Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5

Chủ đề: Về Show onto foot

Số bài viết
    120

Về Show onto foot

Vấn đề này chắc mọi người không lạ gì, vì đã có nhiều bài viết về OI rất nhiều rồi

Nhưng vấn đề hôm nay mình muốn người hiểu biết làm rõ cho mình về cái Show onto tức là sao. Tức là khi set "show onto" 1 chân nào đấy thì cầu thủ của mình sẽ tập trung triệt vào chân đấy hay thả lỏng chân đấy của đối phương - Vấn đề mà nhiều bài đọc kể cả trong 4rum hay các 4rum nước ngoài mình tìm hiểu đều ko làm rõ cho mình.

Khi mình set show onto Left foot của 1 cầu thủ thì cầu thủ của mình sẽ triệt hạ Left foot đấy hay là để cho chân trái cầu thủ đối phương hoạt động thoải mái và từ đó đi ra biên hay cuộn vào trong gì đấy ... Mong mọi người làm rõ cho mình một vài vấn đề mà mình đang khá mơ hồ

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    277

Từ: Về Show onto foot

Đầy đủ của khái niệm này là "Show onto weaker foot" - dễ hiểu hơn r đúng ko - bắt cầu thủ dùng chân ko thuận để khống chế bóng; cũng tức là phang vào chân thuận của ngta..

Số bài viết
    6,092

Show onto right, tức là chặn đường bóng chuyền lên trên từ chân phải.

VD đội hình 4-4-2. Nếu bạn Show Onto Right lên DR thì tức là bạn không muốn DR đó chuyền lên MR, DR chỉ có những lựa chọn khác là GK( chuyền về ), DC ( chuyền ngang ), hoặc MCR ( chuyền chéo ).

Số bài viết
    1,209

Show onto foot, hiểu nôm na là khi bạn 1vs1 với cầu thủ ấy, bạn "bắt" đối phương phải di chuyển về hướng ấy và sử dụng chân ấy.

VD:

[/URL]

Đây là một ví dụ về một tình huống cụ thể, giả sử cục tròn màu đỏ là tiền vệ cánh trái đối phương, cục đen là hậu vệ cánh phải. Tiền vệ có banh và đang trong tình huống 1vs1 với hậu vệ. Phía trong có 1 tiền đạo đang di chuyển (quên vẽ) và dĩ nhiên sẽ có trung vệ mình theo kèm.

Thì ở Trường Hợp 1 là bạn chọn show onto foot "left", khi này, hậu vệ cánh sẽ cố tình khép góc rẽ vào của tiền vệ kia, và chừa khoảng trống ở đằng sau lưng để anh tiếp tục dâng lên, như bạn thấy, tiền vệ này chỉ có thể tiếp tục đi lên khi góc để ngoặt đã bị thu hẹp, và đó đã rơi vào sự sắp đặt của hậu vệ kia.

Ngược lại ở TH2, show onto right foot, hậu vệ cánh cố tình dâng lên chặn trước mặt tiền vệ, thì a này sẽ để lộ nhiều khoảng trống hướng về khung thành, tiền vệ đối phương lẽ dĩ nhiên sẽ khai thác khoảng trống đó.

Thử tưởng tượng, bạn đối đầu với một tiền vệ cánh ham ngoặt vào sút (kiểu như robben) và a ta đá cánh phải (để ngoặt vào sút), thì khi này mình sẽ chọn option show onto right foot, khóa góc ngoặt và chừa khoảng trống ở đường biên để anh dùng chân không thuận tạt vào
    Hoặc giả, bạn đang đối đầu với một tiền vệ cánh có những quả tạt chuẩn xác, thuận chân trái và đá cánh trái, khi này bạn nên chọn show onto right foot để dụ anh ta rẽ vào và dùng chân không thuận dứt điểm.

Không có cái nào tối ưu cả, nên tùy trường hợp mà set. Hi vọng bài viết giúp ích cho bạn phần nào ^^

Số bài viết
    120

Cám ơn mọi người khá nhiều. Mình đọc rất nhiều bài viết trên 4rum của cả mình và bên UK. Nhưng thực sự đến hôm nay mới hiểu rõ tường tận cái Show onto này.

Hồi trc lúc hỏi có mấy thánh còn nói Show onto weaker foot là chém chân trụ ( vì chân thuận đỡ bóng ) . Bó tay

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới