Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 17
    Số bài viết
    202

[Thảo luận] Tac phòng ngự phản công trên sân khách !

Nếu là người chơi FM lâu năm, chắc hẳn các bạn sẽ đôi lần rất cay cú vì sự khác biệt cực kì rõ ràng, trắng trợn và phi lý giữa kết quả thi đấu sân nhà - sân khách Ai đời cùng 1 HLV, cùng những con người ấy, đội hình ấy, phong độ hủy diệt ấy trên sân nhà mà thi đấu như gà mắc tóc trên sân khách :cuimia: (thắng 5-1 ở lượt đi, lượt về thua ngược 6-1 :chiu

Để cùng tránh những trận thua bẽ mặt trước rival, để bảo toàn - không chỉ là CHIẾN THẮNG - mà còn là DANH DỰ, mình kêu gọi ae cùng xây dựng 1 tac CHUẨN chuyên để dùng trên sân khách vs Big 4 và ở CL

Mình xin mở bát bằng cái tac cùi của mình trước:
    Đã thử đủ mọi kiểu đội hình, từ 4-2-3-1 của Mou đến Catenaccio 5 hậu vệ của người Ý, cuối cùng vẫn không thấy hiệu quả tuyệt đối => có vẻ như Defend vs hàng hậu vệ chơi lùi sâu ko thể chịu nổi nhiệt trước hàng công được buff đô pinh sân nhà của AI :tusat: = > mình đẩy cao đội hình lên, hàng tiền vệ chơi rắn,không ngại va chạm chơi áp sát liên tục. Kết quả thu về cũng không tồi, tuy không hoàn toàn khả quan (đá vs MU 5 trận: thắng 2 hòa 2 thua 1, đá vs Juve ở CL: 2 trận thua 1-0, 1 trận thắng 4-0 ). các bàn thua chủ yếu là từ bóng chết, đối thủ vẫn sút được, tuy nhiên chỉ sút xa là chủ yếu, hạn chế tối đa được CCC Mình muốn hàng tiền vệ cầm bóng nhiều được nhiều hơn (h chỉ xấp xỉ 35~ dưới 40%) nhưng set Witch vs Tempo hết cỡ rồi mà vẫn ko đc

1 vài SS:

=> đã đẩy được các cú sút ra xa khỏi vòng cấm

=> sút khung thành và CCC khả quan, trong khi khả năng cầm bóng vẫn hạn chế

Ae có ai có cách nào chơi trên sân khách tốt hơn, hay có khả năng improve được tac mình thì cho mình xin ý kiến nha

file save game: http://www.fshare.vn/file/PA353RLD6P/

tac: http://www.fshare.vn/file/PJ9VLYOVHA/

Số bài viết
    433

Từ: [Thảo luận] Tac phòng ngự phản công trên sân khách !

fm 13 này bọn hv áp sát mà k dám tack, làm bọn tiền vệ cánh rê như hack :il: vậy nên hàng HV mình set áp sát rất thấp 2 trung vệ chỉ từ 3-4 và tacking hard :il:, hv cánh thì áp sát cao hơn cũng hơn nửa cây, tacking thì normal thôi, vì hv cánh chỉ số tack kém, cũng như cần sự đeo bám hơn :fa:

Điều quan trongj nhất là create :il: sân khách thì lối chơi kỷ luật có vẻ an toàn và hạn chế sai sót :fa:

Mình thấy tac của dzunglv combo 13.2.2 cũng khá hay, bạn thử xem sao, đang dùng tac đó kết hợp custom của mình, kết quả khá khả quan :fa:

http://fm-vn.com/diendan/showthread....7ng-h%E1%BB%99

Số bài viết
    262

thử chuyển style chuyền sag chuyền bóng ngắn, tempo sang nhanh, TI là retain possesion xem thế nào ?
    nhiều khả năng cũng ngon, nhưng mà gặp đội mạnh thì k chắc đã ăn đc

SPAM là một hành động rất quan trọng ( Significant) tích cực ( Positive) tuyệt vời ( Amazing) nam tính ( Manly)

Số bài viết
    830

2 hv cánh khi đá sân khách thì set suport or defend là ok + vào kéo thấp hàng hv xuống.......

Lần sửa bài viết gần nhất bởi huyvut814 : 06-02-2013 vào lúc 04:21 PM
    =>

Số bài viết
    202

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của huyvut814 Bài viết
    2 hv cánh khi đá sân khách thì set suport ỏ defend là ok + vào kéo thấp hàng hv xuống.......
    kéo thấp xuống thì ăn hành 100% bạn ạ (kể cả đá 5 hậu vệ) :tusat:

rất welcome đóng góp của các bạn, nhưng mình muốn là muốn các bạn có chút đầu tư chất xám thực sự nên mới up cả file save lên để cùng nghiên cứu cho ra kết quả THỰC TẾ chứ lí thuyết suông ko thôi thì :chao:

Số bài viết
    202

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungeragon Bài viết
    thử chuyển style chuyền sag chuyền bóng ngắn, tempo sang nhanh, TI là retain possesion xem thế nào ?
    nhiều khả năng cũng ngon, nhưng mà gặp đội mạnh thì k chắc đã ăn đc
    riêng chuyền bóng ngắn,TI retain trong khi đẩy tempo lên nhanh là imposible rồi bạn :gach:

Số bài viết
    202

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Hũ Gạo Cứu Đói Bài viết
    fm 13 này bọn hv áp sát mà k dám tack, làm bọn tiền vệ cánh rê như hack :il: vậy nên hàng HV mình set áp sát rất thấp 2 trung vệ chỉ từ 3-4 và tacking hard :il:, hv cánh thì áp sát cao hơn cũng hơn nửa cây, tacking thì normal thôi, vì hv cánh chỉ số tack kém, cũng như cần sự đeo bám hơn :fa:

Điều quan trongj nhất là create :il: sân khách thì lối chơi kỷ luật có vẻ an toàn và hạn chế sai sót :fa:

Mình thấy tac của dzunglv combo 13.2.2 cũng khá hay, bạn thử xem sao, đang dùng tac đó kết hợp custom của mình, kết quả khá khả quan :fa:

http://fm-vn.com/diendan/showthread....7ng-h%E1%BB%99
    cũng đã có tac của zdung trong tay mà chưa có time test để học hỏi :"> tac hot thế mà ko thử quả là sai sót sai sót

Số bài viết
    830

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mongamua11a8 Bài viết
    kéo thấp xuống thì ăn hành 100% bạn ạ (kể cả đá 5 hậu vệ) :tusat:

rất welcome đóng góp của các bạn, nhưng mình muốn là muốn các bạn có chút đầu tư chất xám thực sự nên mới up cả file save lên để cùng nghiên cứu cho ra kết quả THỰC TẾ chứ lí thuyết suông ko thôi thì :chao:
    chỉnh trong SHOUT đấy..chứ chỉnh trong Team instruction là gì.............mình cầm Barca chỉnh vậy ăn đc Real 3 trái trên sân Real..............

=>

Số bài viết
    202

chỉnh Shout thực chất là cách chỉnh TI nhanh đấy bạn. nếu bạn chỉnh Shout mà đã set PI cố định rồi thì cũng ko có ý nghĩa

Số bài viết
    830

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mongamua11a8 Bài viết
    chỉnh Shout thực chất là cách chỉnh TI nhanh đấy bạn. nếu bạn chỉnh Shout mà đã set PI cố định rồi thì cũng ko có ý nghĩa
    vậy bác bỏ shout đi, chình shout làm gì cho mệt................

=>

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới