Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 18
    Số bài viết
    33

Cần tư vấn chiến thuật

Tình hình là thế này, em cầm Liverpool, đội hình khá ổn, hàng tiền vệ thì em thấy thiếu thiếu gi đấy, nhưng ma chưa biet đó là gì. Em set 4-5-1

-------------------------Mignolet-------------------------
    ---Glen-----------Skrtel-----------Agger---------Enrique--
    -------------------------Lucas---------------------------
    ----------------Allen---------------Gerrard----------------
    ------Sturridge-----------------------------Coutinho------
    ------------------------Suarez----------------------------

- Vs Agger, Skrtel là CD defense, Glen vs Enrique là FB tự động. Lucas DM support, Gerrard Ap sup, Allen DLP sup. Cou và Stur là IF att, Suarez Tre att.
    - Lối đá very Fluid, kiem soat the tran. chuyền ngắn, sáng tạo, áp sát toàn sân, di chuyễn liên tục. hàng phong ngu dâng cao, cự li rộng, nhip độ nhanh, ko đá phan công, choi bẫy viet vi. Menta thi em kéo hàng phong ngự xuong chỉ còn 1 2, hang tien ve thì o mức trung bình, chuyền bóng cũng kéo thấp de tránh nó chuyền tào lao, sáng tạo thì em ko tick vào. áp sát thi set tien dao offen, hang tien ve thi normal, hang phong ngu thì rarely.
    - Tactics cũng gần Fluid luôn ròi mà sao phong độ phập phù vler @@, đá vs ManC, Arsenal, Chel, Tot toàn hòa, mu thì nó dập cho 5 nháy, Swan, Sou cũng thua dc nữa.
    - Em set kiem soat the tran, mà sao co những trận thấy éo láy nổi trái banh, mọi nguoi huong dan em set cách lấy bóng dc ko, ròi kiểu tiền ve cam banh ròi chọt xuống cho 2 thằng IF căng ngang nữa, cầm banh chắc, ròi làm sao mà cho 2 thằng IF ko ngắm chym dùm em nua. Ai chỉ cho em set sao mà lối đá nhần nhuyễn, cam bóng tốt, tao dc nhìu cơ hội ko.

P/s: đá tới tháng 2 ròi. còn 3 tháng cải thiện phong độ de dc dự C1 @@

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    6,237

Từ: Cần tư vấn chiến thuật

mấy tac kiểu này ở FM 13 thì khó ăn lắm, vì ME nó ít chọc khe, toàn chọc khe bổng với G8 của bạn cũng đâu thích hợp cho chơi bóng ngắn mà AP nhỉ thử chuyển qua 4-2-3-1 xem, mình thấy tac này ở FM13 đá khá ngon

Số bài viết
    359

áp sát mà cho phòng ngự rarely thì sao nó cướp banh đc mà ko thủng lưới :fa:

Số bài viết
    33

hàng phong ngự áp sát thấy dễ bị wa quá, no chuyen wa chuyen lai, cái là hậu vệ, trung ve bi bọ lai sau lưng
    dậy Gerrard set sao sunliang? đội hình Liverpool thi ai đá Ap ngon. vs lai gio hang tien ve Liv thi phai choi bóng bổng à ?

Số bài viết
    6,237

mình cũng thấy k nên set 1 trung vệ áp sát quá, để ý thấy cặp trung vệ của mình set áp sát cao quá toàn bị mất vị trí , nói chung áp sát là nv của tuyến trên, còn 2 trung vệ giữ vị trí kèm người thôi còn nếu muốn trung vệ áp sát thì nên set 1 thằng cover sau

còn liv mình k rõ chỉ số, mà thấy ngoài đời có coutinho đó :okay: với lại G8 cũng già, đá dc nhiêu đâu, quất con hàng khủng khác đi :okay: như con hàng quạt liv này :okay:

http://fm-vn.com/diendan/showthread....ughes-1995-Anh

Số bài viết
    33

Con Will thì nói làm gi ma giờ nó còn non quá, mua ve cung phai train, gio co san Henderson, Allen ròi nhưng mà Ap ko thanh van de, van de gio là phong độ @@ giữ bóng vs lai tạo cơ hội kia. đội hinh tháy đá sao sao ay

Số bài viết
    6,237

thì cầu thủ có ngon đâu mà đòi đá giữ bóng, tấn công chơi phản công đi

Số bài viết
    33

Kiểu này phải làm 1 quả boom tấn ở TTCN típ theo ròi @@
    nhưng sunliang chỉ giáo dc ko, set sao cho hang tien ve no chuyen nhiu tý, giữ bóng chắc. 2 IF bớt bắn trym, choc khe nhìu cho Poacher hay Tre ko

Số bài viết
    830

hàng phngf ngự áp sát bác kéo lên 1 chút nữa.......chứ để rarely k khéo bị ghi bàn nhiều

=>

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Liverpudliann1994 Bài viết
    Tình hình là thế này, em cầm Liverpool, đội hình khá ổn, hàng tiền vệ thì em thấy thiếu thiếu gi đấy, nhưng ma chưa biet đó là gì. Em set 4-5-1

-------------------------Mignolet-------------------------
    ---Glen-----------Skrtel-----------Agger---------Enrique--
    -------------------------Lucas---------------------------
    ----------------Allen---------------Gerrard----------------
    ------Sturridge-----------------------------Coutinho------
    ------------------------Suarez----------------------------

- Vs Agger, Skrtel là CD defense, Glen vs Enrique là FB tự động. Lucas DM support, Gerrard Ap sup, Allen DLP sup. Cou và Stur là IF att, Suarez Tre att.
    - Lối đá very Fluid, kiem soat the tran. chuyền ngắn, sáng tạo, áp sát toàn sân, di chuyễn liên tục. hàng phong ngu dâng cao, cự li rộng, nhip độ nhanh, ko đá phan công, choi bẫy viet vi. Menta thi em kéo hàng phong ngự xuong chỉ còn 1 2, hang tien ve thì o mức trung bình, chuyền bóng cũng kéo thấp de tránh nó chuyền tào lao, sáng tạo thì em ko tick vào. áp sát thi set tien dao offen, hang tien ve thi normal, hang phong ngu thì rarely.
    - Tactics cũng gần Fluid luôn ròi mà sao phong độ phập phù vler @@, đá vs ManC, Arsenal, Chel, Tot toàn hòa, mu thì nó dập cho 5 nháy, Swan, Sou cũng thua dc nữa.
    - Em set kiem soat the tran, mà sao co những trận thấy éo láy nổi trái banh, mọi nguoi huong dan em set cách lấy bóng dc ko, ròi kiểu tiền ve cam banh ròi chọt xuống cho 2 thằng IF căng ngang nữa, cầm banh chắc, ròi làm sao mà cho 2 thằng IF ko ngắm chym dùm em nua. Ai chỉ cho em set sao mà lối đá nhần nhuyễn, cam bóng tốt, tao dc nhìu cơ hội ko.

P/s: đá tới tháng 2 ròi. còn 3 tháng cải thiện phong độ de dc dự C1 @@
    Bạn có vẻ chưa hiểu ra vấn đề thì phải, bạn đá tac 4-5-1 thì phải đá kỷ luật phòng ngự phản công bóng dài mới dc chứ đằng này lại set đá ngẫu hứng sáng kiểm soát thế trận mà nếu vậy 2 IF phải có tốc độ tốt tí để dẫn bóng phản công đằng này thằng cu tí nhỏ tốc độ cùi bắp mà đá cánh gì thằng sờ tu rít thì cá nhân toàn cầm bóng đột phá rồi bắn chim là phải rồi, với lại cầu thủ của bạn có khủng đâu mà đòi cầm bóng ép sân. Đá tac có DM thì nên có 1 thằng AM để nó nhận bóng từ DM rồi chuyền cho tiền đạo dứt điểm chứ (không thì phí công của DM), tốt nhất là thử chuyển qua 4-2-3-1 theo ý kiến của sún nì lang thử xem. Hàng phòng ngự của bạn có thằng Cơ teo là chuyên gia phạm sai lầm đó (mình đá với liverpool toàn thấy vậy).
    Nếu muốn đá chắn chân để có suất C1 thì bạn nên thử tac này của pro Wilshere :
    http://fm-vn.com/diendan/showthread....073#post387073
    Mình thấy cũng khá phù hợp với cầu thủ của bạn. Cứ áp tac trên vào là ổn, còn muốn đá theo ý bạn thì đợi mùa 2 mua vài thằng sao về mới dc chứ mùa này mấy thằng của bạn tuổi gì mà đòi cầm bóng ép sân với tứ đại gia bạn kể ở trên.
    Bạn có chơi thử thằng Will Hughes chưa mua về đá dc ngay nhé hổng non nhưng bạn nghĩ đâu (tham khảo link của Sún nì lang về em nó kìa), mà bạn cầm Liverpool nên rất dể xúc em ấy đấy.
    Chúc bạn có suất C1 theo ý nguyện.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới