Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 36
    quachhungk đang ngoại tuyến FM-VN MANAGER OF THE MONTH HLV tuyển trẻ U19
    Số bài viết
    232

Từ: Vấn đề với hàng thủ

bac1 thử tes Hv giống tac này thử coi sao http://fm-vn.com/diendan/showthread....E1%BA%A1ng-anh

Số bài viết
    210

cách hay nhất là kiểm soát bóng không cho đối phương có bóng là k o bị thua

Tui: Một người đẹp trai đến khó tin, nói chuyện có duyên đến kỳ lạ,thói hư tật xấu gần như không có, chỉ mắc phải một tật xấu nho nhỏ : NỔ' a12:

Số bài viết
    466

Chủ thớt cầm Espayol àh, hàng thủ có Moreno và Forlin ngon mà dùng Colotto chi :daudau3:

Số bài viết
    141

Mình nghĩ bạn nên đưa ra thêm thông tin thì mọi người sẽ góp ý dễ hơn. SS về đội hình đội bạn, đối thủ, cách bạn kèm người, SS về analysis sau trận về: tỷ lệ chuyền bóng, tỷ lệ tạt bóng.

Tuy nhiên dựa trên tên tuổi 2 hậu vệ cánh của bạn, mình nghĩ ít khả năng do tiền vệ đối thủ nhanh và mạnh hơn, mà chủ yếu do cách tổ chức của bạn. Bạn có thể thử tiếp cận vấn đề thế này:
    - Tâm lý hậu vệ của bạn có tốt khi vào trận không
    - Trong những trận đấu biết trước sẽ khó khăn với không chiến, bạn cho đội tập Defend positioning xem sao? Bạn đã luyện teamwork và defend positioning lần nào trong cả mùa giải chưa? Familiarity của đội bạn với đội hình có đầy không? Bạn có ở trong một chuỗi trận bết bát và tâm lý cầu thủ ảnh hưởng không? Trước đó bạn có lỡ miệng lên báo bày tỏ quan tâm đến hậu vệ cánh đội khác và làm người nhà mếch lòng không?
    - Sân bãi và độ rộng: Cực kỳ quan trọng. Nếu đá sân khách độ rộng sân lớn, bạn sẽ không thể sử dụng D line và Width mà bạn vẫn thường dùng. Đặc biệt nếu đối thủ tấn công Down both flank, bạn thử tăng width trong Team instruction xem. Đồng thời bạn kiểm tra cả pitch dimension của đội nhà nữa.
    - Nguyên nhân lớn nhất có thể xảy ra, mà mọi người đã nói ở trên, là hậu vệ cánh không giữ vị trí. Bạn có set opposite instruction không? Nếu có thử bỏ đi xem. Nếu bạn kèm quá nhiều cầu thủ đối phương tất yếu là hậu vệ sẽ theo người bỏ bóng, nhất là khi gặp đối thủ tinh quái.
    - Bạn hãy xem lại băng hình sau trận đấu, hậu vệ cánh của bạn đứng ở đâu khi tiền vệ đối phương nhận bóng. Hãy xem kỹ lại từng pha bóng và tìm ra nguyên nhân khởi điểm. Đó có thể là một ngày chơi dở của anh ta, cũng có thể vì vị diểm đội hình phòng ngự của bạn. Thử bỏ kèm marking tight của trung vệ xem sao. Trung vệ kèm quá chặt có thể khiến các cầu thủ tập trung phòng ngự trung lộ để hỗ trợ anh ta.
    - Xem lại tackling của hậu vệ cánh và tiền vệ cánh.
    - AI ít khi để một tiền vệ cánh rê như gareth bale từ giữa sân đến cuối sân và tạt, chắc chắn đã có sự phối hợp giữa tiền vệ này và các cầu thủ khác. Nếu một hậu vệ cánh của bạn phải theo kèm cả tiền vệ và hậu vệ đối phương, dù bạn để anh ta về defend cũng vô ích, vì anh ta đơn độc. Hãy thử nhờ đến sự trợ giúp của tiền vệ cánh của bạn.
    - Nên nhớ rằng cách tốt nhất để chống tạt cánh đánh đầu là một hàng phòng ngự zonal marking có cự ly chuẩn (và Moral tốt, tất nhiên). Hãy thiết lập lại zonal marking của đội bạn.
    - Nếu đối thủ đá với hai tiền đạo, mình hai trung vệ của bạn sẽ không bao quát được hết khu vực cấm địa khi đối phương có sự tham gia của tiền vệ trung tâm. Hãy xem lại metality và closing down của tiền vệ trung tâm của bạn. Họ có ở vòng cấm khi đội nhà bị ép và bóng được đưa vào hay không? Triết lý zonal marking là phòng ngự tập thể, vì thế hãy kiểm điểm cả tập thể khi nó hoạt động không tốt.

Mình lấy ở đây một ví dụ, hình này mình nhặt được của bạn kevintrung trên diễn đàn ta. Bạn ấy đã có một trận đấu rất tốt:

Tuy nhiên nếu đặt vấn đề bạn là hlv của Southampton, tự hỏi vì sao số lượng crossing lại lợi hại như vậy. Điều đầu tiên nghĩ tới là hậu vệ cánh kém hơn tiền vệ cánh đối phương, nhưng thật ra không phải như vậy. Đây là nguyên nhân:

Bởi vì Sout đã để Man utd thực hiện một khối lượng chuyền bóng và kiểm soát quá lớn. Dưới áp lực như vậy, chỉ cần một trong bộ tứ vệ của Sou non kém, kevintrung sẽ khoét vào vị trí đó, mà ở đây là cánh trái của Man utd. Dù cho tạt bóng không thành thì Man utd cũng sẽ ghi bàn ở tình huống khác trong thế trận như vậy. Bạn cũng có thể thấy là những quả tạt của Man utd thực hiện ở rất nhiều vị trí khác nhau, cho thấy đã có sự tham gia của cả hậu vệ, tiền vệ, thậm chí là tiền đạo không chừng.

Số bài viết
    6,237

cho hỏi dzunglv là HLV ở đâu vậy :fa: bá đạo đến từng hạt gạo :fa:

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    cho hỏi dzunglv là HLV ở đâu vậy :fa: bá đạo đến từng hạt gạo :fa:
    Hehe mình xin nhận làm con mọt sách lý thuyết nhiều thôi. Kết quả trận đấu thì không thể thay đổi và lúc đấy thì phán dễ, nhưng ý mình là nếu tập theo dõi phần analysis đến lúc nào đó bạn có thể làm điều tương tự, thay đổi cục diện trận đấu.

Mình quên nói là cách duy nhất để hlv của Sou chống lại kevintrung ở trên, không phải là cánh, mà là đánh vào Carrick và Cleverley. Đặc biệt là Carrick với 96 đường chuyền thành công. Cảm giác như mọi đợt lên bóng của Man utd gần như đều qua chân anh này. Nếu Carrick tắt điện tức là sức ép lên hàng thủ sẽ giảm nhiều. Tất nhiên cũng phải nói là đội hình Sou dù cố hết sức cũng chưa chắc dễ chống đỡ đc tại Old trafford, nhưng nếu làm như những gì mọi người nghĩ, tập trung vào cánh thì lại càng tạo thêm khoảng trống cho CMs của Man. Ngược lại mình cũng nghĩ rằng kevintrung nên tìm cách bảo vệ Carrick, vì AI sau vài trận thua sẽ nhắm đến chân chuyền số 1 và số 2 của bạn ấy đầu tiên trong opposite instruction của họ.

Số bài viết
    492

Hiz, sau nhiều năm lập nick mới gặp 1 bác HLV bá đạo như bác này. Đúng là 1 tấm gương để chúng ta học tập. @@.
    Bá đạo !!! bảo sao mà tac không ngon. Bác làm kỹ sư điều khiển gì vậy :d. Phân tích như HLV thực thụ vậy, làm đơn lên liên đoàn bóng đá VN xin về làm trợ lý ngay và luôn

Số bài viết
    6,237

4rum cũng có nhiều cao nhân mà :pf: mà gần đây ít xuất hiện thôi :pf:

Số bài viết
    492

Chắc tại mình đọc bài bác này rất vừa ý :d. Khi có sai lầm việc đặt các câu hỏi rồi tìm nguyên do thấy rất phù hợp. Mình học kinh tế nên rất thích kiểu lập luận này hì hì

Số bài viết
    25

van de la tien ve hau ve no xuong sat bien la tat vao hau ve canh kem cung nhu ko 10 qua no tat duoc ca 10 set kieu ji no cung tat vao duoc vi hau ve ko tranh bong cai nay chac bug .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới