Share game FM24 (PC)

Trang thứ 6 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu ... 4567 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 51 tói 60 trong tổng số 61
    Số bài viết
    1,209

Từ: [VH FM14] Hướng dẫn dịch và giải đáp thắc mắc

ko còn dịch là sao bạn? Những cái bạn liệt kê ra là bỏ đi thay bằng từ phù hợp, person-I là I, -my là my còn -your là your. VD câu ở trên

Tôi sẽ không thay đổi suy nghĩ của mình dù hậu quả có như thế nào, đội của tôi đã chơi tốt và đồng đều trước khi kí kết hợp đồng với cầu thủ của ông.

Đại ý câu này là cầu thủ chơi ko đúng vị trí, tới than phiền thì ông này trả lời như vậy. Mấy cái -my -your là my, your luôn, nên bạn bỏ đi và thay bằng từ phù hợp như của tôi, của ông v.v...

@illusm
    1. Bạn viết đủ ra nhé. Giữa giữa vậy sao dịch đc bạn
    2. Anh là một đội trưởng tuyệt vời và luôn giúp CLB tiến lên. Danh tiếng tốt rất khó đến và tôi thật sự khâm phục sự toàn diện của anh cũng như hình mẫu mà anh đang hướng tới.
    3. Câu đầy đủ là như thế hả bạn, nếu vậy thì mình cũng bó tay. Hạng dưới bảng xếp hạng của các đội được qua?

Số bài viết
    41

câu 1 đấy là cả câu rồi mà , ko tin thì vào xem STR-346366 file a2500

Số bài viết
    1,209

Thế thì dịch là ntn:

và vô địch giải hạng number3 nước nation2 lần đầu tiên trong number1

Nhớ là mình chỉ ghi tắt, các bạn nhớ bỏ cụm code đầy đủ nhé

Số bài viết
    219

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thanhhuy3171997 Bài viết
    cho mình hỏi là mình dịch nhưng ko còn dịch những cải [%person#1-I]'m, [%person#1-my] hay [%person#2-your] được không ạ?
    bạn giữ nguyên hoặc thay cả cụm [...] bằng anh ấy, ông ấy cũng được

Số bài viết
    269

[%team#1-short] have signed [%player_description#1] [%male#1] from [%team#2-short] for [%cash#1-long] plus [%person_list#2]. câu đấy có nghĩa sao các thím. ta ko tìm được nghĩa từ for.

Số bài viết
    289

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hoanganh922010 Bài viết
    [%team#1-short] have signed [%player_description#1] [%male#1] from [%team#2-short] for [%cash#1-long] plus [%person_list#2]. câu đấy có nghĩa sao các thím. ta ko tìm được nghĩa từ for.
    nôm na có nghĩa là , đã nhận (cầu thủ) (giới tính) từ ( đội ) for = giá tiền , thời hạn hợp đồng . cộng thêm ( cầu thủ )
    theo mình là vậy , chắc đây là từ exchange player lấy ra

Số bài viết
    108

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hoanganh922010 Bài viết
    Dịch như vậy này
    [%team#1-short] đã ký hợp đồng với cầu thủ [%player_description#1] [%male#1] từ đội [%team#2-short] với mức phí [%cash#1-long] cộng với cầu thủ [%person_list#2]

Số bài viết
    1

mình làm part4 nhé

Số bài viết
    103

Elsewhere, [%team_description#1] [%team#1-short] play [%team_description#2] [%team#2-short] at [%stadium#1] in a crucial [%number#1-text]-pointer.
    Elsewhere, [%team_description#1] [%team#1-short] play [%team_description#2] [%team#2-short] at [%stadium#1] in one of the round's more intriguing clashes.
    Enable colour blind safe colours (FMC only)
    cái này dịch sao nhỉ

Lần sửa bài viết gần nhất bởi huuduy96 : 15-01-2015 vào lúc 09:17 PM

Số bài viết
    464

The game finished on a sour note for [%team#1-short] as [%male#1-surname] received [%male#1-his] marching orders for [%foul#1] in the closing stages

The game finished on a sour note for [%team#1-short] as [%player_description#1] [%male#1] received [%male#1-his] marching orders for [%foul#1] in the closing stages.

Hai câu này dịch thể nào?
    [%player_description#1], [%foul#1] các cụm từ này dịch thể nào???

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới