Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 45
    Số bài viết
    21

Từ: Cho mình hỏi về phần training !

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vantienkhach Bài viết
    :okay: chỉ số tăng do nhiều yếu tố, đá nhiều, tập luyện nhiều, coach tốt.

Với lại tùy cầu thủ nữa, thằng nào chấn thương vài tháng cái coi như dẹo. Một mùa tăng tầm 1-2 điểm là okie rồi.
    Ý mình là nó vẫn bị tụt ấy Chẳng bị chấn thương hay gì cả cũng cứ tụt @@, pó tay

Coach của mình toàn 4-4,5* mà, chỉ số huấn luyện toàn 18-19 thôi. Messi gần như đá liên tục, có nghỉ trận nào đâu, thế mà chỉ số mấy cái 20 cứ đc 1-2 tháng là tụt xuống còn 19 :okay:

Số bài viết
    214

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của LinhKid Bài viết
    Ý mình là nó vẫn bị tụt ấy Chẳng bị chấn thương hay gì cả cũng cứ tụt @@, pó tay

Coach của mình toàn 4-4,5* mà, chỉ số huấn luyện toàn 18-19 thôi. Messi gần như đá liên tục, có nghỉ trận nào đâu, thế mà chỉ số mấy cái 20 cứ đc 1-2 tháng là tụt xuống còn 19 :okay:
    Nếu về già thì chỉ số cột 3 sẽ giảm, còn trong khi đang nghỉ phép lúc hết mùa giải có khi cũng tụt mà mình chơi ít khi thấy Messi xuống điểm mà :cha1: mà cho dù xuống cũng vẫn hack vồn ra còn gì :okay:

T.G

Số bài viết
    21

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của G.Baggio Bài viết
    Nếu về già thì chỉ số cột 3 sẽ giảm, còn trong khi đang nghỉ phép lúc hết mùa giải có khi cũng tụt mà mình chơi ít khi thấy Messi xuống điểm mà :cha1: mà cho dù xuống cũng vẫn hack vồn ra còn gì :okay:
    Hix, hack thì nói làm gì , ý mình là muốn xem cách setup chế độ tập luyện sao cho chỉ số nó tăng lên, chứ tập kiểu gì toàn giảm chỉ số thì nói làm gì . Messi mới có 27 tuổi, già gì đâu mà giảm .

Số bài viết
    3,560

20 xuống 19 là chuyện bình thường mà, xuống chỗ này để tăng chỗ khác nữa. PA/CA thì có hạn mà lòng tham của các HLV thì ko đáy, set focus vào chục chỉ số thì cầu thủ (hay đúng hơn là AI) nó phải tự điều tiết chứ sao

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    21

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnytran Bài viết
    20 xuống 19 là chuyện bình thường mà, xuống chỗ này để tăng chỗ khác nữa. PA/CA thì có hạn mà lòng tham của các HLV thì ko đáy, set focus vào chục chỉ số thì cầu thủ (hay đúng hơn là AI) nó phải tự điều tiết chứ sao
    Mình có cho fucus nhiều đâu, toàn tập cân bằng mà :huh: Thế chỉnh ntn để nó ko tụt vậy bạn?

Số bài viết
    420

20 xuống 19 cũng xêm xêm nhau rồi còn gì. Mấy chỉ số khác tăng lên, tùy theo cảm quan của AI nữa

Số bài viết
    3,560

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của LinhKid Bài viết
    Mình có cho fucus nhiều đâu, toàn tập cân bằng mà :huh: Thế chỉnh ntn để nó ko tụt vậy bạn?
    "Tập cân bằng" là như nào vậy :cha1:

Số bài viết
    420

cái General Traning đó a Jony :okay: Cái đó là tập mỗi cái một tẹo, tăng thì tăng hên xui

Số bài viết
    21

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vantienkhach Bài viết
    20 xuống 19 cũng xêm xêm nhau rồi còn gì. Mấy chỉ số khác tăng lên, tùy theo cảm quan của AI nữa
    Mình check nhiều rồi, nó giảm tất cả luôn, chứ ko phải mỗi cái 20 xuống 19, tức là mỗi cột giảm 1 điểm, trừ những cái <10 thì ko bị giảm @@
    Với lại, sao lúc để nó đá đội khác thì thấy nó chẳng giảm gì cả. Cứ về đội mình là giảm

Số bài viết
    3,560

Mình thì suy nghĩ theo kiểu lập tờ rình viên, tức là điểm Ability có giới hạn, mà cơ chế điều chỉnh của FM lại dàn trải theo thời gian. Nên muốn tăng chỉ số (ví dụ: tăng pace, acc, agility...) thì nó phải giảm ở chỗ khác đã (ví dụ: finishing, composure, dribble...) rồi lấy số điểm Ability hụt đi đắp vào chỗ cần tăng kia sau.

Có thể do bạn để general training không focus gì nên chỉ số nó điều chỉnh kiểu hên xui, Messi thì max PA rồi nên tháng 1 nó giảm đồng loạt các chỉ số để tháng sau nó phân bố lại (vớ vẩn lại tăng Concentration, Free kick, Positioning... các kiểu thì buồn )

Theo mình thì bạn cứ để set focus cho Messi (và các cầu thủ khác nói chung) một vị trí, AI sẽ cố gắng giữ chỉ số của Messi ở trạng thái ổn định ấy, còn hơn là tăng giảm không theo ý muốn của người sử dụng.

Chú ý là Pace là cái rất tốn điểm Ability nên khi set focus Poacher cho Messi chẳng hạn, thì thỉnh thoảng điểm nó vẫn bị hụt đi (các chỉ số đang là 20 của Messi như Acc, Agility...), điều này không có gì đáng ngại cả. Quan trọng là trên sân nó vẫn thể hiện mình ổn định như trước là được.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới