Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 8 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 79
    Số bài viết
    76

Từ: Thảo luận vấn đề tài chính trong FM13

- Mình luôn gặp khó khăn khi mua cầu thủ, thường là bị hét giá khá cao.
    VD: S Bender mà đòi 35 củ.

- Sao không đưa được cầu thủ trẻ lên đội 1 nhỉ?

Số bài viết
    392

thêm 1 tip nữa là các bác nhìn cột thể lực để phán tầm bao nhiêu tuổi nó đuối sức. Ví dụ mấy thằng đá cánh mà Pace có 16 thì dù ngon đến mấy tầm max 28 tuổi mình cũng đá ra đường. Thường thì rình sau các đợt được gọi lên tuyển quốc gia và đá chính thì value của nó sẽ tăng, mua 1 thằng về thay thế trước rồi canh gần sát lúc thị trường chuyển nhượng đóng cửa để hét giá, mình bán được Rene Adler 29 tuổi 29 tr bảng cho Juve, Van der Vaart 29 tuổi 22tr cho MU,.. tòan nhờ canh value nó lên cao để offer.

nếu có kí hợp đồng thì cố gắng gia hạn sao cho khi bán vẫn còn khoảng 2 năm hợp đồng để tránh tụt value.

Số bài viết
    392

Sven Bender 35 củ là hết sức bình thường

Số bài viết
    11

Dạ cho em hỏi, khi em mua một số cầu thủ, clb chủ quản đã đồng ý bán, mà em ko thể trả lương đàng hoàng cho cầu thủ được, chỉ trả được có 1-2k một tuần là sao ạ ? nhưng khi khác, hay cầu thủ khác lại trả lương lại được bình thường @@

Số bài viết
    6,237

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của halogen1992 Bài viết
    Dạ cho em hỏi, khi em mua một số cầu thủ, clb chủ quản đã đồng ý bán, mà em ko thể trả lương đàng hoàng cho cầu thủ được, chỉ trả được có 1-2k một tuần là sao ạ ? nhưng khi khác, hay cầu thủ khác lại trả lương lại được bình thường @@
    1. có thể là do quỹ lương của bạn còn ít, bạn thử vào boardroom xem rồi điểu chỉnh xem.
    2. bạn thử nâng mức vị trí trong đội hình trong lúc ký hđ xem, key player thì có mức lương cao nhất :cha1:

Số bài viết
    11

Nó thấp một cách bất thường luôn anh ạ, nhưng mà nếu là vấn đề tài chính thì đối với cầu thủ nào cũng vậy đằng này nhầm cầu thủ trả lương bình thường được nhằm thằng khác key player mà tối đa chỉ trả được có 2k/w @@

Số bài viết
    6,237

thì đó bạn vào xem quỹ lương còn bao nhiêu chưa :okay: quỹ âm thì lấy đâu ra cho lương cao dc :okay:

Số bài viết
    76

Cho mình hỏi, các đội bóng có quỹ chuyển nhượng nhiều đầu mùa 1? Mình mới test được vài đội là Man Utd, Tottenham, AC Milan,....

Số bài viết
    6,237

cái này có list mà bạn, mình mình quên tên list là j rồi, ai nhớ post nào :fa:

Số bài viết
    6,092

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của delanh1609 Bài viết
    Cho mình hỏi, các đội bóng có quỹ chuyển nhượng nhiều đầu mùa 1? Mình mới test được vài đội là Man Utd, Tottenham, AC Milan,....
    Cái này tuỳ team thôi bạn, 1 số CLB thậm chí quỹ = 0 ngay đầu mùa 1 .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới