Share game FM24 (PC)

Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 18 trong tổng số 18
    Số bài viết
    697

Từ: [FM 2014] 14 đội bóng bạn nên chơi trong FM 2014

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vangtoiga Bài viết
    Khong co Leverkusen voi AM la vut di roi
    Sak gà có AM mà

Chiến Binh Cuối Cùng

:fa:

Số bài viết
    86

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Lucario159 Bài viết
    lần sau lấy bài của người ta thì cứ nói 1 câu đàng hoàng anh cho chứ đừng làm trò này nhé vì anh mất công dịch từ tiếng anh ra mà e làm ntn thì hơi khốn nạn đấy e ạ
    http://fm-vn.com/diendan/showthread....ht=#post405409
    MOD sửa nhầm rùi MOD ơi, để người ta hiểu nhầm mình kìa ^^. Đồng ý là bài kia đã được dịch. Mình không biết nên dịch lại. Nhưng MOD edit đã cop nguyên xi bài viết của người cũ để người ta hiểu nhầm mình.

Số bài viết
    2,079

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của luvsmile Bài viết
    MOD sửa nhầm rùi MOD ơi, để người ta hiểu nhầm mình kìa ^^. Đồng ý là bài kia đã được dịch. Mình không biết nên dịch lại. Nhưng MOD edit đã cop nguyên xi bài viết của người cũ để người ta hiểu nhầm mình.
    Thuc ra minh thay ban copy nguyen bai cua nguoi ta ma

Van de don gian thoi minh giai quyet roi lan sau co gi ban tham khao truoc voi minh hoac co the inbox message minh de minh gui bai dich cho tranh tinh trang trung lap the nay

Số bài viết
    269

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của luvsmile Bài viết
    mình vốn định cho qua nhưng mà bạn dùng từ "dịch lại" làm mình hơi buồn đấy,mình không phải người dịch quá tài giỏi nhưng mà ít ra mình vẫn có giọng văn riêng trong cách dịch,và cái việc bài của bạn giống y hệt những câu chữ đó có vẻ k giống "dịch lại" lắm đâu.Bạn cũng vui tính phết đấy,mình comment ý kiến kia là từ ngay lần đầu nhìn thấy bài đăng của bạn cơ

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Super FM Bài viết
    Đã có ai chơi MU sơ đồ 3-5-2 chưa ?
    Đã cầm MU nhưng đá tac 4-4-2 truyền thống Anh.
    Cá nhân mình nhận xét MU là CLB đáng cầm nhất vì mùa giải này vừa chia tay HLV A.Ferguson

Số bài viết
    86

mình vốn định cho qua nhưng mà bạn dùng từ "dịch lại" làm mình hơi buồn đấy,mình không phải người dịch quá tài giỏi nhưng mà ít ra mình vẫn có giọng văn riêng trong cách dịch,và cái việc bài của bạn giống y hệt những câu chữ đó có vẻ k giống "dịch lại" lắm đâu.Bạn cũng vui tính phết đấy,mình comment ý kiến kia là từ ngay lần đầu nhìn thấy bài đăng của bạn cơ
    1 cái bài dịch nó k là gì mà để mình phải đi cop của người khác. xem lịch sử thì MOD edit đến 2 lần. Mình còn lưu bản dịch trong file word đây. Bạn có thể xem thử.
    14 đội bóng chúng ta nên chơi trong Football Manager 2014
    Nếu bạn đã từng ngồi trước máy tính và tự hỏi: “Chúng ta nên cầm đội bóng nào trong FM 2014?” Peter Sharland có thể giúp bạn.
    1. Portsmouth
    Sự suy tàn của đội bóng vùng Hampshire còn trên cả những gì chúng ta thấy trên giấy tờ. Hiện tại, họ bị đẩy xuống chơi ở League Two (theo wikipedia). Với những tình hình tài chính tồi tệ và một đội hình mỏng, đội bóng phải tồn tại bằng cách tái thiết chậm và tính theo ngày. Niềm hi vọng sáng giá nhất là Jed Wallace, xây dựng đội bóng xung quanh anh ta như là bạn đang trông về chiếc cup FA năm 2008 để trở lại với những giải đấu cao hơn.
    2. Wigan
    Mọi người yêu thích những sự đẩy mạnh sự gắn kết và những cuộc lật đổ khó tin ở cup châu Âu, đúng không? Owen Coyle không quá gây ấn tượng qua kết quả của những trận đấu, nhưng Wigan đặt một nền móng cho những hành động thực sự được thể hiện ở mùa giải đầu tiên. Với ít nhất 15 triệu bảng trong ngân hàng và một đội hình có thừa khả năng đi lên ở Premier League. Bạn có thể có một mùa bóng đầu tiên rất thú vị với Wigan.
    3. Liverpool
    Trong phiên bản này, Liverpool có một nguồn tài chính rất ổn định, những tên tuổi lớn cùng những tài năng trẻ, tất cả đại diện cho một cuộc cạnh tranh. Bạn có 2 hướng đi, xây dựng đội hình xung quanh những cầu thủ như Luiz Suarez và mang những chiến thắng trở lại Anfied; hoặc tận dụng nòng cốt những cầu thủ người Anh và xây dựng một đội hình hoàn toàn của người Anh. Không có gì đảm bảo bạn sẽ nằm trong top 4 ở mùa giải đầu tiên, kiên nhẫn chính là chìa khóa.
    4. AS Roma
    AS Roma vẫn giữ được vị trí số 1 trên BXH Serie A mùa giải năm nay cho đến ngày ra mắt FM 2014. Những nhà cầm quân sẽ phải cố gắng và tái hiện lại thành công của họ vào trong game cũng như khi bạn cố đạt được Scudetto sau cả một thập kỷ. Nằm trong kế hoạch của đội bóng, tại sao bạn lại không nghĩ đến việc giúp Francesco Totti trở thành tay săn bàn vĩ đại nhất mọi thời đại của Serie A, chỉ còn 47 bàn thằng kể từ lúc tạo game.
    5. Atletico Madrid
    Những fan trung thành nhất của Atletico cũng không thể đoán được rằng họ đang xếp trên đối thủ lớn nhất của mình chỉ sau 10 trận đấu. Diego Simeone đã hoàn thành công việc khó khăn đó và đền bù lại việc đánh mất tài năng Falcao. Bạn có thể bắt đầu với Atletico, tìm kiếm danh hiệu Laliga đầu tiên kể từ năm 1996 và phá vỡ thế thống trị của Barca và Real Madrid. Đừng quên công tác đào tạo trẻ, bạn sẽ có thể tìm thấy một vài tài năng trẻ giống như KoKe hay Oliver Torres.
    6. Swansea City
    Swansea đã trở lại với một tiền đạo chất lượng cùng với tấm vé tham dự Europa League. Mùa giải năm trước là một màn trình diễn tin cậy của Swansea nhưng bạn có thể lặp lại chúng. Sẽ rất khó khăn để vô địch EPL nhưng mục tiêu tham dự đấu trường châu Âu là hoàn toàn có thể. Có lẽ thách thức lớn nhất của họ là tái hiện lại phong cách tiki-taka.
    7. Monaco
    Mùa giải năm trước là của PSG nhưng năm nay là một đối thủ mới nhất, Monaco. Sau khi được thăng hạng từ mùa giải trước, Claudio Ranieri đã quy tụ được một dàn sao. Sự thách thức đã tăng lên gấp ba. Thứ nhất, thách thức PSG và giành chức vô địch Ligue 1. Thứ hai, cuộc đua đến chức vô địch CPL. Thứ ba, quản lý đội bóng trước sức ép của luật công bằng tài chính được FIFA ban hành.
    8. Schalke
    Có thể được coi là đội bóng mạnh thứ 4 ở Bundes Liga sau Dortmund, Bayern và Leverkusen, thật đáng kinh ngạc là danh hiệu Bundes Liga gần nhất của Schalke từ năm 1958. Với Julian Draxler, chúng ta có lý do để lạc quan. Với một chút đầu tư, không có lý do gì bạn không thể trở thành một thách thức đối với họ.
    9. Southampton
    Southampton đã khởi đầu mùa giải rất tốt, họ có một vài tài năng trẻ người Anh xuất chúng trong đội hình. Công việc của bạn sẽ là giữ chân họ, phát triển tài năng của họ và đưa tên tuổi ra ngoài châu Âu. Tất cả sẽ khiến cho Nicola Cortese hài lòng, nhưng mọi thứ đều không dễ dàng. Southampton có một cơ sở hạ tầng tuyệt vời, nhưng những thất bại sẽ khiến bạn phải bước đi từng bước thật vững chắc.
    10. Wolves
    Gã khổng lồ đang ngủ yên trong năm nay. Họ là một câu lạc bộ lớn ở những giải đấu thấp hơn, và họ có một nền móng vững chắc để trở lại cuộc đua. CLB có một nền tảng tài chính yên ổn và có nhiều cầu thủ bạn có thể bán để tăng quỹ chuyển nhượng cho CLB. Thức tỉnh sau khi đã vô địch Championship không phải là vấn đề lớn nhưng bài toán thực sự là nên chọn hướng đi nào cho CLB từ bây giờ?
    11. Coventry
    Nếu bạn muốn thử sức ở Giải hạng nhất Anh, tại sao lại không chọn Coventry. Đội hình khá mạnh, nhưng để vô địch Championship không phải là dễ. Kế hoạch dài hạn là giúp đội bóng trở lại với sân chơi EPL.
    12. Everton
    Có một lý do rất chính đáng tại sao bạn chọn Everton? Họ có một số tiền để chi tiêu, bạn sẽ nhận được ít nhất 8 triệu bảng để mua sắm và một đội hình tài năng. Ryan Ledson là một cầu thủ rất triển vọng mặc dù đã bị học viện Toffees loại ra từ năm 15 tuổi. Thêm nữa Ross Barkley, James McCarthy và cầu thủ được Chelsea cho mượn Romelu Lukaku là những cái tên chất lượng trong đội hình Everton.
    13. Napoli
    Mặc dù họ mất sự phục vụ của Edison Cavani sau mùa hè nhưng Napoli tái đầu tư rất khôn ngoan và đội hình của họ hoàn toàn có thể chinh phục Serie A. Ngăn chặn đội hình 3-5-2 của Juvetus dưới sự dẫn dắt của Antonio Conte không phải là điều dễ dàng. Napoli không có nhiều danh hiệu kể từ những năm 1980 ngoại trừ cúp quốc gia Italia vào năm 2012. Bạn có thể thay thế Rafa Benitez được không?
    14. Manchester United
    Sir Alex đã ra đi và Moyes gặp khó khăn trong việc tiếp quản đội bóng. Bạn có thể cứu MU không? Bên ngoài, MU đã có một khởi đầu chậm chạp và khó khăn nhưng trong game, họ vẫn là ứng cử viên sáng giá cho nhiều danh hiệu. Với RVP và R10 kèm theo ít nhất 30 triệu bảng trong ngân quỹ, bạn có chắc chắn tiếp tục chiếm thế thượng phong so với Arsenal, Chelsea hay Man City được không? Tại sao lại không thử sử dụng và cải thiện đội hình 3-5-2 nhỉ?

Số bài viết
    86

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vangtoiga Bài viết
    Thuc ra minh thay ban copy nguyen bai cua nguoi ta ma

Van de don gian thoi minh giai quyet roi lan sau co gi ban tham khao truoc voi minh hoac co the inbox message minh de minh gui bai dich cho tranh tinh trang trung lap the nay
    Xin mời MOD và bác Lucario159 xem nhé http://fm-vn.com/diendan/posthistory...mpare&p=414081
    Đừng gây hiểu lầm kiểu thế này.

Số bài viết
    125

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Tuanhyundai Bài viết
    Đã cầm MU nhưng đá tac 4-4-2 truyền thống Anh.
    Cá nhân mình nhận xét MU là CLB đáng cầm nhất vì mùa giải này vừa chia tay HLV A.Ferguson
    Còn mình cầm dùng 4-2-3-1 (3 AC chứ ko phải 2 IF) và đội hình 4-2-2-2 (2MC2AM2ST); rât thành công

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới