Share game FM24 (PC)

Trang thứ 4 trong tổng số 29 trang Trang đầuTrang đầu ... 2345614 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 31 tói 40 trong tổng số 288
    Số bài viết
    146

Từ: Three-tactic-COMBO (by dzunglv): Chiến thuật 13.1.3, đã test ổn bên FM UK. Post hi vọng mọi ng ủng hộ

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyen_son2007 Bài viết
    uhm rooney nó có come deep nên đá AM là hay, chứ poacher thì ko thích lắm. Ademilson sao bằng Falcao hả bạn , chỉ số đều hoàn hảo, và ppm phù hợp hoàn toàn
    Mình có một poacher rất đáng để thử , đó là Memphis Depay của PSV , bạn nên nuôi thử rồi dùng thằng này , thực sự đá còn ngon hơn cả fierro lẫn ademilson và đó cũng chỉ là một cầu thủ mới 18 tuổi thôi , rất hợp để nuôi dùng sau này

Số bài viết
    492

Từ: Three-tactic-COMBO (by dzunglv): Chiến thuật 13.1.3, đã test ổn bên FM UK. Post hi vọng mọi ng ủng hộ

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    thực ra theo mình là phải có sự lựa chọn, ko tồn tại tactic vừa ghi bàn khủng vừa thủ tốt được, trừ phi bạn có 1 đội hình cực khủng đi kèm, tac công khủng thì thủ sẽ phải chấp nhận cùi đi và ngược lại, đội bóng chỉ có 11 người không đủ để dung hòa cả 2 yếu tố đó. Nếu bạn cố gắng kết hợp cách set defence tốt vs cách công tốt thì kết quả nhận được sẽ lại là công vừa vừa mà thủ cũng vừa vừa, hoặc là công tốt, hoặc thủ tốt, hoặc cân bằng. Như mình thì các tac mình set đều hướng đến ghi trung bình 3-3,5 bàn/trận, thủng <=0,5 bàn/trận, 1 trận chỉ cần sút tầm 15 quả, ccc có 2,3 phát, bù lại possesion >=60%, như thế sẽ cân bằng, dễ kiểm soát trận đấu hơn.

@dzunglv: Mình cũng chưa test tactic của bạn, mà cũng ko test vì quan niệm của mình là chiến thắng của mình phải do mình tạo ra, ko liên quan đến bất kỳ ai khác , nhưng mà sceenshot có vẻ hơi ít nhỉ, mình muốn xem thành tích của MU hơn, còn thành tích đá = Barca của bạn gì đó thì thật ra chưa thấy ấn tượng lắm vì Barca cũng quá khủng rồi.
    Mu thì cũng thế thôi bạn ơi, có chăng là số bàn ít hơn vì không được bén như barca. Đúng là defence của bạn ấy rất hay, hạn chế rất nhiều tình huống thua do bị ăn cross. Mấy trận mình thua ManC và Ars thì đa phần là do bị trọc trung lộ. Thua do bóng dài cũng rất ít, hậu vệ kèm sát và vào bóng rất tốt.

Số bài viết
    492

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kissme59 Bài viết
    Mình có một poacher rất đáng để thử , đó là Memphis Depay của PSV , bạn nên nuôi thử rồi dùng thằng này , thực sự đá còn ngon hơn cả fierro lẫn ademilson và đó cũng chỉ là một cầu thủ mới 18 tuổi thôi , rất hợp để nuôi dùng sau này

THanks! Thực ra mình ko thích test ST lắm, hàng ST mình toàn mua thằng nào trâu bò ổn định để trận nào cũng cày nên với mình Falcao là hợp nhất. Mình đá Mu chỉ băn khoăn 2 MC ở giữa.
    Sao vị trí ấy bây giờ điểm chẳng cao gì nữa...Tìm mãi mấy con hàng chẳng ngon gì cả, thằng cabaye tậu về để long shot mà cả 1 mùa chưa được quả nào @@ (Tại hồi xưa đá có anh vaart là thường xuyên có trong danh sách bàn thắng đẹp nên nghiền long shot).
    Bác nào giới thiệu em nào đá giữa điểm cao nào.

Số bài viết
    141

THanks! Thực ra mình ko thích test ST lắm, hàng ST mình toàn mua thằng nào trâu bò ổn định để trận nào cũng cày nên với mình Falcao là hợp nhất. Mình đá Mu chỉ băn khoăn 2 MC ở giữa.
    Sao vị trí ấy bây giờ điểm chẳng cao gì nữa...Tìm mãi mấy con hàng chẳng ngon gì cả, thằng cabaye tậu về để long shot mà cả 1 mùa chưa được quả nào @@ (Tại hồi xưa đá có anh vaart là thường xuyên có trong danh sách bàn thắng đẹp nên nghiền long shot).
    Bác nào giới thiệu em nào đá giữa điểm cao nào.
    Kevin de Bruyne, dzagoev

Số bài viết
    141

Mình thì rất thích sử dụng 2 tiền đạo trong 1 đội hình , thực sự mình đã test tactic của bạn , và mình "cực kì ấn tượng với cách set defence" của bạn , tactic mình tạo cũng có khả năng ghi bàn gần như tương đương với tactics bạn post , và một khác biệt nữa là mình thích sử dụng 2 tiền đạo ảo ở hai cánh hơn là dùng 2 wing đơn thuần chỉ để cross , mình nghĩ sử dụng 2 tiền đạo ảo sẽ tận dụng được lợi thế tối đa sức mạnh từ 2 cánh , tactics mình dùng từ fm10 đến h và lúc nào cũng phát huy tối đa sức mạnh tấn công , với 1 đội hình mùa 1 của newcastle mình đã từng nã 11 bàn vào lưới man city và 6 7 bàn vào lưới các đội lớn ở fm 12 , sang fm 13 thì mọi thứ đã trở nên khó khăn hơn , nhưng việc ghi bàn vẫn rất tốt , tuy nhiên ở khả năng phòng thủ thì tactic của mình là một thảm họa thực sự :daudau3: , mình đang nghiên cứu để học tập khả năng set defence của bạn nhằm ứng dụng trong tactics của mình ^^
    Mình so sánh thế này có vẻ to tát nhưng mình cảm giác ý tưởng này khá giống với đội hình kiểu "tiền đạo ảo" của Man utd giai đoạn Rooney-Tevez-Ronaldo nhỉ. Cũng đáng để thử lắm. Bạn có upload tactic trên diễn đàn không, mình rất muốn tham khảo.

Chỉ dựa trên ý tưởng ban đầu thì chưa nói được gì, nhưng mình nghĩ hàng tấn công sẽ hoạt động linh hoạt, thêm roaming run và swapping thì sẽ rất khó cho đối thủ có thể kèm cặp tiền đạo và tiền vệ đội bạn. Tuy nhiên ngược lại bạn nên chú ý đến phòng ngự, nhất là ở hai cánh, vì khi đối thủ phản công bạn chỉ có một hậu vệ cánh đối chọi với hậu vệ và tiền vệ đội bạn. Cần tránh khả năng này xảy ra. Kể cả khi DM của bạn close down thì anh ta sẽ bỏ vị trí ở trung tâm.

Lưu ý là đội hình "tiền đạo ảo" của man utd hay cả Barcelona sau này cũng thường chỉ đá với một người cao nhất thôi, không phải 2. Bạn thử để một tiền vệ cánh là AM còn một đứng ngang hàng với MC xem sao.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dzunglv : 13-12-2012 vào lúc 02:58 PM

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    thực ra theo mình là phải có sự lựa chọn, ko tồn tại tactic vừa ghi bàn khủng vừa thủ tốt được, trừ phi bạn có 1 đội hình cực khủng đi kèm, tac công khủng thì thủ sẽ phải chấp nhận cùi đi và ngược lại, đội bóng chỉ có 11 người không đủ để dung hòa cả 2 yếu tố đó. Nếu bạn cố gắng kết hợp cách set defence tốt vs cách công tốt thì kết quả nhận được sẽ lại là công vừa vừa mà thủ cũng vừa vừa, hoặc là công tốt, hoặc thủ tốt, hoặc cân bằng. Như mình thì các tac mình set đều hướng đến ghi trung bình 3-3,5 bàn/trận, thủng <=0,5 bàn/trận, 1 trận chỉ cần sút tầm 15 quả, ccc có 2,3 phát, bù lại possesion >=60%, như thế sẽ cân bằng, dễ kiểm soát trận đấu hơn.

@dzunglv: Mình cũng chưa test tactic của bạn, mà cũng ko test vì quan niệm của mình là chiến thắng của mình phải do mình tạo ra, ko liên quan đến bất kỳ ai khác , nhưng mà sceenshot có vẻ hơi ít nhỉ, mình muốn xem thành tích của MU hơn, còn thành tích đá = Barca của bạn gì đó thì thật ra chưa thấy ấn tượng lắm vì Barca cũng quá khủng rồi.
    Chuẩn! Nên có nhiều phương án, tấn công, phòng ngự và dung hoà. Sử dụng đúng lúc là chìa khoá chiến thắng.

Mình dự định up cả đống hình lên đấy nhưng mà mấy hôm bận quá trời còn không chơi được nữa. Thành thật xin lỗi các bạn

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của minhduc9987 Bài viết
    trận gặp At.Madrid là trận lượt về , trận lượt đi đã thắng 5-0 nên mình ko tập trung lắm vừa lướt web vừa chơi thôi.
    vừa quay đi quay vào đã 2-0, nên mình chuyển tac, chỉnh shout, thì dẫn lại 3-2, xong cuối trận thì bị gỡ 3-3
    đá thoải mái nên ko chú trọng vào kết quả

save match cho ban nghien cuu
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?ahhicjhxh5f57cb
    p/s: minh táng luôn tac là combo 3 khi khởi đầu mỗi trận đấu vì nó tấn công mãnh liệt hơn các tac kia
    Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình sẽ feedback sớm nhất có thể.

Mà FM13 có một trò rất ức chế. Trong những trận không quan trọng, như vòng cuối đấu bảng C1 hay league cup, mình hay đú đởn cho đội dự bị trẻ trâu vào đá. Vấn đề là nếu hoà hoặc thua thì có vẻ ảnh hưởng khơ khớ đến Moral cả đội. Tất nhiên cũng có thể trong những mùa đầu dẫn dắt, clb chưa quen với hlv nên tâm lý mong manh hơn. Mình cũng nghe nói là những mùa sau Morale sẽ dễ dàng hơn.

Số bài viết
    141

uhm rooney nó có come deep nên đá AM là hay, chứ poacher thì ko thích lắm. Ademilson sao bằng Falcao hả bạn , chỉ số đều hoàn hảo, và ppm phù hợp hoàn toàn
    ừa đúng Falcao thì rất toàn diện. Là mình có thói quen tìm cầu thủ trẻ thôi. Với lại chỉ số và PM thì luyện cũng được mà. Falcao lương cao ăn cơm tốn gạo, mua đắt mà tuổi cũng không trẻ trung gì nữa

Số bài viết
    141

Bạn có screenshot của Memphis tương lai không share cho mình với! Ku này thật sự ấn tượng đó, mới đá chuyên nghiệp một năm mà đã phong Ronaldo Hà Lan rồi. Ngoài đời đá cũng choáng nữa: http://www.youtube.com/watch?v=0yIOa9IkG2o

Bạn mua Memphis giá cả thế nào?

Xem lại game mình thì ku này nằm trong shortlist từ cuối mùa giải trước rồi nè. Nhưng trong game bạn Memphis có bị injury proneness không?

Số bài viết
    141

Mu thì cũng thế thôi bạn ơi, có chăng là số bàn ít hơn vì không được bén như barca. Đúng là defence của bạn ấy rất hay, hạn chế rất nhiều tình huống thua do bị ăn cross. Mấy trận mình thua ManC và Ars thì đa phần là do bị trọc trung lộ. Thua do bóng dài cũng rất ít, hậu vệ kèm sát và vào bóng rất tốt.
    Trường hợp thủng lưới quá nhiều bạn do chọc khe trung lộ, nói chung chung thì bạn nên cân nhắc giảm D-line, giảm closing down của CMs và CBs, hoặc dùng bẫy việt vị để hạn chế. Ngoài ra nếu tình huống chọc khe xuất phát từ việc mất bóng giữa sân (hậu vệ chưa kịp vào vị trí), thì nên khắc phục khâu giữ bóng nữa.

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới