Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 42

Threaded View

Số bài viết
    31

Từ: The Return of Rossoneri

Chào các bạn, thật ra mình đã chơi FM hay trước đó la CM từ 02-03. Trước giờ tuy mình vẫn luôn theo dõi diễn đàn nhưng ít khi post bài. Đặc biệt mình thật sự yêu thích phần Stories vì nơi đây mình thật sự cảm nhận được tình yêu, sự đam mê đối với FM và quả bóng tròn. Tuy nhiên năm nay thấy box Stories hơi bị vắng nên mình mạo muội đóng góp, phần để tự động viên mình chơi không save/load, phần để chém gió giải trí giao lưu với anh em trên forum. Câu chuyện này dành tặng cho Milan và tuổi thơ của tôi. Mong được các bạn ủng hộ!

Thời gian này em chưa đủ post để kèm link vào bài viết nên phần này nếu có thể Mod hỗ trợ dùm em ah. E cám ơn nhiều!

CHƯƠNG 2: 04 NĂM SAU

Thập niên 90 khi mà điều kiện đất nước chưa phát triển, các giải bóng đá VĐQG tại lục địa già chưa được trực tiếp trên ti vi thì Euro, World Cup (cả Sea Games, Tiger Cup ở Đông Nam Á nữa) đích thực là ngày hội bóng đá tại Việt Nam. Vì thời đó không phải nhà ai cũng có tivi nên đến giải bóng đá là mọi người đổ ra đường xem ké hàng xóm hoặc quán cafe. Người có điều kiện thì tốt bụng bày tivi ra trước sân, lúc sau mọi người đến xem và ủng hộ tạo nên một bầu không khí thật náo nhiệt mà chắc hẳn thế hệ sau này khó mà được trải nghiệm.

Bỏ lại sau lưng VCK Euro 96 thất bại trên đất Anh, đội tuyển Ý hướng đến World Cup 1998 với một đội hình đồng đều giữa các tuyến. Tuy nhiên, dưới bàn tay của HLV Ceasare Maldini, tuyển Ý không để lại nhiều ấn tượng về lối chơi, có chăng chỉ là một Vieri đầy sức mạnh và một lần nữa gục ngã trên chấm phạt đền, lần này trước đội tuyển Pháp.

Bỏ qua nỗi buồn tại World Cup cùng đội tuyển Ý, năm 98 đánh dấu cột mốc lần đầu tiên Serie A được phát sóng trên tivi tại Việt Nam (nếu không lầm là HTV). Đây quả là một món quà lớn đối với người hâm mộ cả nước, với cả thằng Nhóc nữa vì từ giờ nó có thể theo dõi đội bóng đã gây ấn tượng với nó năm nào. AC Milan mùa bóng 98-99 đang trong quá trình chuyển giao, không thật sự mạnh, vì thế không được đánh giá cao. Thế nhưng với một giai đoạn 2 thăng hoa cùng Oliver Beirhoff và Leonardo, Milan xuất sắc vượt qua Lazio ở vòng đấu áp chót và giữ vững lợi thế của mình bằng trận thắng 2-1 trước Perugia ở vòng cuối để đăng quang đầy bất ngờ. Cảm giác hồi hợp và lo sợ trong thằng Nhóc từ phút 34 khi Nakata rút ngắn tỷ số đã vỡ òa thành sự vui sướng khi Milan đã giữ vững tỷ số đến phút cuối cùng. Và như thế năm 11 tuổi, thằng Nhóc đã khẳng định được cảm giác của mình 04 năm trước.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Prince of Milan : 06-12-2013 vào lúc 11:40 AM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới