Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 13 trong tổng số 13
    Số bài viết
    392

Từ: Xin ít hướng dẫn đá AC

Balo toàn set complete att, đá phạt ghi bàn ầm ầm, cơ mà ngồi sub 24 trên 7 vì morale thấp :daudau:, đá 2 mùa mà rate dưới 7 nên mình bán tháo.

cũng phải công nhận là thằng này "điên", đá pen thì tòan trật, từ dự bị vào thì 10 trận 5 trận ghi bàn quyết định :daudau:

Số bài viết
    47

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của long2348 Bài viết
    4-1-2-2-1 , hàng tiền vệ thì 1 achor man , 1 BWM , 1 deep
    tiền đạo thì 1 winger ( el sha ) , 1 insane ( robinho ) , 1 CF ( balloteli ) mình để control , short pass ... , đây là chiến thuật ưa thích của mình , với tùy từng đội thì đổi DMC ===> AMC , thay đổi shout . Nhưng đá AC tù quá , thắng toàn nhờ đá phạt góc , hoặc pen chứ không hề nhờ vào cầu thủ tỏa sang
    Mình thích dùng đội hình hiện tại AC đá vài mùa chứ mình không thích thay máu nguyên đội hình , ngoài ra mình thấy thằng balo nó đá không tồi tệ như mấy bác nói , di chuyển thì cũng không phải là tồi mỗi tội sút thì toàn lên zời , nên mình muốn các bác góp ý xem set balo + train PPM nó như nào xem thử có hiệu quả không , chứ bán đi mua tiền đạo khác thì nói làm gì
    Balo cho đá CF cũng được, nhưng giảm Creat, long shot xuống, tick hold up ball. Mình thường làm thế thì đá tốt hơn hẳn. Nếu nó vẫn cứ sút xa thì bạn kéo Mental lên, cho nó cắm luôn trên khung thành bên kia. Thằng này Physical tốt, khoảng không hẹp vẫn làm ăn được. PPM thì phải bỏ cho được cái Long shot, nhưng mình thường luyện Power shot trước, ít ra khi nó sút xa lâu lâu cũng tạo tí nguy hiểm.

Kéo El Sha sang cánh trái đá IF tốt hơn, cánh phải train rồi trám Prince vào, Robinho thì mình khuyên bán quách đi, được giá mà giảm nhẹ lương. Với lại cả 3 thằng tấn công chỉ số TW đen thui hết thì nhìn cũng oải . Moto thì cho xuống DM đá Deep-lying (D) nhưng tăng Crea với chọc khe. Cho chú Anchor lên đá CM (D) để cover cho DMF. Chú còn lại thì cho lam BBM.

Khi muốn chuyển từ phòng ngự sang tấn công thì đẩy Moto lên làm AP (S), BBM ---> CM (A), CM (D) chuyển xuống đá DM (S) (De Jong hoàn hảo cho cả 2 vị trí).

Mà cố gắng làm cho bộ 3 tấn công là favour của nhau đi, mình thử thì thấy bọn nó sẽ chuyền bóng cho nhau nhiều hơn. Đây cũng là cách giảm tính ích kỷ của Balo.

Mình luôn mua Conca ngay mùa đầu nhé, bạn cũng nên cân nhắc. Bổ sung rất nhiều đầu óc và sự mềm mại vào lối chơi của Milan.
    Thêm 1 trung vệ cứng (Astori) và 1 hậu vệ trái (mượn Kolarov..) cũng là việc phải làm, hàng trung vệ mới vào của Milan nói thật khi đá mình rất đau tim và cánh trái của save mình là nơi thủng lưới nhiều nhất khi dùng Antonini, Sciglio và Constant.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi hunterxmn : 25-07-2013 vào lúc 11:08 AM

Số bài viết
    24

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hunterxmn Bài viết
    Balo cho đá CF cũng được, nhưng giảm Creat, long shot xuống, tick hold up ball. Mình thường làm thế thì đá tốt hơn hẳn. Nếu nó vẫn cứ sút xa thì bạn kéo Mental lên, cho nó cắm luôn trên khung thành bên kia. Thằng này Physical tốt, khoảng không hẹp vẫn làm ăn được. PPM thì phải bỏ cho được cái Long shot, nhưng mình thường luyện Power shot trước, ít ra khi nó sút xa lâu lâu cũng tạo tí nguy hiểm.

Kéo El Sha sang cánh trái đá IF tốt hơn, cánh phải train rồi trám Prince vào, Robinho thì mình khuyên bán quách đi, được giá mà giảm nhẹ lương. Với lại cả 3 thằng tấn công chỉ số TW đen thui hết thì nhìn cũng oải . Moto thì cho xuống DM đá Deep-lying (D) nhưng tăng Crea với chọc khe. Cho chú Anchor lên đá CM (D) để cover cho DMF. Chú còn lại thì cho lam BBM.

Khi muốn chuyển từ phòng ngự sang tấn công thì đẩy Moto lên làm AP (S), BBM ---> CM (A), CM (D) chuyển xuống đá DM (S) (De Jong hoàn hảo cho cả 2 vị trí).

Mà cố gắng làm cho bộ 3 tấn công là favour của nhau đi, mình thử thì thấy bọn nó sẽ chuyền bóng cho nhau nhiều hơn. Đây cũng là cách giảm tính ích kỷ của Balo.

Mình luôn mua Conca ngay mùa đầu nhé, bạn cũng nên cân nhắc. Bổ sung rất nhiều đầu óc và sự mềm mại vào lối chơi của Milan.
    Thêm 1 trung vệ cứng (Astori) và 1 hậu vệ trái (mượn Kolarov..) cũng là việc phải làm, hàng trung vệ mới vào của Milan nói thật khi đá mình rất đau tim và cánh trái của save mình là nơi thủng lưới nhiều nhất khi dùng Antonini, Sciglio và Constant.
    Diễn đàn không có nút thank nhỉ ==

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới