Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    2,773

Luật này trong FM13 chưa có hay sao ấy.

Trích báo 24h.com.vn : Theo luật của UEFA, mỗi CLB tham dự Champions League được phép đăng ký tối đa 25 cầu thủ chính thức (gọi là danh sách A hay đội 1), đồng thời đăng ký các cầu thủ thuộc danh sách B với số lượng không giới hạn. Danh sách B này bao gồm những người sinh từ tháng Một năm 1992 trở về sau, đã thi đấu cho đội bóng từ 2 năm trở lên khi đã đủ 15 tuổi và có thể được bổ sung chậm nhất 24 giờ trước khi trận đấu diễn ra.
    Cái luật này áp dụng bắt đầu khi nào ngoài đời vậy các pro, hình như trong FM13 không có luật này thì phải.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    22

Từ: Luật này trong FM13 chưa có hay sao ấy.

có rồi mà bạn trong FM nó là "cầu thủ dưới 20t mà đá cho clb 2 năm thì khỏi phải đăng ký vẫn được đá"

Số bài viết
    3,560

Danh sách B hay còn gọi là ko có danh sách nào ấy mà, vì trong FM mặc định các cầu thủ U21 train by club ko cần đăng kí vẫn đc đá ở CL. Ở thực tế thì chắc phải gửi mail đăng kí với BTC trước 24h để họ còn biết đây là cầu thủ nào

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnytran Bài viết
    Danh sách B hay còn gọi là ko có danh sách nào ấy mà, vì trong FM mặc định các cầu thủ U21 train by club ko cần đăng kí vẫn đc đá ở CL. Ở thực tế thì chắc phải gửi mail đăng kí với BTC trước 24h để họ còn biết đây là cầu thủ nào
    Trong game ít khi sử dụng mấy thằng U18 cho C1 nên không để ý lắm, giải thích nhưng bác Johnnytran chắc chuẩn rồi. Nhưng nếu trong FM khi đăng ký đội hình thi đấu C1 nên có 1 dòng thông báo về luật này thì dễ để ý hơn thì phải đằng này để mặc định nên chắc ít người để ý khi chơi game (giờ đọc luật này mới hiểu rõ).
    Khi trước chơi có gặp trường hợp khi đấu C1 mình đăng ký có 1 thằng GK không may nó gặp chấn thương trước trận đấu (do mình không đặng ký 2 GK ) giựt mình nhớ là khi ấy có lôi thằng GK của đội U18 lên chụp mà không hiểu sao nó cho phép thì ra là do luật này.
    Dù sao cũng thanks Johnnytran giải thích khá rõ

Số bài viết
    3,560

Lúc đăng kí thì những cầu thủ "được phép đá ko cần đăng kí" sẽ có status "U21" ở bên cạnh đấy bạn. Mình toàn để view Full statuses để chắc chắn ko đăng kí nhầm chú nào chưa đủ tuổi.

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    22

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Tuanhyundai Bài viết
    Trong game ít khi sử dụng mấy thằng U18 cho C1 nên không để ý lắm, giải thích nhưng bác Johnnytran chắc chuẩn rồi. Nhưng nếu trong FM khi đăng ký đội hình thi đấu C1 nên có 1 dòng thông báo về luật này thì dễ để ý hơn thì phải đằng này để mặc định nên chắc ít người để ý khi chơi game (giờ đọc luật này mới hiểu rõ).
    Khi trước chơi có gặp trường hợp khi đấu C1 mình đăng ký có 1 thằng GK không may nó gặp chấn thương trước trận đấu (do mình không đặng ký 2 GK ) giựt mình nhớ là khi ấy có lôi thằng GK của đội U18 lên chụp mà không hiểu sao nó cho phép thì ra là do luật này.
    Dù sao cũng thanks Johnnytran giải thích khá rõ
    có mà tại bạn ko để ý thôi nó nằm ở phần dưới của team registration ấy"players of the age of 20 who have been at the club for 2 years do not have to be registered" nói thêm là ko cần phải train by club nha chỉ cần dưới 20t và train ở clb 2 năm là ko cần phải đăng ký rồi

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Silver Bullet : 19-09-2013 vào lúc 09:33 AM

Số bài viết
    2,773

Thanks các bác chia sẻ kinh nghiệm

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới