Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4
    Số bài viết
    1

4-2-3-1 Cần hướng dẫn set AMC-Trequartista

Mình sử dụng đội hình 4-2-3-1 gồm 1 striker, AML, AMC, AMR, 2 midfielders. 2 midfielders mình đều để BWM, 1 support, 1 def. Mình muốn set AMC làm trequartista. AML va AMR mình đã thử set AP, IF. Còn striker de AF hoặc Poacher.
    Team Instruction: Fluid, Control, Press More, More creative, còn lại default, pass through middle, tempo slow. Play maker: AMC - Treq. Targetman: Striker.

Tình hình là AMC-Treq của mình gần như vô hai. Treg rất ít khi nhận bóng. Đa phần khi nhận bóng đều là quay lưng về phía khung thành đối phương nên Treq toàn chuyền về hoặc chuyền ngang ra 2 cánh. Có cao thủ nào giúp mình với.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    6,092

Từ: 4-2-3-1 Cần hướng dẫn set AMC-Trequartista

Bạn thử đặt Trequa lên vị trí ST luôn xem sao

Số bài viết
    5,684

Mình thì cho rằng bạn ko nên dùng AMC, bạn có thể thêm 1 ST để tăng khả năng ghi bàn hoặc thêm 1 MC - giữ bóng, DMC - phòng ngự tốt hơn. Cá nhân mình khi sử dụng AMC nhận thấy có AMC thì khả năng cầm bóng tốt hơn rất nhiều, tuy thế vị trí của AMC đứng khá cao, khi nhận bóng cũng nhanh chóng bị cầu thủ đối phương áp sát, không có nhiều không gian cho anh ta xử lý, vì thế dẫn đến chuyền như câu giờ, làm chậm nhịp tấn công.

Số bài viết
    365

mình cũng chơi đội hình trên nhưng là bản biến thể một chút: 2 DC, 2 WB, 2MC, 3 AM RLC và 1ST.

Nếu đoán ko nhầm thì bạn chơi với ý đồ giống Barca khi chọn Fluid-Ctrl, 2 MC bạn sắp BWM thu hồi banh rất tốt nhưng khi tấn công ép sân đối phương thì rất vô dụng khi chỉ hỗ trợ phía sau (bỏ qua PPM). Cả đội mà chỉ với 4 cầu thủ có nhiệm vụ tấn công khi đối phương lùi về phòng ngự đông hơn thì quá khó, với nhịp độ slow thì càng cực hơn nữa. Bạn muốn tấn công đa dạng hơn thì phải set 1 MC ít nhất là BBM, CM hoặc tốt nhất là DLP sup nếu bạn chỉnh AMC làm playmaker (PM).

Nhìn ra 2 cánh, vị trí của 2 AMRL đứng quá cao so với 2 DRL nên việc hỗ trợ cho nhau khó hơn cả tấn công lẫn phòng thủ. Nếu bạn chỉnh tấn công trung lộ thì 2 DRL dễ thở hơn khi còn có thời gian di chuyển lên hỗ trợ và ngược lại khi DRL giữ bóng rồi khả năng đưa bóng cho PM là bằng 0, vậy nên cần 1 DLP hỗ trợ phía sau PM. Còn 2 chú AMRL mà chỉnh AP nữa thì áp lực ghi bàn đổ lên mỗi ST, IF-att tốt hơn khi có DRL lên hỗ trợ.

Khi chơi ép sân thì phải có nhiều cầu thủ dâng cao gây đột biến, mà dâng cao thì việc bị thủng lưới không tránh khỏi khi chỉ có 2 DC phòng thủ. Mà còn tùy vào đội hình đối thủ mà chỉnh cho hợp lý thôi. Xem ưu điểm của cầu thủ mà chỉnh làm sao cho hài hòa thì quá tốt. Trong game FM13 thì đội hình lùi sâu phản công vẫn ổn định hơn, chơi tấn công thì đau đầu lắm.
    Ngu kiến của mình thế đấy, có gì cũng đừng quăng gạch nhé

Lần sửa bài viết gần nhất bởi quangteoqn : 24-10-2013 vào lúc 09:02 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới