Share game FM24 (PC)

Trang thứ 3 trong tổng số 29 trang Trang đầuTrang đầu 1234513 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 288
    Số bài viết
    141

Từ: Three-tactic-COMBO (by dzunglv): Chiến thuật 13.1.3, đã test ổn bên FM UK. Post hi vọng mọi ng ủng hộ

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyen_son2007 Bài viết
    vãi lều, thủng lưới có 21 bàn @@. Kinh hoàng, down về test gấp.
    Đọc bài bạn này bên fm uk thấy chuyên môn cao thế :d. Bên fm-vn mình mà có nhiều bài chất lượng thế thì
    Thanks bạn!

Mình nghĩ chúng ta nên tích cực chia sẻ và thắc mắc, như thế trình sẽ tăng lên ngay. Mình vừa loanh quanh diễn đàn mình, thấy có cả thread hướng dẫn Shout rất tỉ mỉ :x

Số bài viết
    930

Từ: Three-tactic-COMBO (by dzunglv): Chiến thuật 13.1.3, đã test ổn bên FM UK. Post hi vọng mọi ng ủng hộ

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dzunglv Bài viết
    Chuẩn không cần chỉnh. Mình thấy rất nhiều người đã thiên về chiều hướng khởi đầu với một chiến thuật basic và quan tâm hơn đến các yếu tố quản lý mà vẫn thành công trong bóng này. Chơi kiểu ấy bền hơn là sử dụng tweaked tactic. Ngoài ra các tweaked tactic có nhược điểm là khó thay đổi trong trận đấu. Tất nhiên nếu các bạn muốn có một chiến thuật nền để phát triển theo ý mình thì 2Combo3Combo cũng có thể là lựa chọn.
    Chính xác những j mình đang theo...............................

Số bài viết
    141

Mình xem 2 tac ùi, có MC xúc về 2 em Hamsik hoặc De Rossi thì bá đạo từng hạt gạo. 2 cánh bạn set cũng hay. Nói chung cánh set theo tùy từng người, Valencia trong game cũng không tồ như ngoài đời đâu hơi bị bá đạo đấy nên cho nó free sẽ có nhiều tình huống bon qua rừng hậu vệ luôn

p/s: Lời khuyên chân thành, ko nên test tac này nữa. test rồi nghiện luôn đó @@. Combo này bá đạo quá. Đá Mu liền tù tì trong 2 tuần win ars 4-1 rồi 5-4, hòa barca ở trên sân khách 2-2 tình huống thành bàn nhiều gấp 3 @@. Đá với ManC win 3-0 ép sân toàn tập @@.
    Tác mình cứ gặp barca với ManC là ở chiếu dưới, đá mà sợ xón ra quần
    Thực ra một phần vì dè dặt mình mới đặt BWM cặp với DPM (Deep playing midfielder), một phần vì mình hơi chuộng Phil Jones đá MC. Tuy nhiên nếu là fan Man utd và thực hiện sơ đồ của sơ Alex thì sẽ là Box to Box và DPM, với một cầu thủ mẫu Carrick, Scholes, De Rossi, Andrea Poli... là người duy nhất đá trên hàng hậu vệ, hold up ball và dictate tempo. Tất nhiên chơi được vậy mình nghĩ cũng khá phiêu đó!

Số bài viết
    141

Hiz, combo này tốt nhất nên bán Persi ngay và luôn. Sức anh ấy không đá nổi, đá 5 trận inf bà nó 2 trận @@. Xuống sức cực nhanh luôn
    Mình nghĩ không nên! Persie đá khá tốt mùa đầu bên mình. Ngoài ra anh ta chơi rất hay trong những thời khắc quyết định! Ngay cả chấn thương liên miên Persie vẫn là một tutor rất tốt. Man utd không thiếu xiền lắm nên mình nghĩ giữ lại thì hơn.

Một đặc điểm nữa là những injury proneness khi ở một đội bóng lâu dài thì sẽ có xu hướng ít chấn thương đi, vì đội ngũ y tế đã quen chăm sóc anh ta. Giảm nhẹ chế độ luyện tập và không nên để đá cả trận, xoay tua thường xuyên cũng có tác dụng đó!

Số bài viết
    141

Dễ hiểu mà bác. Nôm na là:
    Combo1 chơi bóng ngắn, kiếm soát thế trận.
    Combo 3 Chơi bóng dài, vị trí như combo 1
    => hình như lời khuyên của bác ấy là ko nên chỉ đạo gì thêm thì phải, mình đọc qua 1 lần ko nhớ lắm
    Combo 2 sử dụng khi đá sân khách, hoặc những đội bóng mạnh hơn. Tiền đạo ko dùng những ông có pace cùi bắp, như ông Persi là không dùng. Khi muốn câu giờ, kiếm soát thì chỉ đâọ retain possisson (từ này k nhớ viết sao), pass to feet, droop dreeper.
    Vị trí 2 MC giữ thì hàng tuyển là có PPM "try killer ball" (chọc khe á), poacher thì cần phá bẫy việt vị ( hiện k nhớ viết sao), AM k cần thì phải
    => nói chung mình đá thấy em wellbeck đá Tiền đạo, rooney đá AM là cực đẹp. Sau chắc thay bằng Falcao
    Mình rất muốn luyện Rooney bỏ come deep to get the ball nhưng nó quen riết rồi tập mãi khong đc. Nếu muốn thay welbeck bạn có rất nhiều phương án ngon hơn Falcao nhiều! Ademilson chẳng hạn. Rooney có thể thay bằng Isco, W. Nem, Ross Barkley ...hoặc nếu train hợp lý thì Kagawa và Powell cũng ổn

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dzunglv : 13-12-2012 vào lúc 12:10 PM

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của minhduc9987 Bài viết
    Mình mới đá đc 6 trận và kết quả đây :notbad:

Kết luận sơ sơ Tac kiểm soát bóng tốt nên hạn chế được số bàn thua , 2 cánh đá rất bá đạo, toàn căng ngang hoặc bem lên cho tiền đạo bum
    Thank bạn rất nhiều!

Mà bạn có thể tả thêm chi tiết tình huống 3 bàn thua Real khong?

Số bài viết
    146

Chuẩn không cần chỉnh. Mình thấy rất nhiều người đã thiên về chiều hướng khởi đầu với một chiến thuật basic và quan tâm hơn đến các yếu tố quản lý mà vẫn thành công trong bóng này. Chơi kiểu ấy bền hơn là sử dụng tweaked tactic. Ngoài ra các tweaked tactic có nhược điểm là khó thay đổi trong trận đấu. Tất nhiên nếu các bạn muốn có một chiến thuật nền để phát triển theo ý mình thì 2Combo3Combo cũng có thể là lựa chọn.
    Mình thì rất thích sử dụng 2 tiền đạo trong 1 đội hình , thực sự mình đã test tactic của bạn , và mình "cực kì ấn tượng với cách set defence" của bạn , tactic mình tạo cũng có khả năng ghi bàn gần như tương đương với tactics bạn post , và một khác biệt nữa là mình thích sử dụng 2 tiền đạo ảo ở hai cánh hơn là dùng 2 wing đơn thuần chỉ để cross , mình nghĩ sử dụng 2 tiền đạo ảo sẽ tận dụng được lợi thế tối đa sức mạnh từ 2 cánh , tactics mình dùng từ fm10 đến h và lúc nào cũng phát huy tối đa sức mạnh tấn công , với 1 đội hình mùa 1 của newcastle mình đã từng nã 11 bàn vào lưới man city và 6 7 bàn vào lưới các đội lớn ở fm 12 , sang fm 13 thì mọi thứ đã trở nên khó khăn hơn , nhưng việc ghi bàn vẫn rất tốt , tuy nhiên ở khả năng phòng thủ thì tactic của mình là một thảm họa thực sự :daudau3: , mình đang nghiên cứu để học tập khả năng set defence của bạn nhằm ứng dụng trong tactics của mình ^^

Số bài viết
    5,684

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kissme59 Bài viết
    Mình thì rất thích sử dụng 2 tiền đạo trong 1 đội hình , thực sự mình đã test tactic của bạn , và mình "cực kì ấn tượng với cách set defence" của bạn , tactic mình tạo cũng có khả năng ghi bàn gần như tương đương với tactics bạn post , và một khác biệt nữa là mình thích sử dụng 2 tiền đạo ảo ở hai cánh hơn là dùng 2 wing đơn thuần chỉ để cross , mình nghĩ sử dụng 2 tiền đạo ảo sẽ tận dụng được lợi thế tối đa sức mạnh từ 2 cánh , tactics mình dùng từ fm10 đến h và lúc nào cũng phát huy tối đa sức mạnh tấn công , với 1 đội hình mùa 1 của newcastle mình đã từng nã 11 bàn vào lưới man city và 6 7 bàn vào lưới các đội lớn ở fm 12 , sang fm 13 thì mọi thứ đã trở nên khó khăn hơn , nhưng việc ghi bàn vẫn rất tốt , tuy nhiên ở khả năng phòng thủ thì tactic của mình là một thảm họa thực sự :daudau3: , mình đang nghiên cứu để học tập khả năng set defence của bạn nhằm ứng dụng trong tactics của mình ^^
    thực ra theo mình là phải có sự lựa chọn, ko tồn tại tactic vừa ghi bàn khủng vừa thủ tốt được, trừ phi bạn có 1 đội hình cực khủng đi kèm, tac công khủng thì thủ sẽ phải chấp nhận cùi đi và ngược lại, đội bóng chỉ có 11 người không đủ để dung hòa cả 2 yếu tố đó. Nếu bạn cố gắng kết hợp cách set defence tốt vs cách công tốt thì kết quả nhận được sẽ lại là công vừa vừa mà thủ cũng vừa vừa, hoặc là công tốt, hoặc thủ tốt, hoặc cân bằng. Như mình thì các tac mình set đều hướng đến ghi trung bình 3-3,5 bàn/trận, thủng <=0,5 bàn/trận, 1 trận chỉ cần sút tầm 15 quả, ccc có 2,3 phát, bù lại possesion >=60%, như thế sẽ cân bằng, dễ kiểm soát trận đấu hơn.

@dzunglv: Mình cũng chưa test tactic của bạn, mà cũng ko test vì quan niệm của mình là chiến thắng của mình phải do mình tạo ra, ko liên quan đến bất kỳ ai khác , nhưng mà sceenshot có vẻ hơi ít nhỉ, mình muốn xem thành tích của MU hơn, còn thành tích đá = Barca của bạn gì đó thì thật ra chưa thấy ấn tượng lắm vì Barca cũng quá khủng rồi.

Số bài viết
    456

Thank bạn rất nhiều!

Mà bạn có thể tả thêm chi tiết tình huống 3 bàn thua Real khong?
    trận gặp At.Madrid là trận lượt về , trận lượt đi đã thắng 5-0 nên mình ko tập trung lắm vừa lướt web vừa chơi thôi.
    vừa quay đi quay vào đã 2-0, nên mình chuyển tac, chỉnh shout, thì dẫn lại 3-2, xong cuối trận thì bị gỡ 3-3
    đá thoải mái nên ko chú trọng vào kết quả

save match cho ban nghien cuu
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?ahhicjhxh5f57cb
    p/s: minh táng luôn tac là combo 3 khi khởi đầu mỗi trận đấu vì nó tấn công mãnh liệt hơn các tac kia

Số bài viết
    492

Mình rất muốn luyện Rooney bỏ come deep to get the ball nhưng nó quen riết rồi tập mãi khong đc. Nếu muốn thay welbeck bạn có rất nhiều phương án ngon hơn Falcao nhiều! Ademilson chẳng hạn
    uhm rooney nó có come deep nên đá AM là hay, chứ poacher thì ko thích lắm. Ademilson sao bằng Falcao hả bạn , chỉ số đều hoàn hảo, và ppm phù hợp hoàn toàn

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới