Share game FM24 (PC)

Trang thứ 19 trong tổng số 29 trang Trang đầuTrang đầu ... 91718192021 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 181 tói 190 trong tổng số 288
    Số bài viết
    141

SHOUT hữu hiệu cho COMBO

Chào các bạn, Hiện nay Leeds của mình đang đá rất ổn. Trải qua mùa giải mình đã tìm được một số Shout khá tốt dùng cho COMBO, giải quyết trực tiếp một số rắc rối của các bạn:

Chống sút xa bừa: Push higher up, Work ball into box
    Chống hậu vệ không chịu nổi sức ép, chuyền về bất cẩn: Pass ball into space, Get ball foward
    Cả hai trường hợp trên: Dùng cả 4 shout trên cho mình kết quả rất tốt
    Phòng ngự hoặc phòng ngự phản công khi dùng 1COMBO: Drop deeper, stand on feet, play narrower, pass into space, get ball foward, stand off opponents (nhiều đối thủ khi cố gắng tìm bàn gỡ đã bị ôm hận vì mình phản công BẰNG 1COMBO sử dụng shout này)

NGOÀI RA: ĐỐI VỚI 13.2.2, CÁC BẠN HÃY BỎ QUA CÁC UPDATE CỦA MÌNH, QUAY LẠI DÙNG COMBO BAN ĐẦU (LINK MÌNH VẪN GIỮ Ở BÀI GỐC), SAU MỘT THỜI GIAN CỐ GẮNG NÂNG CẤP MÌNH PHÁT HIỆN RA COMBO BAN ĐẦU VẪN LÀ TUYỆT NHẤT, CHỈ CẦN SỬA LẠI GOAL KEEPER DISTRIBUTION Ở 2COMBO THÀNH DEFENDER COLLECT LÀ ĐƯỢC. MÌNH SẼ UPLOAD LINK HOÀN CHỈNH CỦA COMBO DÙNG TỐT CHO PATCH 13.2.1 VÀ 13.2.2 LÊN THỜI GIAN SỚM NHẤT (QUAY LẠI VỚI COMBO BAN ĐẦU)

Số bài viết
    141

Từ: Three-tactic-COMBO (by dzunglv): Chiến thuật 13.1.3, đã test ổn bên FM UK. Post hi vọng mọi ng ủng hộ

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Lis Bài viết
    confirm combo 3 của dzunglv xài ổn cực kì

có đìu tùy đội mà fải tùy chỉnh lại cho hợp lý, cũng như các cầu thủ hiện có

vote 8.5/10 cho tac
    Thanks bạn Lis,

Có thể được bạn upload anh em xem mấy cái screenshot cho trực quan: đội hình của bạn, kết quả thi đấu.

Bạn đang chơi patch mới nhất không (13.2.1 hoặc 13.2.2 đều coi là patch mới nhất)

Số bài viết
    367

Từ: SHOUT hữu hiệu cho COMBO

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dzunglv Bài viết
    Chào các bạn, Hiện nay Leeds của mình đang đá rất ổn. Trải qua mùa giải mình đã tìm được một số Shout khá tốt dùng cho COMBO, giải quyết trực tiếp một số rắc rối của các bạn:

Chống sút xa bừa: Push higher up, Work ball into box
    Chống hậu vệ không chịu nổi sức ép, chuyền về bất cẩn: Pass ball into space, Get ball foward
    Cả hai trường hợp trên: Dùng cả 4 shout trên cho mình kết quả rất tốt
    Phòng ngự hoặc phòng ngự phản công khi dùng 1COMBO: Drop deeper, stand on feet, play narrower, pass into space, get ball foward, stand off opponents (nhiều đối thủ khi cố gắng tìm bàn gỡ đã bị ôm hận vì mình phản công BẰNG 1COMBO sử dụng shout này)

NGOÀI RA: ĐỐI VỚI 13.2.2, CÁC BẠN HÃY BỎ QUA CÁC UPDATE CỦA MÌNH, QUAY LẠI DÙNG COMBO BAN ĐẦU (LINK MÌNH VẪN GIỮ Ở BÀI GỐC), SAU MỘT THỜI GIAN CỐ GẮNG NÂNG CẤP MÌNH PHÁT HIỆN RA COMBO BAN ĐẦU VẪN LÀ TUYỆT NHẤT, CHỈ CẦN SỬA LẠI GOAL KEEPER DISTRIBUTION Ở 2COMBO THÀNH DEFENDER COLLECT LÀ ĐƯỢC. MÌNH SẼ UPLOAD LINK HOÀN CHỈNH CỦA COMBO DÙNG TỐT CHO PATCH 13.2.1 VÀ 13.2.2 LÊN THỜI GIAN SỚM NHẤT (QUAY LẠI VỚI COMBO BAN ĐẦU)
    Update sớm để m test với 13.2.2 xem tnao nhé ! mà 13.2.2 ko thay đổi gì match engine thì phải ....

Số bài viết
    141

Từ: SHOUT hữu hiệu cho COMBO

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mr.kevintrung Bài viết
    Update sớm để m test với 13.2.2 xem tnao nhé ! mà 13.2.2 ko thay đổi gì match engine thì phải ....
    Done!

ừa 13.2.2 y chang 13.2.1

Số bài viết
    141

Từ: Three-tactic-COMBO (by dzunglv): Chiến thuật 13.1.3, đã test ổn bên FM UK. Post hi vọng mọi ng ủng hộ

Mình nghĩ cái này có thể có ích cho các bạn: List cầu thủ giá rẻ chất lượng cho các đội championship:

ST: Sanogo (free sau nửa mùa giải), Mason Bennett (mình không có chú này nhưng mọi ng suggest ghê quá), Eneramo (stat cực tốt! các đội ở Anh khó mua do work permit)
    AML: Mattheus (settle hơi lâu nhưng một khi đã vào phom đá rất được, giá cũng không rẻ lắm, 1,7m)
    AMC: Boudjemaa (mình mua 350k, nhưng có người suggest chỉ 60k thôi, cực chất! lương rẻ bèo). Adryan (875k, thủ lĩnh hàng công thực thụ)
    AMR: Boutadjine (free vào kỳ cn mùa đông, IF điển hình, đá ST cũng tốt). Hàng chất nhưng đắt: Will Hughes (4 củ-_-)
    MC: Diskerud (free từ đầu, vừa về từ kỳ cn mùa đông, đá hai trận ghi 2 bàn sút xa -_-) Hiljemark (875k, ông này thì chắc nhiều người biết rồi, settle hơi chậm nên mới mua về đừng hy vọng nhiều. Sau nửa mùa giải là hái quả ngọt được rồi), Bressan (free kỳ cn mùa đông, hàng chất từ FM12, sang FM13 vẫn được nhiều ng ưa chuộng, tiếc rằng Leeds không thiếu người)
    LB, RB: Polomat, Farkas (free, mùa sau mới về nên chưa biết thế nào, đã được nhiều người dùng vào đảm bảo chất lượng)
    DC: Doria thì khỏi nói rồi (500k). Del Fabro (trẻ, rẻ, cực ổn định 800k-1,3m). Đắt một chút nhưng chất: Romagnoli (4m)
    GK: Adrian Ortola (wonderkid 60k rẻ như cho không)

Một số hảo thủ của Leeds: Aidan White (retrain thành AML, hiện đang dẫn đầu assist list của champion ship), Norris (già nhưng vẫn dẻo, dùng tốt ít nhất 2 mùa, ghi bàn chỉ kém Sanogo dù đá MC, đá tốt khi retrain thành AMR), Tom Lees (thủ lĩnh hàng thủ tương lai, đá tốt ngay từ đầu), Rodolph Austin (vừa thể lực vừa kỹ thuật, BWM hoặc DM tuyệt hảo, khi kéo về đá DC cần cân nhắc khả năng không chiến)

Số bài viết
    141

Chào các bạn!

Sau những ngày cuối tuần mình đã vô định Championship cùng Leeds Utd. Mùa giải thăng hạng cùng những mục tiêu mới đang chờ đón cả đội bóng. Sau đây sẽ cập nhật link gốc cùng các tactic, các bạn kéo về trang đầu để cập nhật:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dzunglv : 14-01-2013 vào lúc 03:24 AM

Số bài viết
    141

Còn đây là mùa giải thứ 2 cùng Man utd (không nhớ đã upload chưa nữa ^^- Thêm một lần vô địch PL và thêm một lần đau tại UCL):

Nhân sự:

Số bài viết
    466

Trường hợp thủ môn hay ném ẩu cho tiền đạo đối phương thì nên chỉnh thế nào vậy bác Dũng, em đang xài Viviano nó cứ hay ném banh vào khoảng trống giữa 2 hậu vệ hoặc khoảng trống giữa hậu vệ biên và hậu vệ quá

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cesx Bài viết
    Trường hợp thủ môn hay ném ẩu cho tiền đạo đối phương thì nên chỉnh thế nào vậy bác Dũng, em đang xài Viviano nó cứ hay ném banh vào khoảng trống giữa 2 hậu vệ hoặc khoảng trống giữa hậu vệ biên và hậu vệ quá
    Viviano có lực kick tốt hơn hẳn throw, trong game mình hiện tại kick: 16, throw: 12. Bạn thử Long kick, hoặc nếu defender collect thì chỉ định chuyền cho một hậu vệ nào đó xem. Đừng để goal keeper distribution là Mixed hoặc quick throw nữa, và giảm Creative freedom của thủ môn xuống. Ngoài ra bạn xem cả d-line xem hậu vệ có dâng lên quá cao không nhé.

Số bài viết
    830

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dzunglv Bài viết
    Viviano có lực kick tốt hơn hẳn throw, trong game mình hiện tại kick: 16, throw: 12. Bạn thử Long kick, hoặc nếu defender collect thì chỉ định chuyền cho một hậu vệ nào đó xem. Đừng để goal keeper distribution là Mixed hoặc quick throw nữa, và giảm Creative freedom của thủ môn xuống. Ngoài ra bạn xem cả d-line xem hậu vệ có dâng lên quá cao không nhé.
    thủ môn cũng phải set creative sao bác, cư nghĩ là ko cần set mấy cái đấy....................

=>

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới