Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

[Tactics] 4-2-3-1 Playmaker Lệch!

Tactic của mình thành tích cũng bình thường, nhưng mình thích vì nó thể hiện được đúng ý đồ của mình mặc dù còn vài điểm ko ưng ý, post lên cùng mọi người khắc phục

Chiến thuật:

Mình hay đảo chiều hàng tiền vệ (AMCR <-> AMCL, MCL <-> MCR) khi tấn công, phòng ngự thiếu hiệu quả hoặc khi kèm người.

Theo mình bắt đầu trận đấu với Standard là hay nhất vì nó dễ dàng sang Counter, Control. Đầu mùa mình chọn áp sát thường xuyên và đầu trận đã chọn TI là Hassle Opponents nhưng để ý các cầu thủ hay bị hút theo đối thủ dẫn đến lỗi vị trí nên sau đó mình chọn default và ko dùng TI đó nữa. Lỗi vị trí giảm rõ rệt, trong trận thắng Chelsea 4-1, cả trận chelsea chỉ có đúng 3 cú sút, 1 cú trúng tích từ tình huống cố định của Luiz và... thành bàn .

Mặc dù bố trí nhiều cầu thủ ở trung lộ nhưng tỉ lệ kiểm soát bóng thực sự ko cao, tầm ~ 50%.

Vị trí quan trọng nhất, tất nhiên là AMCR - Playmaker, nhạc trưởng của các đường lên tấn công. Thay vị chọn 1 tiền vệ đá ở giữa như AMC, mình chọn vị trí AMCR để dễ dàng nhận bóng hơn và thêm 1 điều nữa là, khi mà đối phương quá chú tâm vào kèm playmaker thì bên phía bên kia, AMCL còn 1 Tevez cực kỳ nguy hiểm. Tevez hiện đang là chân sút số 1 của team mình, mặc dù ko đá cao nhất trên hàng công

Khá đáng tiếc là Kun Aguero, đá AMC quá thọt Ko biết là do tactic hay do Kun, vì khi mình thay Kun bằng Tevez hoặc George Green thì vị trí này đều đá tốt :pf: Giống như trường hợp ST, Lewandowski đá quá xịt 28(2) trận chỉ ghi đc 12 bàn, trong khi Dzeko chỉ cần 8(2) trận là đã có 2/3 số bàn thắng của Lewandowski ayha:

Vị trí DRL mình set WB để hỗ trợ hàng tiền vệ và cũng có thêm phương án tấn công khác khi cần (WB dâng sát biên căng ngang hoặc tung ra những quả tạt sớm). Sau 26(1) trận, Clichy có 7 đường kiến tạo, Maicon có 4 trong 14(2) trận, chưa bao giờ DRL của mình kiến tạo được nhiều như vậy :pf:

Shout đầu trận mình chỉ dùng Look for overlap, còn trong trận thay đổi như thế nào là tùy bạn, tham khảo ở đây: http://fm-vn.com/diendan/showthread....4%91%E1%BA%A5u

Kết quả:

MCR:

Jack Rodwell

MCL:

Yaya Toure

James Milner (lúc thiếu người mình hay cho anh này đá Playmaker)

AMC:

Aguero

AMCR:

David Silva

Samir Nasri

AMCL:

Carlos Tevez

ST:

Edin Dzeko

Lewandowski

Link down tactic thì cũng ko cần lắm, vì nhìn hình rồi set theo là đc vì mình ko có chỉnh gì hết, tất cả để default theo game.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    3,560

Từ: [Tactics] 4-2-3-1 Playmaker Lệch!

Thua Reading cả Villa kìa ayha:
    Cả 3 trận thua đều trên sân khách chứng tỏ HLV ko biến đổi chiến thuật nên cầu thủ bị áp lực sân khách đã lâm vào bế tắc và thua cuộc :mocmui1:
    Thêm 1 điều nữa, tac này đá sân khách gần như trận nào cũng lủng, đề nghị HLV bổ sung thêm tac dự phòng khi đá sân khách (kéo MC thành DMC chẳng hạn)

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Ảnh đại diện của DNV
    Số bài viết
    6,748

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnytran Bài viết
    Thua Reading cả Villa kìa ayha:
    Cả 3 trận thua đều trên sân khách chứng tỏ HLV ko biến đổi chiến thuật nên cầu thủ bị áp lực sân khách đã lâm vào bế tắc và thua cuộc :mocmui1:
    Thêm 1 điều nữa, tac này đá sân khách gần như trận nào cũng lủng, đề nghị HLV bổ sung thêm tac dự phòng khi đá sân khách (kéo MC thành DMC chẳng hạn)
    oh thế nên mới bảo mọi người cùng thảo luận mà :fa: :okay:

Ảnh đại diện của hitler1609
    hitler1609 đang ngoại tuyến Quốc trưởng hội núp Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,412

đề nghị test w đội cùi khác :okay:

Ảnh đại diện của DNV
    Số bài viết
    6,748

lơ đang làm story thì test đi :okay:

Số bài viết
    830

sao ko set CM thành BWM defense nhể :fa:

=>

Số bài viết
    584

sao để 2 thằng IF kế nhau, mà k cho thằng AP vào giữa vầy :okay: mà k chơi bẫy vv ah :okay:

Neymar Jr

Số bài viết
    3,560

Về trường hợp Lewan với Dzeko thì có thể do chưa hòa nhập, vì Dzeko SOT rate 57%, Lewan rate 46% -> Lewan chưa đc đồng đội đưa vào tư thế thoải mái để dứt điểm

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Ảnh đại diện của DNV
    Số bài viết
    6,748

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của huyvut814 Bài viết
    sao ko set CM thành BWM defense nhể :fa:
    BWM chạy lăng quăng, mình ko thích :mocmui1: BWM ko có ai bọc lót nếu như bị vượt qua thì thảm họa :okay: vị trí B2B đôi khi mình cũng set thành BWM support, CM def bọc lót phía sau.
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Bộ Đội Bài viết
    sao để 2 thằng IF kế nhau, mà k cho thằng AP vào giữa vầy :okay: mà k chơi bẫy vv ah :okay:
    Tevez là mình muốn nó dâng cao lên khi Kun & Silva/ Nasri có thể vừa hút hậu vệ lại có thêm 1 phương án nữa là chuyền cho Tevez hoặc ST. Rất nhiều tình huống DCR của AI lỗi vị trí & Tevez có cơ hội ghi bàn.

Số bài viết
    6,092

CHưa test nhưng nếu ko nhầm thì đội này có đặc điểm là hàng phòng ngự dâng cao :mocmui1:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới