong individual train thì chỉ có tên HLV sẽ huấn luyện kèm theo role ATK, DEF movement ...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới