Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 35
    Số bài viết
    6,237

Từ: Swansea Tac - Tấn công tổng lực

vì mất thể lực nên tiqui mới phải bóng ma câu giờ nhiều thanh niên trẻ trâu k nghĩ dc nên toàn chửi :fa: vậy nên khoảng thời gian tổng lực tấn công thường là khoảng giữa :cha1: mà sao roaming bạn lại để là default mà k cho more roaming vậy :cha1:

Số bài viết
    832

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    vì mất thể lực nên tiqui mới phải bóng ma câu giờ nhiều thanh niên trẻ trâu k nghĩ dc nên toàn chửi :fa: vậy nên khoảng thời gian tổng lực tấn công thường là khoảng giữa :cha1: mà sao roaming bạn lại để là default mà k cho more roaming vậy :cha1:
    roaming more tấn công thoáng hơn và cũng dễ mất bóng hơn mà sún :pf:, để default + fluid thì nó sẽ cầm bóng chắc và thỉnh thoảng đột biến di chuyển :pf:

Số bài viết
    76

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    mình thấy tiki taka được xây dựng trên nền tảng này nhưng nếu để more roaming thì thỉnh thoảng hậu vệ bỏ vị trí khá là ngớ ngẩn khi một mình thủ môn đối mặt 3 tiền đạo đối phương

Số bài viết
    76

Đã có ver 2 cải thiện rất nhiều yếu điểm tuy nhiên vẫn chỉ dừng ở mức kẻ thất bại vĩ đại :khoc1: về nhì EPL và bị loại ở bán kết EC bởi Inter của Bielsa với tỉ số
    2-1 mong các cao thủ chỉ giáo để có thể hoàn thiện hơn
    Tac:

Khác với ver 1 sử dụng một poacher săn bàn trong vòng cấm và 2 IF hỗ trợ ver 2 mình sử dụng 1 TM support và 2 AM attack và đây chính là thay đổi bước ngoặt với 1 TM có thể hình thể lực tốt sẽ có thể 1 mình cân 2 trung vệ của đội bạn trong những tình huống bóng bổng kèm theo đó sức mạnh của a cũng chính là điểm tựa để 2 AM attack của mình xâm nhập vòng cấm và đánh hơi bàn thắng. Hơn nữa với 2 AM luôn move into the channel sẽ kéo theo sự chú ý của 2 hv biên đối phương cũng sẽ bó vào trong 2 WB của mình sẽ có rất nhiều không gian và thời gian xử lý bóng .Ở hàng tiền vệ thay vì sử dụng 1 BWM def và 1 DLP def mình sử dụng 1 BWM def và 1 B2B chính B2B này là điểm nối cho các pha lên bóng từ hàng hậu vệ.
    Các shout sử dụng :
    Giữ bóng: retain possesion + pass to feet + play narrower + work ball into box
    Mạo hiểm tìm kiếm bàn thắng : push higher up + get ball forward + hassle opponent + get stuck in + look for overlap
    Khai thác khoảng trống ở hàng thủ đối phương : run at defense + look for overlap sẽ thường xuyên có những pha qua người đẹp mắt
    BXH: MC đá quá tốt ổn định mặc dù 2 lần đối đầu đều bị mình thịt nhưng nó vẫn chỉ thua thêm 1 trận và lên ngôi :

Maierhofer mình mua a này về chỉ để tut cho Fierro lấy determination 20 nhưng do mùa 1 Fierro quá bùng nổ dành gianh hiệu cầu thủ trẻ xuất sắc nên rep của trò còn cao hơn thầy :daudau: quá chán nản chẳng nhẽ vứt đi thôi thì đành dùng vài trận thử nghiệm ko ngờ kết hợp tuyệt vời với lối đá của mình ko chỉ đóng góp ở tấn công mà còn cả ở việc phòng thủ các tình huống cố định

Aspas đã bùng nổ ở tac này trong vai trò IF trung tâm

Một số trận đấu đáng chú ý

BONUS : trong một ngày ko đẹp trời với các chân sút swansea

Số bài viết
    2,858

Tac này là 1 tac khá hay cho đội trung bình nhưng để nói là tấn công tổng lực thì hơi quá.mình đang creat 1tac mô phỏng bayern mùa trc,đá 18 trận ghi hơn 70 bàn.1 vài ngày nữa mình sẽ up để ae cùng tham khảo

Số bài viết
    359

hơi ngoài lề tí , cho em hỏi có tac nào mà dùng cho các đội bé , đội hình thì trung bình , nhưng tiền đạo thì bá đạo ko?

tại ngoài tiền đạo thì cả team em cùi mía vật vã :fa:

rất rất muốn chơi phòng ngự phản công nhưng xài mấy cái tac thấy trên mạng thì về thọt vê lù :fa:

Số bài viết
    76

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Wilshere Bài viết
    Tac này là 1 tac khá hay cho đội trung bình nhưng để nói là tấn công tổng lực thì hơi quá.mình đang creat 1tac mô phỏng bayern mùa trc,đá 18 trận ghi hơn 70 bàn.1 vài ngày nữa mình sẽ up để ae cùng tham khảo
    Bayern đá pressing rất hay nhưng trong FM e cảm nhận pressing với cường độ cao rất dễ lỗi vị trí nhất là với hàng phòng thủ không hiểu bác có cách nào hay post lên cho e học tập.

Số bài viết
    76

Tac của bác Wi sơ trên mục chú ý kìa mass counter attacking đấy

Số bài viết
    3,560

Maierhofer shot on target có 41% thôi à
    Bạn post stat của 2 con Wing back lên mình xem nào

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    2,858

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Duc Nguyen Bài viết
    Bayern đá pressing rất hay nhưng trong FM e cảm nhận pressing với cường độ cao rất dễ lỗi vị trí nhất là với hàng phòng thủ không hiểu bác có cách nào hay post lên cho e học tập.
    Vì đội hình dâng quá cao,không có thằng nào cover ở dưới nên dễ bị khoét,bạn set cự li đội hình hợp lý thì sẽ giảm thiểu được lỗi đó.Pressing đòi hỏi đội bóng phải có lực lượng khá ổn vì cầu thủ nhanh hết mana và chấn thương.Mình cầm Bayern đây 2 ông Ribery với Robben coi như phế,đá vài trận inj toàn 3 4 tháng không :daudau3:

Bonus 1 tấm demo

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới