Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: FM14 vs FM13

Người đã bình chọn
72. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • FM14 hay hơn FM13

28 38.89%
  • Vẫn vậy, ko có nhiều đột phá lắm

15 20.83%
  • FM14 Thua FM13

29 40.28%
Trang thứ 3 trong tổng số 8 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 74

Chủ đề: So sánh FM14 vs FM13

Số bài viết
    380

Từ: So sánh FM14 vs FM13

FM14 load nhanh hơn, đá khó hơn, chuyển nhượng không được hào phóng như trước
    FM14 máy chơi khá bẩn đá chung kết giành cup, nó cho đội mình chấn thương gần nửa đội 1
    tiền đạo đối phương chỉ số bình thường mà sút mạnh và đạo cụ chụp ảnh cưới ảo vãi luyện,
    nhiều đội trung bình mà cầu thủ hóa siêu nhân, còn tiền đạo bên mình sút mà như chuyền cho thủ môn
    cái nửa là vị trí 2 hậu vệ biên của FM14 lởm hơn nhiều so với FM13

Lần sửa bài viết gần nhất bởi kebanlen : 13-03-2015 vào lúc 02:59 AM

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kebanlen Bài viết
    FM14 load nhanh hơn, đá khó hơn, chuyển nhượng không được hào phóng như trước
    FM14 máy chơi khá bẩn đá chung kết giành cup, nó cho đội mình chấn thương gần nửa đội 1
    tiền đạo đối phương chỉ số bình thường mà sút mạnh và ảo vãi luyện,
    nhiều đội trung bình mà cầu thủ hóa siêu nhân, còn tiền đạo bên mình sút mà như chuyền cho thủ môn
    cái nửa là vị trí 2 hậu vệ biên của FM14 lởm hơn nhiều so với FM13
    mấy cái sau là do match engine cùi mía đó :okay:

Ảnh đại diện của DNV
    Số bài viết
    6,748

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vietanh_1611 Bài viết
    lần đầu tiên cầm Arsenal mà bị sack :daudau: vcc cái tactic, cứ chỉnh lọan lên, đến lúc bị sack thì mới vỡ ra được tí..... quen dùng slider quá, h chuyển sang chỉnh role, duty + "shout" ảo lòi

có ai hiểu cái Stay wider và Sit narrower ở phần player instruction cụ thể nó là như nào, giải thích mình với ???
    rê chuột vào nó sẽ có phần giải thích nhé

stay wider thì bảo các cầu thủ cánh giữ vị trí ở biên, ko ôm quá nhiều vào trong
    ngược lại là sit narrower (vd như rosicky, cazorla, ...)

Số bài viết
    249

- tactic h có vẻ đơn giản quá
    - AI khá đá 2 mùa mà dùng 1 đội hình là dễ bị bắt bài
    - Đội bé đá cũng rất hay trận nào thắng cũng toát mồ hôi T_T
    - Load nhanh khỏe ít tốn RAM hơn
    - T_T tiền đạo hậu vệ cùi hơn hẳn FM 13 .......
    - Cái chuyển nhượng thì như cứt chưa mua đc thag nào đã tự hết ..... máy o biết làm tính trừ
    =>>>>>>>> nhìn chung lại chơi F

Số bài viết
    3,080

Chuyển nhượng thì SI trừ tiền thêm cả phụ phí cho giống thật thì không nói, nhưng những CLB như MU chơi tới mùa 2 hay 3 rồi mà quỹ chuyển nhượng vẫn quá ít, thế nên nếu ko bán thì đừng bao giờ mong có cầu thủ xịn mà sài là thấy hơi vô lý.
    AI thấy đội hình thì rất bình thường, thậm chí thua xa chất lượng đội hình của mình, thế mà chỉ cần phản công vài đợt là mình nhiều khi bị thọt tới 2 đến 3 trái trong khi mình tấn công cả chục đợt thì mới được có 1 trái
    Nói chung là năm nay SI chỉnh nhiều cái để có xu hướng giống thật hơn nhưng nó lại đang có chiều hướng quá vô lý vì bug

Số bài viết
    85

bug thì đợi fix nhé

look like me :fa:

Số bài viết
    34

Vừa cầm Milan đấu với Roma sân nhà. Hiệp 1 Matri, Balo mỗi anh làm 1 quả, dẫn 2 bàn. Song đến hiệp 2 thọt luôn 2 trái. Mà cái chính là Totti, Gervinho không ghi lại để cho 1 thằng trung vệ cùi như Betania làm cú đúp. 1 từ quả phạt góc, 1 từ quả phạt trực tiếp. Đau như hoạn. Mấy trận toàn thua với hòa kiểu này. Khó thì không nói làm gì nhưng mà toàn lỗi kiểu ngớ ngẩn từ tình huống cố định. Bug này kinh quá, cả bọn AI nó cũng biết được mới sợ Anh em nào có cách giải quyết giúp em với. Cứ đà này sack chứ chẳng chơi

Số bài viết
    3,080

Bug kiểu này thì chỉ chờ Patch mới của SI fix thôi bạn ah`, mình chỉ có thể tận dụng lại bug corner của nói thôi chứ ko khắc phục gì được :pf:

Ảnh đại diện của DNV
    Số bài viết
    6,748

Mình thì hay bị kiểu hậu vệ chuyền non, hoặc là 2 thằng hậu vệ đang chuyền cho nhau tự nhiên ông DMC ở đâu bay vào xoạc bóng -> 3 thằng đứng nhìn -> tiền đạo nó ghi bàn :pf:

Số bài viết
    34

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    Mình thì hay bị kiểu hậu vệ chuyền non, hoặc là 2 thằng hậu vệ đang chuyền cho nhau tự nhiên ông DMC ở đâu bay vào xoạc bóng -> 3 thằng đứng nhìn -> tiền đạo nó ghi bàn :pf:
    Chuẩn rồi bác ạ A cay vô cùng. Rất nhiều kiểu lỗi mà cứ hễ lỗi là y như rằng lọt lưới Kiểu này chỉ cầm đội con con mục tiêu trụ hạng thôi chứ cầm đội lớn chắc chưa qua mùa đông nó sack cmnl

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới