Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 21
    Số bài viết
    980

Từ: Cách đổi tên SVĐ!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mr2dola Bài viết
    bạn hướng dẫn cụ thể được không mình vẫn chưa hiểu
    mình có lấy tạm file ""City, Club and Stadium Names.lnc"" trong ""FM13_Susie_Real_Names_Fixes_v1.3_for_13.3_patch" " để chỉnh sửa ID, và vứt vào thư mục, nhưng thấy không thay đổi gì cả chắc là không đúng bản nên không chạy được
    Đúng đường dẫn như lày k Đúng thì phải có r chứ

Số bài viết
    236

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tomkhun Bài viết
    Đúng đường dẫn như lày k Đúng thì phải có r chứ
    đúng rồi nhưng không thấy thay đổi cho mình xin file city,club and stadium của bạn với :okay:

Số bài viết
    365

bạn hướng dẫn cụ thể được không mình vẫn chưa hiểu
    mình có lấy tạm file ""City, Club and Stadium Names.lnc"" trong ""FM13_Susie_Real_Names_Fixes_v1.3_for_13.3_patch" " để chỉnh sửa ID, và vứt vào thư mục, nhưng thấy không thay đổi gì cả chắc là không đúng bản nên không chạy được
    Newgame mới load lại data đầy đủ được nhé bạn.
    Một số dạng thay đổi mà mình biết:
    -Chung: "Command" "ID" "NameChange" "Lang"
    + Command: lệnh thay đổi - ví dụ: NAME_CHANGE, CLUB_NAME_CHANGE, STADIUM_NAME_CHANGE, CITY_NAME_CHANGE, AWARD_NAME_CHANGE, ...tên mục số liệu nào là có lệnh tương đương (tham khảo các mục trong data bằng FM Editor).
    + ID: mỗi con người, giải đấu, đội bóng đều có ID riêng.
    + NameChange: mục cần thay đổi - thường là tên, hoặc con số 0 1 2 3... (đối với các mục liệt kê sẵn, hoặc dấu tick).
    + Lang: áp dụng cho ngôn ngữ - là thay tên của ID chỉ ngôn ngữ đc hỗ trợ ở thư mục languages trong thư mục data game, để trống ("") mặc định là ENG.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi quangteoqn : 29-09-2013 vào lúc 02:29 PM

Số bài viết
    236

ok cũng hiểu một phần, thế là phải newgame à vậy chỉ chỉnh được những SVĐ có sẵn tên, mình cứ tưởng là chỉnh được cả những sân vận động sau này xây mới. Vì mình dùng bản việt hóa, nó đặt tên theo kiểu viêt hóa như : sân "Giggs Sân", sân "Lahm Sân" đọc khá chối, chuyển sang tiếng anh thì tên sân cũng không đổi nên muốn chỉnh lại tên

Số bài viết
    365

ok cũng hiểu một phần, thế là phải newgame à vậy chỉ chỉnh được những SVĐ có sẵn tên, mình cứ tưởng là chỉnh được cả những sân vận động sau này xây mới. Vì mình dùng bản việt hóa, nó đặt tên theo kiểu viêt hóa như : sân "Giggs Sân", sân "Lahm Sân" đọc khá chối, chuyển sang tiếng anh thì tên sân cũng không đổi nên muốn chỉnh lại tên
    Hình như một số lệnh áp dụng luôn vẫn được, cái này thì mình chưa test hết. Làm thử đi là rõ mà

Số bài viết
    56

Đâu có cần phải new game bạn. Mình đang xài bản crack, việt hóa, bản 13.3.3. Giờ đang chơi đến 2019, mới xây SVĐ mới xong, giờ muốn đổi đi đổi lại tên đều được, chỉ cần thay đổi trong "City, Club and Stadium Names.lnc" thôi.
    Lưu ý là vào MFRTE 13.3.3 để lấy dúng ID sân cùa mình.

Số bài viết
    236

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của julius Bài viết
    Đâu có cần phải new game bạn. Mình đang xài bản crack, việt hóa, bản 13.3.3. Giờ đang chơi đến 2019, mới xây SVĐ mới xong, giờ muốn đổi đi đổi lại tên đều được, chỉ cần thay đổi trong "City, Club and Stadium Names.lnc" thôi.
    Lưu ý là vào MFRTE 13.3.3 để lấy dúng ID sân cùa mình.
    bạn cho mình xin file "City, Club and Stadium Names.lnc" được không, mình không có file ấy nên lấy file trong bản patch kia chỉnh sửa thì không thấy thay đổi, reload skin thì bị crash game
    cái chình là mình không hiểu sao mình không có file ấy trong đường dẫn,loại trừ khả năng file ấy nằm chỗ khác vì mình đã search thử trong computer vẫn không thấy, và không hiểu nó thay thông tin bằng cách nào vì nếu mình chép file khác đè vào đường dẫn ây thì nó là file thừa không liên quan

Số bài viết
    56

bạn cho mình xin file "City, Club and Stadium Names.lnc" được không, mình không có file ấy nên lấy file trong bản patch kia chỉnh sửa thì không thấy thay đổi, reload skin thì bị crash game
    cái chình là mình không hiểu sao mình không có file ấy trong đường dẫn,loại trừ khả năng file ấy nằm chỗ khác vì mình đã search thử trong computer vẫn không thấy, và không hiểu nó thay thông tin bằng cách nào vì nếu mình chép file khác đè vào đường dẫn ây thì nó là file thừa không liên quan
    Bạn cài cái real name fix này vào trước rồi làm lại nhé
    http://fm-vn.com/diendan/showthread....al-Names-Fixes
    Cài cái này xong sẽ có file: "City, Club and Stadium Names.lnc"

Số bài viết
    980

http://www.mediafire.com/?43sslwqhmuxlrh0 - file của mình :fa: bạn thử xem :fa: ko thì lên cb diễn đàn gặp mình teamview nào :fa:

Số bài viết
    236

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của julius Bài viết
    Bạn cài cái real name fix này vào trước rồi làm lại nhé
    http://fm-vn.com/diendan/showthread....al-Names-Fixes
    Cài cái này xong sẽ có file: "City, Club and Stadium Names.lnc"
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tomkhun Bài viết
    http://www.mediafire.com/?43sslwqhmuxlrh0 - file của mình :fa: bạn thử xem :fa: ko thì lên cb diễn đàn gặp mình teamview nào :fa:

ok cài cái này lại đổi được

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới