Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 58
    Số bài viết
    3,560

Từ: Possession tactic, tại sao không?

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stardust_2602 Bài viết
    Hì thực ra ngoài đời nhiều đội bắt chước barca còn chưa xong (ví dụ swansea, liverpool, arsenal, tuyển VN,... ) nữa là đây còn là game Mình chỉ cố tạo ra 1 lối đá kiểm soát bóng tốt và phối hợp hấp dẫn như barca mình cũng cố mô phỏng cho giống barca, giống đc đến đâu thì đến
    Chuẩn đấy bẹn, phát biểu quá hay
    Mình chỉ cần một tactic lấy bàn thắng từ các pha chọc khe là chính, kể cả gặp khó khăn khi tuyển cầu thủ off the ball 18, 19 cũng đc, nhưng FM2013 13.2.2 này nó ko cho. Cứ phải dốc bóng, phải tạt biên nhiều nó mới ra bàn thắng, khổ quá

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Hì thực ra ngoài đời nhiều đội bắt chước barca còn chưa xong (ví dụ swansea, liverpool, arsenal, tuyển VN,... ) nữa là đây còn là game Mình chỉ cố tạo ra 1 lối đá kiểm soát bóng tốt và phối hợp hấp dẫn như barca mình cũng cố mô phỏng cho giống barca, giống đc đến đâu thì đến
    arsenal có bắt chước barca đâu arsenal phối hợp nhỏ xưa giờ mà chẳng qua giờ team quá nó thành vậy

còn swansea thì quá thành công với nhân lực còn j

Số bài viết
    30

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    arsenal có bắt chước barca đâu arsenal phối hợp nhỏ xưa giờ mà chẳng qua giờ team quá nó thành vậy

còn swansea thì quá thành công với nhân lực còn j
    mình thấy mấy năm gần đây ars chuyển về đá 4-3-3 (thời hoàng kim 4-4-2) dần dần phối hợp giống barca hơn
    swansea theo mình thấy chính là đội giống tiqui taca nhất, từ cách triển khai bóng từ sân nhà, tỉ lệ cầm bóng, ... chỉ là con người của họ chưa đạt tầm kĩ thuật cao như barca thôi
    liverpool thì vốn đang quen lối đá kick-and-rush nên chuyển đột ngột sang đá bóng ngắn ko quen, điển hình như gerrard, downing vốn đang quen bóng dài
    tuyển VN thời goetz cũng như phan thanh hùng cũng cố gắng đá ngắn nhưng có vẻ ko thành công, các cầu thủ khống chế bóng vẫn khá rườm rà, chưa kể vẫn hay phất bóng bổng or tạt bổng vào - cách mất bóng nhanh nhất

Số bài viết
    45

bán cho đội nào vậy ? nani max có 30 thôi mà, cao quá ai thèm mua.
    vào game mềnh hay bán valencia với nani (ghét); valencia rao 25m là chelsea và tot sẽ hỏi mua ngay (trả 1 cục), bán cho chelsea rồi tiếp tục hỏi mua sandro với giá 15m (trả góp) rồi sau đó rao bán nani 36m; tottenham sẽ mua ngay. 2 thằng này là ăn đc 61m rồi

Lần sửa bài viết gần nhất bởi kemsiro : 24-01-2013 vào lúc 11:32 AM
    Mã:
    http://tuananh.us

Số bài viết
    70

Trước tiên là cám ơn bạn vì Tac này " vì mình rất hâm mộ lối đá của Barca nhưng lại yêu giải Ngoại hạng Anh nên không chọn Barca", mặc dù chưa Test nhưng nhìn có vẻ khả quan và tốt " hy vọng vậy :ok: ! Bạn có thể cho mình biết là với Tac này thì Training và Shout sẽ sủ dụng ra sao được không " cụ thể thì càng tốt"

Số bài viết
    30

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lemdzung Bài viết
    Trước tiên là cám ơn bạn vì Tac này " vì mình rất hâm mộ lối đá của Barca nhưng lại yêu giải Ngoại hạng Anh nên không chọn Barca", mặc dù chưa Test nhưng nhìn có vẻ khả quan và tốt " hy vọng vậy :ok: ! Bạn có thể cho mình biết là với Tac này thì Training và Shout sẽ sủ dụng ra sao được không " cụ thể thì càng tốt"
    tac này mình dùng classic tactic nên ko dùng đc shout bạn ạ bạn cũng có thể convert nó sang modern tactic = cách chỉnh player instrution từng người một, tuy nhiên khi dùng shout nó sẽ overlay cái player instruction của mình nên mình ko recommend bạn lắm
    còn training thì pre-season để team cohesion- very high, match prep là tactic 50%
    vào mùa giải thì attacking - average, match prep là attacking movement 20-30% ( ko biết khác gì ko )

trong mùa thì match prep:
    - đá sân nhà gặp đội yếu thì atk movement, đội ngang cơ thì def set pieces
    - đá sân khách gặp đội yếu thì def set pieces, đội ngang cơ thì def positioning.

opposition instruction thì mình để closing down + show onto weaker foot với tiền vệ và tiền đạo đội nó. Nếu gặp thằng nào nhanh rê hack thì tackling hard.

Số bài viết
    70

tac này mình dùng classic tactic nên ko dùng đc shout bạn ạ bạn cũng có thể convert nó sang modern tactic = cách chỉnh player instrution từng người một, tuy nhiên khi dùng shout nó sẽ overlay cái player instruction của mình nên mình ko recommend bạn lắm
    còn training thì pre-season để team cohesion- very high, match prep là tactic 50%
    vào mùa giải thì attacking - average, match prep là attacking movement 20-30% ( ko biết khác gì ko )

trong mùa thì match prep:
    - đá sân nhà gặp đội yếu thì atk movement, đội ngang cơ thì def set pieces
    - đá sân khách gặp đội yếu thì def set pieces, đội ngang cơ thì def positioning.

opposition instruction thì mình để closing down + show onto weaker foot với tiền vệ và tiền đạo đội nó. Nếu gặp thằng nào nhanh rê hack thì tackling hard.
    cám ơn thông tin của bạn, Tac này cầm bóng rất tốt nhưng tỉ lệ dứ điểm thì chưa được tốt lắm ! có thể độ " Nhuần Nhuyễn" với Tac chưa Full hết nên chưa phát huy hết cái hay của Tac, hy vọng khi Full thì nó cho kết quả khả quan!

Số bài viết
    45

vẫn phải thay đổi 1 tí cho phù hợp với con người nữa. ví dụ có chú winger pace, acceleration + dribble cao mà ít cho run with ball thì phí

tacs chưa thấy khác bịêt với raikan cho lắm, cơ mà possession >60% mà chắc rồi.

Mã:
    http://tuananh.us

Số bài viết
    30

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kemsiro Bài viết
    vẫn phải thay đổi 1 tí cho phù hợp với con người nữa. ví dụ có chú winger pace, acceleration + dribble cao mà ít cho run with ball thì phí

tacs chưa thấy khác bịêt với raikan cho lắm, cơ mà possession >60% mà chắc rồi.
    run with ball là cách mất bóng nhanh hơn so với việc chuyền-di chuyển ko bóng-nhận bóng-chuyền-..... Ở barca mình thấy ngoài những cầu thủ kĩ thuật siêu hạng như messi, iniesta thì hầu như ko có ai run with ball cả dù rằng có thể sẽ có lợi trong nhiều tình huống, nhất là nếu winger có pace, dribbling, crossing, acceleration cao, tuy nhiên vô hình chung nó lại đi ngược lại với tư duy của đội hình này
    thế nên mình mới bán nani vs valencia đi ngay từ đầu, 2 cầu thủ điển hình cho việc chạy + tạt trước mình cũng thử mua neymar về trong bản save game khác, tuy nhiên anh này khá cá nhân, chỉ thích rê, ít phối hợp chạy chỗ ( cr7 có lẽ cũng vậy, khó đá đc trong tac này )

Số bài viết
    3,560

mình thấy mấy năm gần đây ars chuyển về đá 4-3-3 (thời hoàng kim 4-4-2) dần dần phối hợp giống barca hơn
    swansea theo mình thấy chính là đội giống tiqui taca nhất, từ cách triển khai bóng từ sân nhà, tỉ lệ cầm bóng, ... chỉ là con người của họ chưa đạt tầm kĩ thuật cao như barca thôi
    liverpool thì vốn đang quen lối đá kick-and-rush nên chuyển đột ngột sang đá bóng ngắn ko quen, điển hình như gerrard, downing vốn đang quen bóng dài
    tuyển VN thời goetz cũng như phan thanh hùng cũng cố gắng đá ngắn nhưng có vẻ ko thành công, các cầu thủ khống chế bóng vẫn khá rườm rà, chưa kể vẫn hay phất bóng bổng or tạt bổng vào - cách mất bóng nhanh nhất
    Arsenal chuyển qua đá 433 vì hết tiền mua tiền vệ trụ và tiền đạo xịn đó mà

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới