Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    736

Thay đổi intro khởi động game FM13

Trước khi vào đc game bạn phải chờ đợi quá trình loading qua hình ảnh intro điển hình như bên dưới với biểu tượng Football Manager 2013 to tướng và cái logo Sigame nhấp nháy.
    Quá trình loading này có thể diễn ra khá lâu và khiến bạn sốt ruột.

Tuy nhiên bạn có thể thay thế hình ảnh nhàm chán này = 1 đoạn movie theo ý thích của bạn, có thể là 1 đoạn quảng cáo, có thể là 1 đoạn intro về bóng đá...

Cách làm rất đơn giản như sau:
    Bước 1: Bạn chọn 1 đoạn movie mà bạn thích, có thời lượng phát ngắn thôi vì nếu dài quá thì cũng ko xem hết đc, tốt nhất là < 1 phút.
    Bước 2: Bạn convert file movie của bạn ra 1 file có đuôi .ogv (phần mềm convert có rất nhiều trên mạng, nếu ko có bạn gửi link movie mình sẽ convert cho bạn)
    Bước 3: Sau khi convert xong bạn đổi tên file này thành loading.ogv
    Bước 4: Bạn vào đường dẫn chứa game:
    C:\Program Files (x86)\Steam\steamapps\common\Football Manager 2013\data\movie
    Trong folder movie bạn sẽ thấy có 5 file có đuôi .ogv (đều là những movie lúc khởi động game bạn thấy), bạn hãy thay thế file "loading.ogv" trong thư mục này bằng file loading.ogv mà bạn vừa convert ở trên
    ………………Bây giờ thì bạn có thể vào game để kiểm nghiệm ……..

Đây là 1 đoạn film mình đã thay đổi phần loading intro lúc khởi động (link youtube chuyển chế độ xem 720 sẽ tương đối nét) để các bạn tham khảo :
    (intro champion league áp dụng cho skin cùng chủ đề): http://www.youtube.com/watch?v=uf9tJ...ature=youtu.be

Còn đây là Link mediafire một số file .ogv mình up cho các bạn dùng thử: (nhớ đổi tên thành loading.ogv trước khi copy vào đường dẫn như hướng dẫn ở trên)
    http://www.mediafire.com/?npv0bun6kzqj4q8

Không biết up cái này ở đâu, các mod thông cảm