Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 27 trong tổng số 27
    Số bài viết
    76

Từ: Combo for Swansea EPL winner 1st season

Tình hình mình dùng chính Swansea để test thử. Luyện full đầy đủ.
    Hậu vệ Angle - Chico - Wiliams - Davies; 4 tiền vệ Dyer - Briton/Shevey - Canas - S Noodgass; cặp tiền đạo Michu - Bony
    => Bị đâm chết ở những pha tấn công bóng dài từ tuyến dưới, quất thắng lên tiền đạo. Hắn khống chế vài nhịp và ghi bàn
    Tấn công cũng không được hay! Đã test qua 10 trận đầu của ngoại hạng và 1 số trận giao hữu, dùng xen lẫn cả 3 tac trong bộ combo của chủ topic
    - Ghi bàn ít
    - Thường xuyên bị tấn công trung lộ, nhất là cái vụ tấn công bóng dài.

Mình cũng kết Swansea, nhưng các cao thủ xem chỉnh giúp tac hoặc tac nào phù hợp hơn không?

Số bài viết
    76

muốn chống bóng dài thì dùng tac 2 control nghiên cứu kĩ đối thủ rồi hãy xoay tua chứ đội nào đá theo xu hướng nào để bắt bài lại

Số bài viết
    76

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Duc Nguyen Bài viết
    muốn chống bóng dài thì dùng tac 2 control nghiên cứu kĩ đối thủ rồi hãy xoay tua chứ đội nào đá theo xu hướng nào để bắt bài lại
    Mình cũng nghiên cứu kỹ chứ không phải là không.
    Ví dụ: Đá với Fullham, hắn cũng sử dụng sơ đồ 4-4-2 như Tac 1 => Bị đâm chết 2 quả bóng dài, thua 2-0
    Khi đá với Sunderland, hắn cũng dùng 4-4-2, mình dùng Tac 2, hết hiệp 1 hòa 0-0 trong thế trận ít tình huống. Đầu hiệp 2 mình chuyển qua Tac 1, bị đâm và thua luôn....
    Một số trận sau đó dùng tac2 nhiều hơn, thủ chắc hơn nhưng khó ghi bàn!

Nói chung mình vẫn chuộng Tac 1, nhưng nếu khắc phục được nhược điểm đối phương chuyền bóng dài, tiền đạo đối phương phá bẫy việt vị, chỉ cần 2-3 nhịp là bóng đá nằm trong lưới

Thêm nữa: Trong phần hình transfer Duc Nguyen. Làm thế nào để transfer được Ince và Nekoun? Trong khi 2 chú này đã ký hợp đồng với đội bóng khác khi vừa Newbie game mới 20/05/2013. Mình đã check qua 3 đội khác nhau, kết quả đều tương tự.

Số bài viết
    76

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của delanh1609 Bài viết
    Mình cũng nghiên cứu kỹ chứ không phải là không.
    Ví dụ: Đá với Fullham, hắn cũng sử dụng sơ đồ 4-4-2 như Tac 1 => Bị đâm chết 2 quả bóng dài, thua 2-0
    Khi đá với Sunderland, hắn cũng dùng 4-4-2, mình dùng Tac 2, hết hiệp 1 hòa 0-0 trong thế trận ít tình huống. Đầu hiệp 2 mình chuyển qua Tac 1, bị đâm và thua luôn....
    Một số trận sau đó dùng tac2 nhiều hơn, thủ chắc hơn nhưng khó ghi bàn!

Nói chung mình vẫn chuộng Tac 1, nhưng nếu khắc phục được nhược điểm đối phương chuyền bóng dài, tiền đạo đối phương phá bẫy việt vị, chỉ cần 2-3 nhịp là bóng đá nằm trong lưới

Thêm nữa: Trong phần hình transfer Duc Nguyen. Làm thế nào để transfer được Ince và Nekoun? Trong khi 2 chú này đã ký hợp đồng với đội bóng khác khi vừa Newbie game mới 20/05/2013. Mình đã check qua 3 đội khác nhau, kết quả đều tương tự.
    mình dùng transfer update của LFC Marshall chẳng chỉnh j cả có lẽ do bạn chọn starting date
    muốn chống kiểu bóng dài có thể dùng drop deeper nói chung là phải tự dùng shout chứ đừng ốp nguyên tại vì mỗi trận đấu một khác mà

Số bài viết
    76

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Duc Nguyen Bài viết
    mình dùng transfer update của LFC Marshall chẳng chỉnh j cả có lẽ do bạn chọn starting date
    muốn chống kiểu bóng dài có thể dùng drop deeper nói chung là phải tự dùng shout chứ đừng ốp nguyên tại vì mỗi trận đấu một khác mà
    Mình đã từ bỏ lối đá này rồi, quay lại kim cương

Số bài viết
    3,560

Nói chung mình thấy nên đá theo "lối chơi của mình đặt ra" chứ ko nên đá theo kiểu "tùy theo đối phương mà hành động", vì như thế sẽ ko tạo được sự ổn định cho đội bóng. Có thể ốp nguyên chiến thuật ấy sẽ bị một vài trận hòa hoặc thua (đôi khi hòa hoặc thua rất vô lí, ví dụ như sút cả trận gần 20 phát ko ghi đc bàn nào hay... ko sút được quả nào on target), nhưng về lâu dài sẽ tốt hơn là mỗi trận ra sân với một sơ đồ nhằm khắc chế đội bạn.

Nếu có sự linh hoạt khi xem highlight, match stat và điều chỉnh hợp lí (trong trận) thì bạn sẽ giảm thiểu được số trận hòa và thua, đây là điểm mấu chốt và nó dựa vào kinh nghiệm chơi của bạn. Nếu chiến thuật của bạn khiến bạn thua và hòa quá nhiều thì lúc ấy mới cần xem lại chiến thuật mà bạn đã chuẩn bị cho cả mùa bóng.

Anyway, tac của Wi sơ là một trong những tac hay nhất của FM13.3.3 cho đội mạnh đấy

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    76

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnytran Bài viết
    Nói chung mình thấy nên đá theo "lối chơi của mình đặt ra" chứ ko nên đá theo kiểu "tùy theo đối phương mà hành động", vì như thế sẽ ko tạo được sự ổn định cho đội bóng. Có thể ốp nguyên chiến thuật ấy sẽ bị một vài trận hòa hoặc thua (đôi khi hòa hoặc thua rất vô lí, ví dụ như sút cả trận gần 20 phát ko ghi đc bàn nào hay... ko sút được quả nào on target), nhưng về lâu dài sẽ tốt hơn là mỗi trận ra sân với một sơ đồ nhằm khắc chế đội bạn.

Nếu có sự linh hoạt khi xem highlight, match stat và điều chỉnh hợp lí (trong trận) thì bạn sẽ giảm thiểu được số trận hòa và thua, đây là điểm mấu chốt và nó dựa vào kinh nghiệm chơi của bạn. Nếu chiến thuật của bạn khiến bạn thua và hòa quá nhiều thì lúc ấy mới cần xem lại chiến thuật mà bạn đã chuẩn bị cho cả mùa bóng.

Anyway, tac của Wi sơ là một trong những tac hay nhất của FM13.3.3 cho đội mạnh đấy
    - Chính vì thua nhiều và tấn công thì cứ bế tắc nên mới đau. Sau đó cứ mặc định phang Tac 1 của topic này liên tục mà không cần chuyển gì cả thì thắng có, nhưng toàn tỷ số tối thiểu, thua và hòa cũng kha khá.
    - Tac kim cương của Wi sơ tuyệt
    Đang xây dựng lại Newcastle sau khi đã bán đi mấy thằng cứ đòi ra đi như Cabaye, Tiote, Ben Arfa, Cissce... dựa trên Tac của Wi Sơ :fa:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới