Share game FM24 (PC)
Trang thứ 7 trong tổng số 17 trang Trang đầuTrang đầu ... 56789 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 61 tói 70 trong tổng số 166
    Số bài viết
    279

Từ: [YFF Cup] Thảo luận YFF Cup 2013-2014

đậu xanh, nhiều nguy cơ không được chơi vãi :pf: giờ mới đọc luật chơi mới =.=! 6 vòng gần đây nhất không xếp đội hình rồi :pf:

Số bài viết
    6,237

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Mất Quần Đùi Bài viết
    đậu xanh, nhiều nguy cơ không được chơi vãi :pf: giờ mới đọc luật chơi mới =.=! 6 vòng gần đây nhất không xếp đội hình rồi :pf:
    nếu đảm bảo với mình online chém gió, pick team thường xuyên thì mình xếp cho 1 chỗ cho, ss 1 đã k dc chơi rồi :pf: dù sao cũng là chỗ thân quen, mình giới thiệu qua đây chơi

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    279

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    nếu đảm bảo với mình online chém gió, pick team thường xuyên thì mình xếp cho 1 chỗ cho, ss 1 đã k dc chơi rồi :pf: dù sao cũng là chỗ thân quen, mình giới thiệu qua đây chơi
    hê hê thank Sún. Hứa liền à :ok:

Số bài viết
    1,386

vãi sún làm gì có khả năng phịch đội dc tham dự YFF đâu , mất quần sịp mất quần chắc rồi

Số bài viết
    2,470

http://fm-vn.com/diendan/showthread....179#post414179

Vừa xem cái này - anh có ý kiến thế này;

có 2 cách phân nhóm để biết ai chơi ngoại hạng hay hạng 1.

Cách 1; Đổi tên FM-VN CUP thành FM-VN Premier League và FM-VN Championships, chính thức khai tử thể thức truyền thống.
    Vì cách chơi năm nay của Yahoo thay đổi so với các năm trc nên chỉ dựa vào kết quả năm nay để phân nhóm, những người đăng ký tính tổng điểm đến vòng 19 (lượt đi) để lấy 16 người điểm cao nhất đá YFF FM-VN Premier League. 2 người điểm thấp nhất làm dự bị (đề phòng có ng bỏ giải ngay sau khi giải bắt đầu) (tổng 38 người đăng ký).

Cách 2; Dựa vào truyền thống của FM-VN CUP đã qua 5 mùa nay.
    Nhóm vào PL sẽ ưu tiên những người đã có thành tích ở FM-VN CUP 5 mùa qua. cụ thể là top 4 mỗi mùa. FM-VN CUP là giải đấu truyền thống của forum, có tài trợ bằng cả giải thưởng và tiền bạc của nhiều cá nhân trong forum, vậy ưu tiên cho những anh em gắn bó lâu năm cũng là đáng cân nhắc.
    Sau khi lọc ra nếu vẫn thiếu người thì tiêu chí tiếp theo là thành tích ở FM-VN CUP gần nhất. ( vào đến đâu, vòng bảng 1, vòng bảng 2, 1/16, 1/8 cũng ưu tiên hơn là bị loại sớm). Nếu vẫn chưa phân loại đủ, cần dùng điểm YFF để phân thì chỉ nên tính đến vòng 19 và khoảng cách ít nhất 50pts thì hãy cân nhắc.
    Cuối cùng những người mới tham gia, mặc định xuống Championship chơi, nếu giỏi mùa sau lên hạng thôi.

Giang hay Gái có ý kiến gì ko ?

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    1,386

Vì các mùa trước, format của YFF khác với năm nay, mọi mùa trc cho 100 đồng, còn năm nay cho 150 đồng, nên thành tích những mùa trước ko nói lên gì cả vì cách pick team đã hoàn toàn khác nhau

Và YFF Cup vốn là chơi đối đầu, ko fai xét tổng điểm được nên ko thể dựa vào yếu số tổng điểm để quyết định 18 đội tham gia Premier League dc.

---> Do 2 điều trên nên mình mới dựa vào tiêu chí kết quả của YFF Cup dưới format mới (tức là kết quả lượt đi YFF Cup), còn các suất còn lại sẽ dựa vào tổng điểm tới vòng 21 của năm nay, + 1 suất đặc cách cho đội có số điểm vòng 21 cao nhất.

Mình ko muốn lôi thành tích quá khứ quá xa để quyết định, nên chỉ dựa vào kết quả YFF Cup gần nhất - cái mà áp dụng dc format của YFF mới để xét Kinh nguyệt của các HLV. Có chăng thì do luật mình đã nhầm khi viết là Kinh nguyệt tại các kì YFF Cup nhưng khi áp dụng vào thực tế thì thấy ko hợp lý cho lắm, nên đã dựa theo 3 tiêu chí trên.

Tiêu chí nào cũng đều có cái lý của người chọn mà thôi. Không có cái nào gọi là chuẩn 100% dc. Lúc mình thảo luận ở đây thì chả ai hỏi han hay gì cả, tới lúc mình post luật và do nói là lão bom ko dc vô Premier League thế là mới nảy sinh ra tranh luận.

P/s: tiêu chí nào đi nữa thì mình cũng đều có slot trong 18 đội thôi nên ko có chút yếu tố chủ quan nào trong cách lựa chọn của mình cả.

Số bài viết
    2,470

Nhất trí thôi, vì năm nay Yff đổi cách chơi nên tính từ năm nay cũng đúng. Nhiều tiền quá nên pick dễ xịt hơn .
    Nhưng mà mình éo thích chơi hạng dưới, có 38 người đăng ký mà chỉ lấy 36, nên mình xin nghỉ nhường suất cho mem mới vào chơi.

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    2,773

Lằng nhằng mãi, cứ lấy tổng điểm pick team của 5 vòng gần đây nhất làm tiêu chí để chọn 18 người tham gia Premier League (nếu ai bỏ giải thì đôn người có số điểm kế tiếp lên), còn lại thì mặc định xuống Championship chơi nếu giỏi thì mùa sau sẽ lên thôi. Cái này là hợp lý rồi, ngoài đời cũng thế mới lập đội bóng có khi còn phải đá từ giải hạng phong trào - bán chuyên - rồi mới lên chuyên nghiệp dc. Men mới tham gia mà cho vào chung kiểu tất cả nằm cùng 1 giải đấu rồi thông nhau tùm lum qua dc 2 - 3 vòng thua tan nát thế nào cũng chán rồi bỏ giải lúc đó lại rối thêm. Với lại cho men mới tham gia chung với men kì cựu thì riêng cá nhân mình cũng thấy bất công cho các men kì cựu (mặc dù mình cũng là men mới)
    Tham gia giải Championship nếu giỏi thì mùa sau lên hạng mấy hồi, luật của Giang có đội lên hạng đội xuống hạng rõ ràng mà, chốt lẹ rồi lập giải đấu thôi lằng nhằng mãi thì hết mùa mịa nó rồi.

Số bài viết
    296

Chuẩn cmnl. Cứ lấy tổng điểm của năm nay làm tiêu chí xếp hạng là chuẩn đới.
    Thể thức mới cần những luật chơi mới và những con người mới.

Số bài viết
    2,089

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    Nhất trí thôi, vì năm nay Yff đổi cách chơi nên tính từ năm nay cũng đúng. Nhiều tiền quá nên pick dễ xịt hơn .
    Nhưng mà mình éo thích chơi hạng dưới, có 38 người đăng ký mà chỉ lấy 36, nên mình xin nghỉ nhường suất cho mem mới vào chơi.
    Thôi mà lão Bom hạng nào cũng có cao thủ mà chơi với anh em cho vui chứ có gì đâu, để em xuống chơi với bác 2 ta tranh chức lên hạng

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới