Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 36 trong tổng số 36
    Số bài viết
    60

Từ: Vấn đề với hàng thủ

Gặp đội hình chơi cánh khủng như MU thôi rồi, cứ xác định là phải tan nát. Lấy công bù thủ ko nổi

Số bài viết
    47

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dzunglv Bài viết
    Trong một trận sân khách gần đây Man utd của mình gặp Sevilla (khuôn khổ UCL). Đối thủ có 3 cầu thủ tấn công rất nhanh và tinh quái: Negredo, Jesus Navas và Reyes. Sau khi thủng lưới 1 bàn mình chỉnh trong opposition instruction với 3 cầu thủ này Tight marking: Never, Closing down: Never, và chơi phòng ngự phản công với chủ trương không thủng lưới thêm. Rất tuyệt là kết quả cuối cùng lội ngược dòng 1-2. Average rating lần lượt của 3 cầu thủ nói trên là: 7.4 (ghi bàn), 6.9 (kiến thiết một bàn), và 5.7 (sub 83'). Sevilla còn có vài cầu thủ kỹ thuật khác nhưng mình đã mạo hiểm tập trung set trên 3 cầu thủ này. Kết quả cuối cùng phải nói rất sướng.
    Cách set của bạn theo mình chỉ thích hợp với zonal marking và hàng thủ có cột mental khá trở lên. Chứ với mấy đội bóng yếu với CB có mental thọt thì thủng lưới như rổ ấy. Mình cũng đã thử test một số cách set phòng ngự nhưng với các đội bóng nhỏ dùng zonal marking thì chỉ nên tight marking never thôi chứ không nên bỏ qua closing down đối với các ngòi nổ của đối phương. Bạn thử test cách set của bạn với các đội bóng nhỏ xem có cách nào hiệu quả hơn không nhé. Rất khâm phục khả năng phân tích trận đấu của bạn. :bravo:

Số bài viết
    47

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ankinalim12137 Bài viết
    Gặp đội hình chơi cánh khủng như MU thôi rồi, cứ xác định là phải tan nát. Lấy công bù thủ ko nổi
    Mình dùng Soton đá chỉ với hàng thủ 3 người trong đó 2 cánh là 2 Wing Back set auto còn giữa là 1 Limited Defender stopper cùi lởm là Jos Hooiveld mà đá với MU vẫn thường xuyên ép MU cả trên sân nhà và sân khách.
    Có thể post hình minh họa nếu bạn nào có yêu cầu.

Số bài viết
    25

thang hau ve canh hay tien ve no cu chay song song voi tien ve canh hay hau ve canh cua no chu ko vao tranh bong thi no chang doc xuong . Thi i to noi la hau ve hay tien ve canh cu de no xuong ko ap sat tranh bong . Binh thuong hau ve phai vao tranh bong chu day cu lui theo no xuong gan bien ngang roi nhin no tat . Ko phai lai loi vi tri cua hau ve minh hay thieu toc do .Dung chan truoc mat no ma cu lui dan de no tu do tat vao buc ko chuu duoc

Số bài viết
    930

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của leo_st213 Bài viết
    Mình dùng Soton đá chỉ với hàng thủ 3 người trong đó 2 cánh là 2 Wing Back set auto còn giữa là 1 Limited Defender stopper cùi lởm là Jos Hooiveld mà đá với MU vẫn thường xuyên ép MU cả trên sân nhà và sân khách.
    Có thể post hình minh họa nếu bạn nào có yêu cầu.

Post mình xem nào.............................

Số bài viết
    186

tôi dùng southampton đứng thứ nhất (chưa hết mùa giải)đá hay mà dùng sơ đồ này nè http://www.mediafire.com/?4cg9241cck0m4o1

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới