Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 18 trong tổng số 18
    Số bài viết
    236

Từ: mong mọi người góp ý cho tacs này giúp mình

thua nhiều mà sao vẫn đứng cao vây

Số bài viết
    16

là do đầu mùa thôi bạn. cũng thắng dc vài độ nhỏ.
    sau một mở đầu khủng khiếp nhất lịch sử fm của mình, cảm thấy việc phòng ngự trở nên bất khả thi, mình quyết định bỏ nó vào tủ lạnh, thay tac này vào.

khi thấy có dấu hiêu bị bắt bài, thì thay lại tac này vào, có chỉnh sửa lại đôi chút. không hack lắm nhưng cũng ngon.

kết quả

p/s 1: có save load 2-3 trận
    p/s 2: Fierro *** chịu ghi bàn. đầu mùa mình bán đi Jonathas vì tin tưởng vào độ "nổi tiếng" của Fierro cũng như thông số FMScout, nhưng giờ nhìn nó đá mà muốn đập màn hình. 80% cú sút đều trúng măt GK, khung gỗ hoặc Boeing 747.

Thậm chí Zach Clough đá thấy sướng hơn dù CA và PA của em nó thọt (120/145).

Lần sửa bài viết gần nhất bởi cradius : 04-06-2015 vào lúc 01:48 PM
    ĐỘC CÔ CẦU BẠI.
    CẦU BẠI BẠI HOÀI.

Số bài viết
    6,093

PA cao nhiều khi chưa chắc ngon hơn CA trung bình mà lại điểm tốt đâu bạn... nếu Zach đá tốt, hợp tact thì cứ cho đá thử xem.

Số bài viết
    16

có ai gặp trường hợp đố thủ phất 1 đường bóng dài, hv lui về kịp, gk cũng lao ra kịp, nhưng tự dưng sợ bóng tránh ra, còn tđ đối phương ung dung nhận bóng ghi bàn ko?
    th này làm sao mới có thể ngăn ngừa dc?

ĐỘC CÔ CẦU BẠI.
    CẦU BẠI BẠI HOÀI.

Số bài viết
    933

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cradius Bài viết
    có ai gặp trường hợp đố thủ phất 1 đường bóng dài, hv lui về kịp, gk cũng lao ra kịp, nhưng tự dưng sợ bóng tránh ra, còn tđ đối phương ung dung nhận bóng ghi bàn ko?
    th này làm sao mới có thể ngăn ngừa dc?
    Lâu lâu xảy ra thì đó là 1 bug của game

Để hạn chế Bóng dài (long ball) - cách chơi 1 số đội bạn phải sử dụng Defender line để hạn chế hoặc đối phó nhé

Trước trận đấu bạn sẽ nhận được 1 báo cáo của scout về đối thủ tiếp theo (thường là 1,2 ngày), bạn sẽ xem đối phương chơi bóng kiểu gì:
    + Longball: -> Bạn chỉnh lại trong tac là Drop Deeper (Lùi sâu)
    + Bóng ngắn - kiểm soát -> Bạn chỉnh push Higher up
    + Cánh -> Bạn chỉnh bỏ phá bóng ra biên, cũng có thể chơi explore flank

Số bài viết
    16

các bạn biết cách nào cải thiên khả năng dứt điểm ko.
    mình có 1 trận vd cho 1 chuỗi trận như vầy:

tac mình dùng trận này

cái này là save match: http://www.mediafire.com/download/d9...Anderlecht.pkm

có thể nhận thấy có ít nhất 6 tình huống có khả năng làm bàn được tặng cho khán đài, một lốc các cú sút trong vòng cấm như bị bỏ đói 9 ngày. gk dội bạn chỉ có 7.1, tức ko phải 1 ngày xuất thần gì.

đây ko phải là trân duy nhất mà xuất hiện trong vài trận rồi.
    dù cho bị máy bắt bài nhưng với số cú sút như vậy mà chỉ có 1-2 bàn là quá bất thường.

nói thật nhìn nó dứt điểm tức cành hông. giờ phải nghỉ chơi 1 lát mua con chuột khác đây.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi cradius : 06-06-2015 vào lúc 08:24 PM
    ĐỘC CÔ CẦU BẠI.
    CẦU BẠI BẠI HOÀI.

Số bài viết
    491

clear cut chance có 5 tức là chỉ có 5 cơ hội ăn bàn còn lại toàn sút xa với sút linh tinh

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cradius Bài viết
    các bạn biết cách nào cải thiên khả năng dứt điểm ko.
    mình có 1 trận vd cho 1 chuỗi trận như vầy:

tac mình dùng trận này

cái này là save match: http://www.mediafire.com/download/d9...Anderlecht.pkm

có thể nhận thấy có ít nhất 6 tình huống có khả năng làm bàn được tặng cho khán đài, một lốc các cú sút trong vòng cấm như bị bỏ đói 9 ngày. gk dội bạn chỉ có 7.1, tức ko phải 1 ngày xuất thần gì.

đây ko phải là trân duy nhất mà xuất hiện trong vài trận rồi.
    dù cho bị máy bắt bài nhưng với số cú sút như vậy mà chỉ có 1-2 bàn là quá bất thường.

nói thật nhìn nó dứt điểm tức cành hông. giờ phải nghỉ chơi 1 lát mua con chuột khác đây.
    nói chung game nó làm cân bằng lại rồi bạn , gk đối thằng nào cũng là người nhện cả bạn xem highlight sẽ thấy nó bắt xuất thần lắm :okay: đừng nhìn cái rating hay thông số mà bị gạt :fa:

đây là 1 trận mình cho bạn thấy sự phi lý của fm nhé, siêu nhân Rô điệu mà còn bị như vầy là đủ hiểu :loemat: nói như anh Quảng : "thật k thể , k thể tin nổi" ayha:

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới