Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    19

Icon5 [Xin giúp đỡ] Cách thiết lập, tối ưu cho đội hình và nhân sự cầu thủ đang dùng

Xin chào mọi người, mình hiện đang quản lý MU mùa giải đầu (FM2013 ver 13.3.0)
    Cũng đã đọc tham khảo vài topic bàn về đội hình và chiến thuật trên diễn đàn.
    Hiện tại muốn post thread này để tham khảo thêm ý kiến tư vấn của các bạn.

Đội hình 4-3-3 với nhân sự và individual role cụ thể như hình dưới đây:

Mong các bạn giúp đỡ tư vấn cho cách thiết lập tối ưu cho đội hình này. Cảm ơn!

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
      6,237

Từ: [Xin giúp đỡ] Cách thiết lập, tối ưu cho đội hình và nhân sự cầu thủ đang dùng

mình thì không giỏi chiến thuật lắm, nhưng cảm thấy bạn nên đổi lại 2 MC, carrick nên dùng là CM duty defend, hoặc đẩy jones lên đá BWM để cân bằng thêm thủ tuyến giữa í mà với lại de gea có acce + pace + 1st touch +... các thứ tốt, dùng luôn là SK đi, mẫu thủ môn hiện đại đó :fa:

Số bài viết
      3,560

Từ: [Xin giúp đỡ] Cách thiết lập, tối ưu cho đội hình và nhân sự cầu thủ đang dùng

Với Nani và Neymar ở 2 cánh thì rất khó để chơi teamwork đấy
      2 anh này thì set kiểu gì cũng khó mà đưa vào khuôn khổ đc, chỉ có cách là cho hắn khoảng không gian, thời gian xử lý bóng tối đa thôi, ép nó chuyền nhiều rê ít sẽ phản tác dụng. Theo mình 2 cánh bạn nên set IF support để nó cut inside liên tục.

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
      47

Đội hình mất cân bằng quá. Với lực lượng này tốt nhất nên chuyển Jones lên đá CM (D) hoặc dùng Fletcher lam DLP (D).
      Thiago có 2 cách giải quyết:
      1/ Đưa lên AM đá AP(A) hoặc Trequa, train Rooney xuống MC đá BBM.
      2/ Cho đá AP (A) ở CM, kết hợp chuyển Rooney thành AM (S) để tăng cường thêm độ kiểm soát giữa sân.
      Mà Persie tốt nhất cho đá Trequa hoặc DLF (A), AF cũng ko tệ nhưng lone striker thì mình ko có thiện cảm với AF. sry.ayha:
      Evra cho xuống đá FB thôi, cả cánh trái toàn ATT role ko,Neymar lại là dạng chả thèm phòng thủ nữa. Gặp mình để 1 tiền vệ trái có tốc độ và cho AM dạt trái liên tục thì Ferdinand ăn no hành.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi hunterxmn : 25-07-2013 vào lúc 04:14 PM

Số bài viết
      68

tay neymar mình set 3 tiền đạo cho đá cánh trái team 4 2 1 3 sút chạy sút chạy sút chạy phà phà trong lối đá rất ngẫu hứng.trận lên đồng sút phải 15 cú

Số bài viết
      830

carrik DLP sup, thiago AP att :fa:
      runi đá AMC thì set AMC sup thôi...........:fa:

=>

Số bài viết
      2,858

http://fm-vn.com/diendan/showthread....-tho%E1%BA%A1i

Cứ ốp vào đội hình trên là đc :pf:

Số bài viết
      19

Thanks các bro nhiều, đã áp dụng theo lời khuyên và kết quả thực sự rất khả quan
      Cho mình tham khảo tiếp đội hình back up 4-2-2-2 như hình dưới thì sao ạ?

Số bài viết
      93

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hien.hoangngoc Bài viết
      Thanks các bro nhiều, đã áp dụng theo lời khuyên và kết quả thực sự rất khả quan
      Cho mình tham khảo tiếp đội hình back up 4-2-2-2 như hình dưới thì sao ạ?

Đội hình của bạn giống tôi thể, chỉ khác là thasng1 tối xúc thằng Falcao về và sau đó it hôm chú Persi chấn thương 9 tháng, Rooney 4 tháng >> chỉ số CA giảm lun
      Bạn set thế này thì phí cho Kagawa và Cleverley quá.
      Mình sét 4231, 1 CM (D) ( Carrick, Fletcher ), 1 DLP (S) (Thiago, Cleverley) , 1 AMC (A) (Kagawa, Rooney) , 1 CF (Falcao, Webeck), 2 W (A) ( Neymar - Nani )
      Ban đầu mình để 2 IF cut in side nhưng Neymar và Nani cứ hùng hục lao vào đầu vòng cấm là sút, lúc này Neymar sút chấn phải, bóng liệng sang trái cầu môn, Nani sút chân trái, bóng bay sang phải cầu môn, Nói chung là sút cực nhìu mà hiệu quả ít, ức chế là nhìu quá AMC và CF chạy chổ đẹp mà con con cờ hó cứ chạy rồi sút. Nên sau đó mình ép cho chúng đá W để tạt bóng cắt ngang cầu môn cho CF cắt bóng và dứt điểm 1 chạm, AMC lao vào ăn hôi nếu bóng bật ra. Thực ra để W bám biên thì 2 đứa vẫn hay cut in side nhìu.

Số bài viết
      19

Sao forum ko có chức năng thanks và tín nhiệm cho các user nhỉ? Xin cám ơn mọi người!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới