Share game FM24 (PC)

Trang thứ 5 trong tổng số 10 trang Trang đầuTrang đầu ... 34567 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 41 tói 50 trong tổng số 92
    Số bài viết
    980

Từ: [Thông cáo] Về việc Việt Hóa FM14.

Nhẹ hơn mà bạn :okay: tool mới nhất k đọc dc thì phải :okay:

Số bài viết
    1,209

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Forsia Bài viết
    data VH của FM13 không chạy được cho FM14 nhỉ, buồn thật
    Uhm. Năm nào FM cũng thay đổi file VH của mình mà. Chưa kể họ còn thêm/bớt, thay đổi nhiều về nội dung nữa. Nên mới phải cần tool, thứ nhất là để đọc dc file, thứ 2 là có các công cụ chuyển những câu đã dịch ở bản cũ sang bản mới mà ko cần phải dịch lại nữa. Mình cũng ngóng tool lắm, dự án hơn 7 năm trời của 4rum mà

Số bài viết
    36

Bác phat123ma ơi. Mình ở team việt hóa bên fifavn.org. Mình đã lập topic ở đây đẻ kêu gọi mọi người bên này tham gia việt hóa cùng. Bây giờ dự án mới chuẩn bị thực hiện. Lần trước bạn có đăng kí với mình. Bạn có tham gia được không vậy???
    Nhiệm vụ rất đơn giản thôi. Nhận file về đánh máy từ Tiếng Anh --> Tiếng Việt là xong. Mình inbox cho bạn mà không được @@
    Nếu có thể tham gia được bạn gửi cho mình nick facebook để tiện liên lạc bạn nhé

Số bài viết
    1,209

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của xuanvu_1061992 Bài viết
    Bác phat123ma ơi. Mình ở team việt hóa bên fifavn.org. Mình đã lập topic ở đây đẻ kêu gọi mọi người bên này tham gia việt hóa cùng. Bây giờ dự án mới chuẩn bị thực hiện. Lần trước bạn có đăng kí với mình. Bạn có tham gia được không vậy???
    Nhiệm vụ rất đơn giản thôi. Nhận file về đánh máy từ Tiếng Anh --> Tiếng Việt là xong. Mình inbox cho bạn mà không được @@
    Nếu có thể tham gia được bạn gửi cho mình nick facebook để tiện liên lạc bạn nhé

Sr bạn tại hộp thư mình đầy nên ko inbox đc. Mình xin trả lời bạn thế này

Nhiệm vụ đánh máy từ Tiếng Anh -> Tiếng Việt là dịch đúng ko? Nếu là việc dịch thì khá nặng chứ không đơn giản đâu

Xl bạn, đúng là bữa đó thấy hay nên mình cũng có đăng kí, nhưng thật sự đến giờ thì không còn thời gian nữa. Không ngờ vào trong năm lại căng vậy. Bên 4rum mình còn không lo đc box mình quản lí nữa. Ít nhất phải đến 27 tháng này mình thi xong mới có thể giúp đc. Chưa kể mình còn chưa đc chơi FIFA14 nữa Crack năm nay 3DM nên vẫn hơi ngại chưa down chưa chơi.

Tuy nhiên như đã nói ở trên mình còn phải lo bên này và chưa kể nếu có tool VH FM14 thì công việc còn chất như núi nữa. Có lẽ mình không tham gia dịch đc. Nhưng mình cũng góp ý cho các bạn ntn: Các bạn nên có 1 thớt mới để thảo luận/ hỏi đáp về vấn đề dịch thuật FIFA14. Nếu có box đó thì thỉnh thoảng mình vào giúp các bạn về vấn đề dịch thuật. Không phải mình giỏi gì nhưng nhờ có kinh nghiệm nên những idioms hay phrase chuyên về kĩ thuật bóng đá mình có thể hiểu và dịch được, còn nhận dịch trực tiếp thì Tại mình cũng quản lí nên biết có người nhận làm mà ko làm thì bực ntn, cho nên tốt nhất mình không nhận từ đầu

À mà cũng có góp ý nhỏ là bạn khi tuyển mem nên tuyển mem quen thuộc của 4rum mình. Vì khi nhận thì ai cũng xông xáo và nhiệt huyết, khi đụng chuyện làm rồi thì sẽ rơi rụng từ từ (bởi vì như đã nói ở trên việc dịch cũng khá là nặng). Chưa kể nếu làm không công thì đăng kí sẽ ít và làm cũng ít. À, nếu có 1 team check lỗi riêng nữa thì cũng hay. Bởi vì tình trạng dịch đạim dịch ẩu hoặc sai chính tả/ sai nghĩa hoặc tệ nhất là google dịch cũng khá phổ biến. Nếu không check lại rất có khả năng cho vô game là thảnh củ chuối luôn ấy

Thân, chúc team VH FIFA đạt được thành công!

Số bài viết
    36

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phat123ma Bài viết

Sr bạn tại hộp thư mình đầy nên ko inbox đc. Mình xin trả lời bạn thế này

Nhiệm vụ đánh máy từ Tiếng Anh -> Tiếng Việt là dịch đúng ko? Nếu là việc dịch thì khá nặng chứ không đơn giản đâu

Xl bạn, đúng là bữa đó thấy hay nên mình cũng có đăng kí, nhưng thật sự đến giờ thì không còn thời gian nữa. Không ngờ vào trong năm lại căng vậy. Bên 4rum mình còn không lo đc box mình quản lí nữa. Ít nhất phải đến 27 tháng này mình thi xong mới có thể giúp đc. Chưa kể mình còn chưa đc chơi FIFA14 nữa Crack năm nay 3DM nên vẫn hơi ngại chưa down chưa chơi.

Tuy nhiên như đã nói ở trên mình còn phải lo bên này và chưa kể nếu có tool VH FM14 thì công việc còn chất như núi nữa. Có lẽ mình không tham gia dịch đc. Nhưng mình cũng góp ý cho các bạn ntn: Các bạn nên có 1 thớt mới để thảo luận/ hỏi đáp về vấn đề dịch thuật FIFA14. Nếu có box đó thì thỉnh thoảng mình vào giúp các bạn về vấn đề dịch thuật. Không phải mình giỏi gì nhưng nhờ có kinh nghiệm nên những idioms hay phrase chuyên về kĩ thuật bóng đá mình có thể hiểu và dịch được, còn nhận dịch trực tiếp thì Tại mình cũng quản lí nên biết có người nhận làm mà ko làm thì bực ntn, cho nên tốt nhất mình không nhận từ đầu

À mà cũng có góp ý nhỏ là bạn khi tuyển mem nên tuyển mem quen thuộc của 4rum mình. Vì khi nhận thì ai cũng xông xáo và nhiệt huyết, khi đụng chuyện làm rồi thì sẽ rơi rụng từ từ (bởi vì như đã nói ở trên việc dịch cũng khá là nặng). Chưa kể nếu làm không công thì đăng kí sẽ ít và làm cũng ít. À, nếu có 1 team check lỗi riêng nữa thì cũng hay. Bởi vì tình trạng dịch đạim dịch ẩu hoặc sai chính tả/ sai nghĩa hoặc tệ nhất là google dịch cũng khá phổ biến. Nếu không check lại rất có khả năng cho vô game là thảnh củ chuối luôn ấy

Thân, chúc team VH FIFA đạt được thành công!
    Nói thật với bạn là team việt hóa fifa của chúng mình là những người là thành viên ở bên fifavn.org có 4 người và duy nhất người có trình độ và biết làm là 1 anh sống ở bên Viên. Còn bọn mình chỉ là gà mờ và phải nhờ anh hướng dẫn đần dần . Còn vấn đề chơi FIFA thì fifa đã có crack fix hầu hết lỗi rồi bạn có thể down load ở đây và chơi.
    Mã:
    http://fifavn.org/forum/threads/fifa-14-ultimate-edition-multi-full-unlocked.1796/
    Cùng vì thấy bên bạn vấn đề làm việt hóa fm rất là chuyên nghiệp nên mình cũng muốn là có 1 ai đó ở forum này có trình độ giúp đỡ bọn mình để làm cho nhanh. Hì. Dù sao cũng cảm ơn bạn vì những lời khuyên bổ ích. Chúc bạn mạnh khỏe và luôn thành công trong cuộc sống và chúc cho forum mình ngày càng lớn mạnh

Số bài viết
    6,237

FIFA game nhìu người chơi mà ít người tham gia VH vầy :okay:

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    43

Các bác sang pes.vn Ấy, bÊn Đó nhiỀu ĐỘi ngũ viỆt hóa lẮm...rẤt ĐÔng...fifa sang Đó mà nhỜ trỢ giúp

Số bài viết
    85

ehehehhe Pes voi Fifa dang canh tranh......va ghet nhau ma....sao qua ben do nho dc

Số bài viết
    466

Sang tết có VH chưa mọi người nhĩ :okay:

Số bài viết
    18

up chờ chờ đợi đợi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới