Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 12 trong tổng số 12
    Số bài viết
    367

Từ: Manu 4-2-4 both flan

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của trungkc Bài viết
    đá trên sân nhà mình tuyệt đối chỉ sử dụng tac 4-2-4 như trên. còn trên sân khách thì tùy từng sân và đối thủ mà mình xoay tua với 1 tac 4-1-2-1-2 nữa.
    đối thủ trung bình yếu thì bạn có thể tùy chọn các vị trí cho phù hợp, nhưng với đối thủ khá và ngang ngửa thì mình mình có 1 số lưu ý:
    . DM,CM và 2 FB phải có đc thể lực 95% trở lên và morale tầm khá. Vì đây là những vị trí then chốt cần phải có đủ thể lực để tranh chấp trong thời gian dài.
    . trận đấu lớn nên cho DM là P.Jones đá DM, Fletcher đá CM để kiểm soát bóng 1 cách tốt nhất. Ngoài ra nếu mua Fellani thì bạn có thể cho đá 1 trong 2 vị trí đó vì chỉ số đẹp và blend khá nhanh. Không nên cho những cầu thủ chưa blend vào đội hình đá DM vì vị trí này kiểm soát thể trận, giữ nhịp nên phải là người cần ng chơi thuần thục. Mình đã thử cho M'villa đá từ đầu mùa nhưng hiệu suất không bao h bằng Jones hay Fellani cho đến khi blend.
    . điều chỉnh chiến thuật với đối phương chỉ nên tackling hard với bé nào ham chạy như tiền vệ cánh, k nên sử dụng với nhiều vị trí nếu bạn k muốn cầu thủ ăn thẻ đỏ.
    . Rooney cho vị trí DLF và Wellbeck cho Proacher. K nên để Rooney hay Persie đá Proacher vì vị trí này chạy trong khoảng sân hẹp và sẽ phí hoài chỉ số cũng như không hợp phong cách đá.
    . BPD cho Vidic Jones Evans. LD cho Ferdinand Smalling Shawcross. LD khá kén ng vì cần phải có chiều cao tốt đá khá thông minh.
    . trước đối thủ yếu thì Pre match nên để Att Movement, ngang thì Def. Set pieces hoặc Def. Position nhưng chủ yếu thua là từ Set pieces== và mình chưa thay đổi đc điều này.
    . 2 cánh thì Valencia Rafael phải cùng Nani Evra trái là tốt nhất.
    . Trong trận đấu thì rate những cầu thủ phòng ngự nào dưới 6.0 mà đã quá 30p đầu thì nên thay ra ngay lập tức, k nên giữ làm gì cả.
    đó 1 số lưu ý của mình trên sân nhà, còn sân khách mình thường xoay tua và điều chỉnh trong trận đấu khá n` nên k nói hết được.
    Bạn upload nốt 4-1-2-1-2 lên được ko ?
    Biết là away bạn thay đổi nhiều nhưng ví dụ vs top 4 thì tnao ?

Số bài viết
    26

Từ: Manu 4-2-4 both flan

http://www.mediafire.com/?8ejoy2bg2w4gq2u
    đây là tac mình sử dụng khi đá away. Sở dĩ tac này là để xoay tua k cho cầu thủ quá mất sức khi đá n` mặt trận, tránh bị bắt bài và chắc chắn trung lộ. shout thì để ban đầu là work ball into box, pass to feet và retain possession. tac này cầm bóng 50/50, dựa vào sự cơ động và chắc chắn của bộ tứ tiền vệ ở giữa.
    mình thường thay đổi cách điều chỉnh trong trận đấu tùy vào stats là chính. nếu thấy bị khoan nhiều 2 cánh thì đừng hoảng mà cho play wider. ghi được bàn mà thế trận k chắc chắn thì lập tức chuyển về counter.
    đá top 4 mà tac này mình để counter ngay từ đầu, hassle nếu thấy bị yếu thế, thay ngay nếu thấy cầu thủ có dấu hiệu xuống sức agressive hay va chạm quá mức cần thiết. Còn chi tiết thì bạn cứ nêu thẳng tình hình r mình sẽ trả lời. đội mạnh mà bạn có thể đá trên sân họ với 4-2-4 thì chỉ có thể là tot với sân rộng , còn manc ars chel mình đều xài tac này.
    Với lại tac này k đc hay vì chỉ chắc chứ hay hòa lảm nhảm do thiếu phương án tấn công và thẻ phạt cao==.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới