Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    19

Cần tư vấn cách chỉnh tatics phòng thủ...! Help, please!!!

Tình hình là mình đang chơi arsenal ...đội hình : 4-2-3-1, 4-3-3...nhưng mà mình chỉnh tatics mãi mà thủ vẫn cứ rù rù, thủ thì k dứt khoát, khi đối phương phản công thì 3,4 đứa bu bám 1 thằng đối phương làm cho 1 cú chọc khe thôi thì nó đối mạt gôn ngay!!! K hiểu tại sao, có trận 20,30 phút đầu thì lũng tới 3,4 quả...
    Mình set tatics:
    Possession:Retain Possession, Shorter Passing, Pass Into Space, Work Ball Into Box, Play Out Of Defence, Float Crosses
    Penetration: Look For Overlap
    Shape:Roam From Positions
    Defe..:Get Stuck In,Use Tighter Marking
    General:Much Higher Tempo,Be More Expressive

ai tư vấn cho mình cách chỉnh tatics phòng thủ được k!! Thanks much!!

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    980

Từ: Cần tư vấn cách chỉnh tatics phòng thủ...! Help, please!!!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hellboya1 Bài viết
    Tình hình là mình đang chơi arsenal ...đội hình : 4-2-3-1, 4-3-3...nhưng mà mình chỉnh tatics mãi mà thủ vẫn cứ rù rù, thủ thì k dứt khoát, khi đối phương phản công thì 3,4 đứa bu bám 1 thằng đối phương làm cho 1 cú chọc khe thôi thì nó đối mạt gôn ngay!!! K hiểu tại sao, có trận 20,30 phút đầu thì lũng tới 3,4 quả...
    Mình set tatics:
    Possession:Retain Possession, Shorter Passing, Pass Into Space, Work Ball Into Box, Play Out Of Defence, Float Crosses

Bạn có thể nhờ tư vấn ở đây mà http://fm-vn.com/diendan/showthread....B%A7!!!/page21 hoặc đây http://fm-vn.com/diendan/showthread....-FM2014/page13

Số bài viết
    119

bạn vào game chụp hình tactic + player instructions + Match analysis = Alt + F9 rồi úp hình lên đây rồi post lên đây chứ chung chung quá chẳng ai giúp đc bạn đâu :wy:

AL13373EC66E3CBC

Số bài viết
    19

OK b. mình cố gắng học hỏi!
    Do thành viên mới nên chưa up link đc mà!

Số bài viết
    53

giảm tempo, lùi hàng phòng ngự xuống
    nếu không sợ thẻ thì set tackle harder cho mấy thằng hậu vệ
    cái này giảm được phần nào thôi chứ thi thoảng vẫn dính
    trông chờ vào thủ môn là chính

Số bài viết
    93

Mình có 1 vài tips cho phòng thủ như này :
    -Cho trung vệ học các move Tight marking, run with ball rarely, play no through ball, simple passing game
    -Đội hình để rigid hoặc thậm chí thấp hơn. Cho cầu thủ càng tự do chạy lung tung thì đội hình càng lỏng lẻo (tại sao lại có vụ 3-4 đứa nhảy vào kèm 1 đứa)
    -Tempo có thể chỉnh tùy ý (ko để quá cao là được)
    -Các cái Defending Instruction như Tigher Marking, Get stuck in, Offside trap... theo mình thấy ko quan trọng lắm, mình ít khi nào chỉnh.
    -Quan trọng hơn cả là bạn phải kiểm soát được tuyến giữa, nhất là khoảng trống giữa tiền vệ và hậu vệ. Nếu phần này lỏng thỉ rất dễ bị ghi bàn. Có thể khắc phục bằng 2 tiền vệ trung tâm to cao đen hôi, và ít nhất 1 trong 2 thằng đó đá được BWM tốt. Nếu đội hình đá có DM để Anchor Man nữa thì càng chắc. Bóng bổng và bóng sệt đối phương đưa lên trên hầu như toàn bị mấy thằng to cao của mình cướp hết, nên đối phương khó có thể ung dung chuyền, chọc xuyên qua hàng thủ của mình.
    -Hậu vệ cánh có thể cho CWB nếu tốc độ tốt. Cả 2 hậu vệ cánh mình đều để CWB, lên công về thủ rất hay.
    Đấy là 1 số kinh nghiệm của mình. Mình đá PL có mùa 38 trận thì tới gần 30 trận giữ sạch lưới.

Số bài viết
    125

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hellboya1 Bài viết
    Mình set tatics:

bạn để Much Higher Tempo thì rất dễ mất bóng vì cầu thủ của bạn sẽ pass mà gần như ko cần nghĩ --> dễ dính phản công. Nếu đội pass ko thật sự quá siếu thì cũng ko nên để pass into space. Roam from position thì mình cũng ít dùng lắm. Nên có 1 cầu thủ BWM chơi defend sẽ hiểu quả hơn. Hậu vệ thì 1 stop 1 cover. Mình chơi đội hình 3 hậu vệ lại thấy hiệu quả, 1 stop 2 defend, bọc lót rất tốt

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới