Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 58
    Số bài viết
    30

Từ: Possession tactic, tại sao không?

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mr.kevintrung Bài viết
    Sao Bale lại ở cánh phải ???
    Vidal vs Thiago cậu set ~ vị trí như tnao ? Ai công ai thủ hay như nào????
    Bạn post chuyển nhượng nên m xem nào ? Có sài cheat ko ? Mà mua bán nhiều cầu thủ ok thế
    đầu mùa mấy trận đầu mình để RVP đá cánh phải, tuy nhiên có vẻ RVP chưa quen role đá cánh lắm nên mình mới cho young vs bale thay nhau đá cánh phải. Bale đc cái nhanh, khỏe, chạy chỗ cũng tạm, căng ngang tốt, sút thì bthg
    vidal thì mình set đá mcl, role giống như busquet ở barca, bạn có thể xem instruction ở #1, mình ko biết mình set đã hợp lí chưa, vì đúng như barca ngoài đời, busquet đá anchor, luôn là 1 trong những người đầu tiên ở giữa sân tranh chấp thu hồi bóng, khi hậu vệ cánh lao lên thì busquet sẽ lùi về cover
    thiago thì đá mcr, role giống xavi, là người luôn chọn cho mình vị trí tốt nhất để nhận bóng từ các vị trí xung quanh và phát động tấn công, mình để through ball anh này là often ( sau này nếu học PPM tri killer ball thì có thể set về sometimes ).
    Vidal thì tất nhiên sẽ mentality là defensive, thiago thì normal ( khá gần defensive )

Chuyển nhượng đây

mình bán nani, valencia, anderson, chicharito đc 80M, cộng vs 38M lúc đầu là 118M mình đều dùng trò trả góp 4 năm khi mua cầu thủ nữa
    trc đây mình cũng đã thử mua nhiều thằng khác nhau cho các new game khác nhau ( ví dụ như moutinho, felleini, m'vila, gotze, hamsik,...) nhưng có vẻ lần này suôn sẻ và hợp tac nhất nên mới post bài.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyen_son2007 Bài viết
    Cheat chứ còn gì nữa....tac thì nhìn quen lắm, hình như bên fm uk.
    mình ko phủ nhận là giống tac bên fm-uk, mình dùng nhiều guide của raikan để tạo 1 tac riêng cho MU Nếu mình repost thì cho mình xin lỗi nhé :">

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ngtrhieu Bài viết
    đội hình bác bá thế mà, mà ManU mùa đầu thay máu gần hết thế hả bác e nghĩ là xây dựng lối chơi dựa trên những gì mình có trc rồi sau đó mới bổ sung nhân sự để hoàn thiện tac chứ làm tac rồi kén từng ông sao
    mình cũng khoái chơi kiểu xây dựng dần dần, mình cũng đang có 1 save game chơi đến mùa thứ 7 mà mình đã start từ hồi mới mua game này, cũng xây dựng MU dần dần, chơi thế thì sau này ít dùng đc những cầu thủ hiện tại đang thi đấu cho tac (vì nhiều random players xuất hiện khá bá đạo )
    đang muốn thử tac nên thay máu mua những con người cần cho tac

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của St.Nick Bài viết
    hay đấy. thank đã post
    Thanks bác mong bác test dùm, bản fm13 này chơi mãi đến patch 13.2.2 mới bớt rê hack đi 1 tí nên mình mới có hứng chơi tiếp, trước rê hack kinh quá ( toàn kiểu neymar, messi, gotze, reus, wilshere, aguero, muller,... ) nên tac này thua nhiều bàn quá

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnytran Bài viết
    Possession tactic trong game thật ra là set cho tất cả các cầu thủ trên sân chuyền bóng ngắn, rồi áp đảo về số lượng ở trung lộ thế là có nhiều possession, đừng thấy kiểm soát nhiều bóng là nhắc đến tiki taka nghe khó chịu phết.
    Cái hay của tiki taka mà mình thấy ko thể áp dụng vào trong game, đó là sự thay đổi bất ngờ về độ dài của đường chuyền theo vào khu vực thoáng, hay còn gọi là chọc khe bổng. Một giả thuyết mình đặt ra là set pass mixed cho cầu thủ và cầu thủ đó có PPM "Play short simple pass", nhưng ppm này hơi hiếm nên mình chưa bao giờ thử nghiệm được.
    FM13 từ lúc update lên bản 13.2 đổ đi bắt đầu dùng lại đc các tac bóng ngắn, đâm ra lại hơi nhàm.
    mình ko bảo tac này có thể mô phỏng tiqui-taca hoàn toàn, mình chỉ cố hoàn thiện nó thôi mà thực ra trên thế giới đã có nhiều đội bóng muốn đi theo con đường đá tiqui-taca, có thể kể ra như arsenal, liverpool, swansea,... nhưng chưa đội nào làm đc như barca.
    Mình hiểu tiqui-taca ko chỉ là áp đảo khu trung tuyến, kiểm soát nhiều bóng,... Cái hay của tiqui-taca là các cầu thủ chạy chỗ, di chuyển không bóng cực tốt , chưa kể mỗi cầu thủ đều có nền tảng kĩ thuật cao. Swansea đã từng có thời đc miêu tả là đá tiqui-taca, tuy nhiên cầu thủ của họ ko thể or ko bao h có thể đạt tầm di chuyển ko bóng + kĩ thuật như barca. Chính vì thế mình mới nhấn mạnh đến việc điều chỉnh wide play instructions cũng như PPM của các cầu thủ, cũng như việc chọn cầu thủ thích hợp cho tac.
    Về gợi ý của bạn, mình sẽ thử train PPM và set xem sao hi vọng sẽ có tác dụng
    patch 13.2 có vẻ là tac ổn nhất từ đầu đến h, bớt rê hack (dù vẫn còn kha khá), đá fair hơn nhiều

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    oh! mình fan barca nên cũng biết chút ít về tiki-taka :okay: tiki-taka chẳng qua là cách đá được xây dựng dành cho cầu thủ nhỏ con, kỹ thuật tốt thôi còn barca có nhiều cầu thủ như vậy là do chính sách tuyển dụng cầu thủ thay đổi từ những năm 198x cơ. còn chiến thuật chuyền nhiều, 9 fake, pass 10x đường, kiểm soát >60% chỉ là chiến thuật của PEP thôi
    oh, ra thế theo mình biết tiki-taka đã có mầm mống từ thời cruyft, sau đó đc rijkard rồi pep hoàn thiện Pep đã có nhiều thay đổi khá hay cho chiến thuật này, như việc kéo messi vào giữa, busquet role, linh hoạt giữa 4-3-3 và 3-4-3 nhờ dùng alves role Có thể nói pep là người mang tiqui-taca đến đỉnh cao nhất

Số bài viết
    45

tiền thế kia là hợp lí rồi
    nani, valencia, anderson, chicharito đc 80m là còn hơi ít tí, riêng con vẹo nani mềnh đã bán đc 36-38m bảng anh (1 cục) rồi.

Mã:
    http://tuananh.us

Số bài viết
    492

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kemsiro Bài viết
    tiền thế kia là hợp lí rồi
    nani, valencia, anderson, chicharito đc 80m là còn hơi ít tí, riêng con vẹo nani mềnh đã bán đc 36-38m bảng anh (1 cục) rồi.
    bán cho đội nào vậy ? nani max có 30 thôi mà, cao quá ai thèm mua.

Số bài viết
    2,858

2 ông trung vệ chuyền nhiều thế,có vẻ như bế tắc nên chuyền quẩn rồi .

Số bài viết
    930

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Wilshere Bài viết
    Chuyền nhiều mà ko hỏng thì cũng ấn tượng đấy chứ...

Số bài viết
    30

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Wilshere Bài viết
    Mình nói thật là mình ko xem barca nhiều, 1 mùa xem đc 5-10 trận là giỏi theo như mình quan sát thì barca khi triển khai bóng đều xuất phát từ dưới hàng hậu vệ đầu tiên.
    Nói cách khác việc duy trì tỉ lệ possession của barca được build up từ hàng hậu vệ đầu tiên.
    Trc hết là valdes rồi đến 4 hậu vệ, thực tế ở giữa sân đối phương của barca hầu hết đá khá narrow và liên tục pressure xavi và iniesta. Cho nên những người thực hiện nhiều đường chuyền của barca nhất chủ yếu là alves, pique, busquet (đá thấp hơn xavi & iniesta ). Xavi và messi thì vẫn luôn là 2 chân chuyền ổn định nhờ kĩ thuật cao và chọn ví trí tốt
    Bạn có thể tham khảo passing statistic của barca trong 2 trận đấu sau:
    http://www.zonalmarking.net/2010/03/...ng-statistics/
    http://www.zonalmarking.net/2010/04/...ng-statistics/

Ở MU của mình trong fm cũng vậy, ở 1 số pic mình để ở #1 thì người có nhiều pass thành công nhất lần lượt là martinez, vidic, vidal (or rafael), và 2MC

Số bài viết
    6,237

oh! đừng bắt trước barca, vì game đâu phải như ngoài đời

Số bài viết
    930

oh! đừng bắt trước barca, vì game đâu phải như ngoài đời
    "Chim ăn được thì người cũng ăn được" - Trích Mai An Tiêm

Số bài viết
    6,237

game thật ra cũng chỉ là lập trình thôi mà, cần j phải bắt chước y chang, với lại nó cũng k theo ý mình đâu :okay:

Số bài viết
    30

game thật ra cũng chỉ là lập trình thôi mà, cần j phải bắt chước y chang, với lại nó cũng k theo ý mình đâu :okay:
    Hì thực ra ngoài đời nhiều đội bắt chước barca còn chưa xong (ví dụ swansea, liverpool, arsenal, tuyển VN,... ) nữa là đây còn là game Mình chỉ cố tạo ra 1 lối đá kiểm soát bóng tốt và phối hợp hấp dẫn như barca mình cũng cố mô phỏng cho giống barca, giống đc đến đâu thì đến

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới