Share game FM24 (PC)

Trang thứ 3 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 32
    Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    sân ướt sao lại đá bóng ngắn stif, sân ướt chuyền ngắn bóng nó có chịu chạy đâu
    thấy nó nói vậy... tăng độ chuẩn xác của đường bóng , hạn chế mất bóng do bòng dài không đi theo ý muốn , mà nhất là cầu thủ chạy không nhanh , trơn trượt còn hơn quả bóng ... chuyền dài sao ổn, còn dĩ nhiên là nó chỉ bảo là chuyền ngắn lại chứ không bảo là không chuyền dài.

Số bài viết
    308
    This instruction tells the team to push the defensive line higher up the pitch, this
    resulting in creating less space for the opposition to play in and more pressure on the
    opposition too. The biggest issue with this instruction is that the team can be exploited
    by a long ball over the top of the defence or quick opponents getting past the defence
    and ending up with a one-on-one opportunity.
    Cái này ý nó nói là đẩy hàng hậu vệ dâng cao mà !
    P/S: mình tranh luận nhằm mục đích làm rõ thôi chứ ko có ý gì đâu ! bạn dịch bài cho mọi người được là hay lắm rồi mình ko có y xỏ xiên gì đâu. Theo mình hiểu thì defensive line là hàng hậu vệ nhưng nếu mình có hiểu sai thì thông cảm nha.

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    thấy nó nói vậy... tăng độ chuẩn xác của đường bóng , hạn chế mất bóng do bòng dài không đi theo ý muốn , mà nhất là cầu thủ chạy không nhanh , trơn trượt còn hơn quả bóng ... chuyền dài sao ổn, còn dĩ nhiên là nó chỉ bảo là chuyền ngắn lại chứ không bảo là không chuyền dài.
    xem bóng ngoài đời dễ thấy mà, trời mưa thì arsenal, barca lúc nào cũng gặp khó khăn. bữa tr'c đi đá trời mưa, sân ướt em chuyền banh ngắn trúng vũng n'c nó còn ko chịu chạy

@bạn trên: bạn nói vậy thì push higher up có khi nào mây thằng DC lên đá tiền đạo cả àh

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của UchihaSasuke Bài viết
    Cái này ý nó nói là đẩy hàng hậu vệ dâng cao mà !
    P/S: mình tranh luận nhằm mục đích làm rõ thôi chứ ko có ý gì đâu ! bạn dịch bài cho mọi người được là hay lắm rồi mình ko có y xỏ xiên gì đâu. Theo mình hiểu thì defensive line là hàng hậu vệ nhưng nếu mình có hiểu sai thì thông cảm nha.
    thế là hiểu ra rồi đó
    đẩy cao hàng thủ thì cả đội phải đẩy lên theo cùng chứ chết dí ở lại đó thì chả hóa đá 4-4-2 thành 0-8-2 à , hoặc ngc lại phòng ngự kéo xuống thì 4-5-1 thành 4 ------ 5 -1 hoặc 4---1----4-1 ....

Số bài viết
    308
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    Cái đó là điều chỉnh defend line tức là cả đội chứ sao lại mỗi hàng hậu vệ.
    Cái overload , counter , defensive là thiên hướng chơi chứ cao thấp đâu nằm ở đó. Bạn có thể chơi control mà đội hình dâng cao đến quá nửa , counter với đội hình nằm bẹp ở nhà ...
    theo ý kiến của bạn thì đội hình dâng cao được điều chỉnh trong phần nào. Ví dụ: mình đá 442 với một đội hình dâng cao, ép sân nhằm đánh phủ đầu đội bên kia thì phải điều chỉnh trong phần nào.

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    vào Team Instruction -> Defensive Line (dâng cao thì phải chơi bẫy việt nếu ko mún chết :daudau

Số bài viết
    1,783
    theo ý kiến của bạn thì đội hình dâng cao được điều chỉnh trong phần nào. Ví dụ: mình đá 442 với một đội hình dâng cao, ép sân nhằm đánh phủ đầu đội bên kia thì phải điều chỉnh trong phần nào.
    cao thấp bạn chỉnh thanh defend line của bạn trong tac thôi
    còn cái counter , control ... này thì nó liên quan đến cả loạt thứ đi kèm như độ sáng tạo , tốc độ chơi ... có phản công hay kô là tấn công chậm và chắc ...

Ép sân phủ đầu thì Hassle Opponents , Get Ball Forward , Get Stuck In ( không khuyến khích lắm ) , Push Higher Up. Và sử dụng chiến thuật nhập cuộc là atk chứ không xài overload.

Số bài viết
    669
    Đã gọi là defensive line làm sao là cả đội hình được chứ ! Mình nghĩ phần này bạn nhầm thì phải ! còn đã gọi là xu hướng thì đội hình phải tuân theo xu hướng đó chứ. Bạn đá đội hình thấp thì làm sao gọi là tấn công được. Bạn có thể đã tấn công với hàng hậu vệ đá thấp thì còn có thể chứ làm sao đá tấn công với cả đội hình đá thấp được. Cái này hơi phi lý !
    Khi hậu về đội bạn dâng cao thì các tiền vệ, tiền đạo cũng sẽ phải dâng cao lên đúng chưa nào

Nếu chỉ để dâng cao đội hình thì bạn chỉnh def line thôi

[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] FM-VNDOTCOM

Số bài viết
    23
    Có một câu hỏi???
    Bản FM11 này có thêm một hệ thống là match day preparation... trong đó nó có ba đội hình chiến thuật để mình chuẩn bị(bao gồm current:hiện tại, và hai đội hình chiến thuật phụ dùng trong trng hợp cần)
    Nhưng ứng với mỗi đội hình nó lại có một loạt các chỉ số của đội hình đấy, như mention, tempo, v.vvv.....
    Vậy cho mình hỏi làm sao để mỗi đội hình các chỉ số lên mức completen(hoặc hơn)?????
    Với cả cái thanh tập đội hình mà để very high thì mức tập luyện(các chỉ số cá nhân) của cầu thủ có giảm ko??

Số bài viết
    777
    1.Dùng lâu khác nhuần nhuyễn
    2. Tập luyện ở mức very hỉgh dường như chỉ làm được ở giai đoạn đầu của mùa giải khi đá giao hữu
    3.ở mức mặc định thì Macth day Prep chiếm 30% khối lượng tập luyện nếu tăng MDP thì tất nhiên các bài tập training sẽ phải giảm tương ứng

quamuop1 off -> Ngao The Cuong Sinh on

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới