3-2-3-2 Barca 2014/15

Topic này mình không giới thiệu với mọi người siêu tactic, áp dụng đội nào cũng nổ, cũng k phải khoe tac khủng, vì cầm Barca thì >100 bàn và 100pts thì quá thường rồi :okay:, mà chỉ muốn giới thiệu, bàn luận về một sơ đồ mà mấy lều báo nói rằng Barcelona sẽ chơi theo ở mùa tới :fa: đó là sơ đồ 3-2-3-2 như trên :fa: và bàn luận cách xây dựng lại lối chơi ban bật đẹp mắt, kiểm soát bóng, pressing tốt :fa:

Đây là sự di chuyển của các cầu thủ theo ý kiến của mình :fa:

Tac này nhìn vào sẽ thấy dễ lủng 2 cánh, nhưng với 2 DW hỗ trợ 4 cầu thủ chuyên def ở nhà và khi cần 2 DW dc set thành duty def chuyển thành sơ đồ 3-4-3 cũng rất chắc chắn, bằng chứng là ngay trận ra quân mình gặp real trên sân của nó những vẫn k bị lủng

Sơ đồ mình set:

• 1 ST đá F9 lùi sâu lấy bóng, và 1 Shadow Striker từ dưới băng lên chiểm khoảng chống đó :fa:
  • 2 DW ở ngoài thì chuyên tạt, thỉnh thoảng cũng bó vào trong ghi bàn

TI mình set, PI thì thường là chỉ set chơi pass it shorter, dribless là chủ yếu :fa:

• Mình muốn bàn về:
    • Cách giữ bóng: tac lúc đầu set control nhưng giữ bóng chỉ dc 5x%, sau chuyển qua contain cũng k khá hơn là bao :fa:
    • Nếu chơi tempo thấp thì cơ hội sẽ ít, mà chơi nhanh thì dễ mất bóng :okay:

Phạm vi hoạt động của cầu thủ

khi tấn công thì ở nhà vấn rất chắc chắn với 3 DC và 1 DMC :fa: