Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 16
    Số bài viết
    202

Icon14 [B][Chelsea Tactic] True Blue ![/B]

Mình là fan Chelsea, mua licence FM chỉ để thỏa mãn niềm vui khi Chelsea thân iu trở nên độc bá
    Năm nay thấy ít bạn giới thiệu tac hay tự chế, nên cũng mạo muội đưa ra một tac. Không phải bá đạo gì (theo mình nghĩ, trình độ cầu thủ phải chiếm đến 70% thành công ), được cái ổn định (hiếm khi thua các đội chiếu dưới), thủng lưới ít, cầm bóng chắc chắn(~60%) Sân nhà thì chắc khó mà thua được, sân khách thì trận thắng trận thua Big 4. Tac phát huy tối đa khả năng của Hazard (Barca có M10, Real có CR7 thì Chelsea có Hazard :>) và Mata. Mình cũng có chuyển nhượng, nhưng đáng chú ý và hàng khủng hẳn thì chắc chỉ có Cavani thay cho Torres mà thôi (sign free được Llorente mùa 2 mà cũng ít dung, chủ yếu cho dự bị. Mùa 3 bán luôn từ đầu hè lấy 15m ). Nói chung là bộ khung vẫn là của Chelsea hiện thời
    Về general training: 2 tuần đầu để fitness-very high. Sau đó để tactic-high
    Match training: home: def set piece. Alway: defend
    Tỉ lệ general/match train: 70/30. Tu thang 2 trở đi là 60/40 nhé
    Screenshot:
    Đội hình

Thành tích

Key Player

Matches Stats
    1 số trận ở sân nhà

sân khách

Tổng kết: sau khi xem lại kết quả trận đấu cả mùa giải thì rút ra một điều là tac đá trên sân khách vs big4 khá là tệ với những trận thua vỡ mặt (cay nhất là trận ở C1 vs ManCity, lượt đi củ hành nó 5-1, lượt về thằng ôn Betrand làm quả thẻ đỏ ngay phút thứ 5 làm ông vỡ trận thua ngược 6-1 ko thì bét cũng ăn ba rồi) mùa sau sẽ điều chỉnh lại cách đá trên sân khách = tac 4-1-2-1-2 def xem sao
    Tactic download
    http://www.mediafire.com/?47xvuff0ldezet4
    http://www.mediafire.com/?9oyws4csaae5ul0

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi mongamua11a8 : 29-12-2012 vào lúc 07:40 PM

Số bài viết
    186

Từ: [B][Chelsea Tactic] True Blue ![/B]

tac hay đó bạn ơi

Số bài viết
    21

Mình không có ý j về tac của bạn tuy nhiên mình thấy tac này của bạn không có nhiều tính chiến thuật mấy. Thắng Juve 5-1 ở sân nhà nhưng thua 4-1 sân khách. Có những trận thua big 4 tan nát??? Nhiều trận thắng đội chiếu dưới cách biệt ít quá. Còn mấy trận thắng 4-0 3-1 của bạn vz Big 4 thì nhìn overview không có khác biệt về tỷ lệ kiểm soát bóng cũng như vài trận có thế trận kém nhưng vẫn win ???.. Bạn nên link động hơn trong cách dùng đội hình trong từng tình huống.

Số bài viết
    202

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mitdac24581 Bài viết
    Mình không có ý j về tac của bạn tuy nhiên mình thấy tac này của bạn không có nhiều tính chiến thuật mấy. Thắng Juve 5-1 ở sân nhà nhưng thua 4-1 sân khách. Có những trận thua big 4 tan nát??? Nhiều trận thắng đội chiếu dưới cách biệt ít quá. Còn mấy trận thắng 4-0 3-1 của bạn vz Big 4 thì nhìn overview không có khác biệt về tỷ lệ kiểm soát bóng cũng như vài trận có thế trận kém nhưng vẫn win ???.. Bạn nên link động hơn trong cách dùng đội hình trong từng tình huống.
    do mình cũng có tí lười và muốn k.tra xem tac có vận hành tốt ở sân khách không :notgood . Sân khách vs đội mạnh thì nên rút về đá defend 4-1-2-1-2 vs defend line trung bình có lẽ sẽ chủ động ở giữa sân và ít thủng lưới hơn . do ver 13.2.2 nghe ae complain tồi quá nên cả tháng nay chả có hứng đụng vào FM nữa :-<

Số bài viết
    930

Kết quả ngon phết đấy chứ............................

Số bài viết
    32

1 tac thì ko ăn thua,trc chơi fm2012 với tac này cũng khá ngon,cơ mà phải xoay chứ mãi 1 tac bị bắt bài ngay

Số bài viết
    227

Mình cũng fan Chel đây hehe, mà sao thấy cái đội hình xuất phát ko có Mata?

Hazard bản FM13 này quá là bá đạo Duy nhất thằng này của mình cướp được QBV từ Messi sau khi cả mùa nổ 70 quả, assist 50 phát, avg rating 8.2 Hiện vẫn tiếp tục lên đỉnh

ĐH mình gần giống bạn nhưng mà để 2 tiền vệ trụ thôi, cho Mata vào đá AMC như đội hình thật ngoài đời. Còn Hazard để role là IF chứ ko phải là AP.

Trụ thì hiện mình sử dụng Ramires và mua thêm Lars Bender đá xoay tua với Obi Mikel.

Nói chung đá Chel sướng, ĐH ngon, cầu thủ trẻ toàn thần đồng Về sau đá vẫn được dùng mấy ku đang nuôi, khá là sướng

Không có người đàn ông xấu, chỉ có người đàn ông không biết làm giàu

Số bài viết
    85

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của 2love1989 Bài viết

Hazard bản FM13 này quá là bá đạo Duy nhất thằng này của mình cướp được QBV từ Messi sau khi cả mùa nổ 70 quả, assist 50 phát, avg rating 8.2 Hiện vẫn tiếp tục lên đỉnh

ĐH mình gần giống bạn nhưng mà để 2 tiền vệ trụ thôi, cho Mata vào đá AMC như đội hình thật ngoài đời. Còn Hazard để role là IF chứ ko phải là AP.

Trụ thì hiện mình sử dụng Ramires và mua thêm Lars Bender đá xoay tua với Obi Mikel.

Nói chung đá Chel sướng, ĐH ngon, cầu thủ trẻ toàn thần đồng Về sau đá vẫn được dùng mấy ku đang nuôi, khá là sướng
    bác cho e xin tac của bác với, Hazard nổ 70 cơ à :-"

Gái Xưa Động Nhẹ Bảo Dê Gái Nay Động Nhẹ Bảo Chưa Phê Anh À

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

cho xin cái ss Hazard phát :pf:

Số bài viết
    832

thánh à

thánh à
    phọt cái ss ra coi nào

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới