Share game FM24 (PC)
Trang thứ 10 trong tổng số 12 trang Trang đầuTrang đầu ... 89101112 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 91 tói 100 trong tổng số 112
    Số bài viết
    334

Từ: Genie Scout 2013 Public Version

chuẩn cái này xem pa ca với tham khảo giá nó đưa thôi chứ 9 xác sao dc

Số bài viết
    10

Icon10 Từ: Genie Scout 2013 Public Version

Trên trang chủ có bản full rùi mà, tiếng việt đàng hoàng. Nhưng dùng cái này đánh giá ko chính xác bằng scout trong game cả về giá cả lẫn khả năng của cầu thủ. Dùng cái này chỉ xem được chỉ số ban đầu và 1 phần chỉ số ẩn quan trọng như phong độ, xấu chơi, chấn thương và trận cầu lớn là chính xác. Theo kn của mình, khả năng tiến bộ của 1 ngôi sao là do tập luyện, môi trường phát triển, phong cách thi đấu của đội bóng, do HLV huấn luyện nữa. Khi chơi mình từng thử nghiệm, 1 cầu thủ chỉ số khá, Genie cũng đánh giá ko cao, nhưng đội scout của mình thì lại đánh giá rất cao, vậy nên mình mua về cho huấn luyện, sau 4 năm, cầu thủ đó phát triển cực nhanh, chỉ số ko cao lắm nhưng đá lại cực hay, vào Genie xem lại thì nó đã đánh giá khác đi rùi, lần này là " xuất sắc nhất tại vị trí của a ta" thay cho " 1 cầu thủ chuyên nghiệp" như trước. Cùng với đó là nhiều cầu thủ khác vì nghe lòi Genie mà mình bỏ qua, sau đó đều phát triển tốt hơn rất nhiều. KN chơi ko được lâu lắm của mình là chỉ số chỉ là phụ thui, có cầu thủ bình thường mà có rate cao, thi đấu tốt, giá chuyển nhượng cao nhưng chỉ số lại thường thường. Nữa là tùy vào lối chơi mà bạn xây dựng, bạn hay mua những cầu thủ phù hợp. Ví dụ nếu bạn thích chơi tấn công bằng những câu thủ chạy cánh, bóng sẽ được đưa vào, khi đó bạn sẽ cần 1 cầu thủ có những chỉ số chính là sức mạnh, tì đè, tăng tốc, dũng cảm, chọn vị trí, bật nhảy, đánh đầu và dứt điểm tốt. sự khác nhau giữa 1 trung vệ giỏi và 1 tiền đạo giỏi theo phong cách này là di chuyển ko bóng và dứt điểm. Nếu bạn có đồng thời tất cả ở mức 16-17 thì bạn đã có 1 siêu tiền đạo, 1 sát thủ trong vòng cấm, các chỉ số còn lại như kĩ thuật, chuyền bóng, sáng tạo...ko quá quan trọng, thấp cũng được. thêm nữa là xem chỉ số ẩn xem anh ta có chuyên nghiệp ko, trận đấu lớn, sự ổn định, chấn thương. Cùng đội hình đó cũng sẽ chọn những tiền vệ chạy cánh, trung tâm, hậu vệ cánh cho phù hợp. Điều đó có nghĩa là bạn sẽ cần thâu tóm tất cả wonderkid về làm gì, cuối cùng lại thừa thãi cả đống chẳng để làm gì, cũng chẳng thể tạo đk cho thi đấu hết được mà trong FM 13 việc duy trì tính ổn định trong đội bóng dường như được đánh giá cao. Mình từng đào tạo nên 1 siêu tiền đạo kiểu như vậy, sau đó bán cho Chelsea, chơi được vài mùa, Chelsea lại bán lại cho Real với giá cực cao, nhưng về Real anh ta lại trở nên kém cỏi, xem tactisc của Real thì là do họ chơi 4-4-2 kim cương với 1 cặp tiền đạo, kĩ thuật và thiên về tấn công trung lộ. Với đội hình đó thì những điểm mạnh nhất của a ta coi như vứt đi vì ko có tốc độ, chuyền bóng kém, ko giữ được bóng, ko chơi đồng đội...kết quả là từ việc luôn đảm bảo 30-40 bàn mỗi mùa, a ta ko thể ghi quá 15 bàn, rate 6.8, ko man of mach, đến mùa thứ 3 dự bị dài dài. Hì, vậy mà khi mình hỏi mua lại máy vẫn chém hơn 40tr ( trong cơ sở game của FM, clb mình cầm mà hỏi mua cầu thủ luôn bị hét giá khủng khiếp nhỉ, ko thực tế như khi CLB này mua của CLB khác ). Theo ý kiến của mình, khi phát triển 1 CLB, bạn sẽ định hướng lối chơi ưa thích, đưa về các Scout, Coach, Young Deverlopment...phù hợp. Đội ngũ này sẽ đưa ra những danh sách cầu thủ hợp lí cho bạn, giá cũng rất chính xác và nên để họ lên chế độ train chứ mình đã ko tìm hiểu kĩ thì ko nên can thiệp vào. Dùng Genie, FMRTE chỉ để xem chỉ số phụ và chữa chấn thương thui.

Số bài viết
    6,237

^
    Đơn giản là genie chỉ tính toán và đánh giá tại thời điểm bạn xem thôi còn về sau này nó có thêm các biến cố j thì genie sao biết dc :fa: mà bạn trình bày dài cứ như spam vầy, nhìn là ngại đọc rồi :fa:

Số bài viết
    3,560

wall of textttttttttttt

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    29

sao bản này cài vào máy..khi load game nó ghi là ko hỗ trợ nhỉ fm nhà mình sài bản ( 13.3.35..)

Số bài viết
    6,237

1. cài bản genie scout mới nhất, down tại trang chủ.
    2. Làm đúng cách dùng: Load game trong fm13, rồi mới load game trong genie scout.
    3. Chạy genie scout = cách run as administrator

. làm đủ 3 cái trên thì chắc chắn chạy dc :fa:

Số bài viết
    29

mình làm đc rồi..quên kiểm tra bản bao nhiu tks bác

Số bài viết
    41

cái này xài thế nào vậy? các bác chỉ em với ạ

Số bài viết
    6,237

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của edygarcia Bài viết
    cái này xài thế nào vậy? các bác chỉ em với ạ
    Dùng để soi chỉ số cầu thủ cũng như staff.

Cách dùng:

1. load game trong fm
    2. load game trong genie
    3. soi thôi :todan:

Số bài viết
    41

em xài đc rồi bác ợ. nhưng cái value trong gs nó là bảng anh. set sang đô la mỹ đc ko bác

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới